Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่หัดOCครับท่านที่มีประสบการณ์ช่วยชี้แนะหน่อยครับมีรูปให้ดูทุกคำถามครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่หัดOCครับท่านที่มีประสบการณ์ช่วยชี้แนะหน่อยครับมีรูปให้ดูทุกคำถามครับ

มือใหม่ครับตอนนี้ผมได้ลองOC CPUครับไม่ได้เพิ่มไฟนะครับทำไม่เป็น
    ได้เท่าที่เ็นนี่ละครับอยากจะลองให้ท่านท่มีประสบการณ์ช่วยชี้แนะแนวทาง
    ให้ทีครับ่ผมควรปรับอะไรเพิ่มเติมครับไม่เคยลองนี่ครั้งแรกในชีวิตเลยนะครับ
    เดี๋ยวผมทำตามเรื่อยๆครับและจะมีูรูปให้ดูทุกคำถามจะได้ง่ายต่อท่านที่ตอบครับ

แล้วผมอยากจะลองOCแรมครับปรับตรงไหนครับและที่ปรับ1ต่อ1ปรับที่
    ตรงไหนครับอยากจะหัดครับผมและควรปรับยังไงครับเพราะลองอ่านมาหลาย
    กระทู้แล้วนึกตามไม่ได้ครับเลยเอารูปมาถามแบบชัวร์ๆดีกว่าครับ

ตรง DRAM Frequency กด Enter แล้วเลือกความเร็วที่ต้องการได้เลย อย่าเลือกสูงมากมันจะเปิดไม่ติดนะ

Comment

แรม2แถวที่ใช้ มันไม่เป็น dual เย๋อ????
      ลองไปเรื่อยๆ เดี๋ยวผสมโรง....

Comment

ขอบคุณท่านoneมากครับตอนนี้ผมได้จัดการocใหม่อีกครั้งได้ตามรูปครับแล้วถ้าผมจะไปต่อ
        ควรจะไปปรับแต่งสว่นใหนเพิ่มเติมครับขอท่านที่มีประสบการณ์ช่วยชี้แนะความรู้
        เพื่อเป็นวิทยาทานกับผมและท่านที่ได้เข้ามาอ่านที่เพิ่งจะเริ่มocเพื่อเป็นแนวทาง
        ที่จะได้ทดลองต่อไปครับขอบคุณครับ

แล้วการที่เราจะปรับแรงดันไฟของcpuและแรมปรับที่เมนูไหนครับมีรูปให้ดูครับ

Comment

Working...
        X