overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Default แถวไหน รับซ่อม Power supply บ้างครับ

ผมอยู่หาดใหญ่ หรือช่วยแนะนำให้หน่อยครับ

เอ่อ ถ้ามีปํญหา แนะนำ เคลม + ซื้อใหม่ดีกว่าครับท่่าน

ไม่ทราบว่า PSU เป้นอะไรครับ

osk115's Avatar
    มรกตนคร เทือกเขาพระศิวะ ..

ผมเคยซ่อมมาก็มี อมรบ้านหม้อ แผงลอยบ้านหม้อ ศูนย์Enermaxชั้น3Antพันธ์ทิพย์ นะครับ

มีปัญหาก็ซ่อมให้ตรงจุดที่เสีย ก็โอเคแล้วครับ ลองดูว่าซ่อมแล้วคุ้มไหมนะครับ ปรกติจะซ่อมกันหลักร้อยครับ ถ้าPSUดีๆก็น่าซ่อมไว้ใช้ได้ครับ

อย่างผมและหลายๆคนที่ใช้PSU OEMแบบพวกFSP Dell Hipro Delta คงหาซื้อใหม่ลำบากครับ ถ้าเสียจริงๆซ่อมเอาสบายกว่า ใช้กันยาวๆเลย อิอิ

ถ้าต่างจังหวัด ลองPMไปหาท่านป้อมดูก็ได้ครับ POM_MJ ปรกติท่านป้อมรับทำแต่จอ แต่ก็ทำPSU ให้เพื่อนๆที่รู้จักด้วยนะครับ ลองถามๆดูละกันครับ ฝีมือและความจริงไว้ใจได้ครับ อิอิ

http://www.overclockzone.com/forums/...0%B8%9B/page34
    Last edited by osk115; 5 Dec 2011 at 19:30:24.

OverclockZone Member
    LINE ID 31032529 บางกะปิ

มาเก็บข้อมูล psu สมัยนี้ราคากับราคาสวนทางกันสุดๆ ทำใจซื้อไม่ลง เสียแล้วหาร้านซ่อมดีกว่า

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

ประกันส่วนใหญ่ของเเพงๆ จะ 3-5 ปี
    ถ้าใช้มาขนาดนั้นเเล้วเกิดเสีย ซ่อมไปก็ไม่ร้อยเปอร์เเล้วละครับ เพราะโรงงงานกำหนดมาตรฐานการใช้งานมาประมาณนั้น
    ส่วนที่เสื่อมสภาพที่อื่นคงจะมีอยู่บ้าง

osk115's Avatar
    มรกตนคร เทือกเขาพระศิวะ ..

Quote Originally Posted by V_ZONE_CO View Post
    มาเก็บข้อมูล psu สมัยนี้ราคากับราคาสวนทางกันสุดๆ ทำใจซื้อไม่ลง เสียแล้วหาร้านซ่อมดีกว่า
    ซื้อ enermax ตัวท็อปๆเลยไหมครับท่าน V_ZONE_CO ประกันยาวกัน10ปี ตะก่อนLTกันเลย ราคาโหด-*-

แต่ประกันซ่อมนะครับ อิอิ ผมเคยไปนั่งคุยกับช่างที่Antตอนเค้าซ่อมLibertyให้อยู่ว่าซ่อมไปแล้วมันจะทนเหมือนเดิมไหม

ในใจแอบคิดซ่อมเสร็จแล้วลงขายเลยดีไหม -*-ช่างเค้าก็บอกว่าจุดที่เสื่อมก็ต้องมีตามการใช้งานนะแหละครับ

แต่ส่วนมากถ้าซ่อมดีๆ เปลี่ยนกันเป็นแผงๆทีเดียวเลย ไม่งกอะไหล่ที่เอามาใช้

ใช้ของเกรดดีๆ ก็ช่วยได้มากครับ ทุกวันนี้ตัวLibertyที่เคยเอาไปซ๋อมมาเมื่อหลายปีก่อนผมให้น้องไปใช้ก็ยังปรกติดี

แต่เคยไปซ่อมที่ตั้งแผงข้างถนนบ้านหม้อมา หลายร้านไม่ค่อยปลื้มเท่าไรนะ โดนฟันหัวแบะมาหลายรอบ -*-

ถ้าจะซ่อมหาที่ซ่อมชัวร์หรือคนรู้จักกันดีกว่าครับ เข็ดแล้วเดินไปมึนๆ พวกฟันเละเลย
    Last edited by osk115; 6 Dec 2011 at 10:50:34.

ที่นี่เลยครับ

http://forums.overclockzone.com/joe_...ช้งา

Last edited by Geek; 6 Dec 2011 at 11:07:02.

OverclockZone Member boyro's Avatar

Enermax ผมหมดประกันแล้ว เอาไปทิ้งไว้ที่ศูนย์ANT ช่าง ANT ปฎิเสธงานซ่อมเลย สงสัยเกินเยียวยา ทุกวันนี้ยังหาที่ซ่อมไม่ได้เลย

Bookmarks

Bookmarks