Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ช่วยจัดสเปคเครื่องสำหรับงาน3Dให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ช่วยจัดสเปคเครื่องสำหรับงาน3Dให้หน่อยครับ

ผมอยากได้คอมพิวเตอร์สำหรับทำงาน3D ซึ่งฟังค์ชั่นการใช้งานมีโดยประมาณดังนี้ครับ
    - ต้องการฮาร์ดดิสค์ใหญ่หน่อยเพื่อเก็บข้อมูลต่างๆ
    - ต้องการการ์ดจอที่แรงๆหน่อย เพราะต้องการเรนเดอร์งานเร็วๆและใช้สำหรับงานกราฟฟิคด้วย
    - แล้วจะต้องใช้RAMเท่าไหร่ถึงจะเหมาะครับ
    ทั้งนี้เนื่องจากตัวผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเกี่ยวกับฮาร์ดแวร์มากนัก เป็นพวกใช้เป็นอย่างเดียวน่ะครับ ผมอยากได้รุ่นและราคา ตั้งแต่เมนบอร์ดตลอดไปจนถึงส่วนต่างๆทั้งหมดที่ต้องใช้ในการประกอบคอมขึ้นมาเครื่องหนึ่ง มีงบประมาณอยู่ที่ไม่เกิน 60,000-70,000บาทครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านและขอบคุณล่วงหน้าสำหรับท่านที่ให้ความช่วยเหลือด้วยครับ........

อ้อ........ลืมบอกไปครับว่าราคา60,000-70,000นี้ไม่รวมจอและอุปกรณ์ต่างๆนะครับ เพราะมีแล้ว ไม่อยากซื้อใหม่ รบกวนช่วยจัดให้เต็มงบประมาณที่ตั้งไว้ก็จะดีนะครับ ไม่ต้องห่วงว่ามันจะแพงหรือว่าหมั่งไส้ว่าอวดรวยหรืออะไรนะครับ มันเป็นงบบริษัทน่ะครับเพราะใช้ได้เต็มที่......ฮา แฮะๆยังไงก็ขอบคุณอีกครั้งนะครับ
    Last edited by norapitch; 7 Feb 2008, 11:01:54.

Comment

Intel Core2Quad Q6600 ฿9,600.00
      Gigabyte GA-P35-DS3R ฿4,000.00
      Memory Power DDR2-667 1GBx4 ฿2,600.00
      Winfast Leadtek Quadro FX Series ฿-
      Seagate Barracuda ES.2 ST3500320NS 500GB 32MBx2 ฿10,580.00
      DVD+RW Rewriter ASUS 20x SATA ฿1,190.00
      Enermax Liberty 620Watt ฿7,950.00
      ฿35,920.00

ผมไม่ได้ใส่ราคาการ์ดจอมาให้นะคับ คือ.... งบที่เหลือ ลองเดินหาซื้อเอาดูนะคับ
      ผมไม่รู้ราคาจริงๆ เว็บอ้างอิงก็ไม่มี YY

Comment

http://www.thai3d.net/web/modules.ph...f147cac34bcb51

ลองหาการ์ดจอดูในเว็บนี้ก็ได้คับ

Comment

ขอบคุณมากๆเลยครับ แล้วมีการ์ดจอรุ่นไหนที่แนะนำมั้ยครับ อีกคำถามนะครับMemory Power DDR2-667 1GBx4 ฿2,600.00<----------1GBx4นี่คือเท่ากับแรม4GBใช่มั้ยครับ??

Comment

ถ้าเปรียบเทียบกับmacbookpro ล่ะครับ อันไหนน่าใช้กว่าและเหมาะสมกว่ากัน เพราะถ้าmacbookproสามารถทำงานได้ด้อยกว่าเล็กน้อยแต่มีข้อดีกว่าตรงที่สามารถพกพาได้ทำงานที่ไหนก็ได้เนี่ย ผมว่ามันก็น่าสนใจกว่า แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมก็ไม่ทราบว่ามันสามารถทำงานได้ต่างกันมากน้อยเท่าไหน

Comment

แมคโปร ก็ดีนะคับ ทำได้เหมือนกัน แต่เสป็กคงไม่ใช่ ***งกันเยอะ หลายขุม
              แต่ดีคับ สวยด้วย สดวกดี ถ้าจะเอาแมคโปร ยี่ห้ออื่นที่เสป็กเดียวก็ก็ใช้ได้คับ

เรื่องแรม ราคานี้จริงๆคับ แรมถูก แต่ก็ใช้งานได้ เพราะมันคือแรม !!
              และมันก็คือแรมสี่แถวน่ะคับ

Comment

Originally posted by neromimz View Post
                แมคโปร ก็ดีนะคับ ทำได้เหมือนกัน แต่เสป็กคงไม่ใช่ ***งกันเยอะ หลายขุม
                แต่ดีคับ สวยด้วย สดวกดี ถ้าจะเอาแมคโปร ยี่ห้ออื่นที่เสป็กเดียวก็ก็ใช้ได้คับ

เรื่องแรม ราคานี้จริงๆคับ แรมถูก แต่ก็ใช้งานได้ เพราะมันคือแรม !!
                และมันก็คือแรมสี่แถวน่ะคับ
                คราวหลังผมซื้อผมรบกวนคุณบ่างนะขอบคุณไว้ก่อนเลยนะครับ

Comment

คับผม!!

Comment

Working...
                  X