overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37
    metatron's Avatar
    Lat Yao, Nakhon Sawan

Smile ทำไมเครื่องคุณลื่นจัง อิอิผมก็ได้แต่อมยิ้ม

เมื่อสองวันก่อนตอนที่ดราม่ากำลังเดือดๆ ผมค่อนข้างยุ่งมากเพราะเครื่องเข้าร้านเยอะ พอดีเจ้าของร้านแกก็เข้ามาช่วยตรงที่ผมอยู่เพราะโดน Laptop รุมอยู่5-6ตัว แล้วเครื่องผมอยู่ใกล้ๆ เลยโหลดไดร์เวอร์โดนใช้เครื่องผม

เครื่องของเจ้าของร้านแกคือ I7 2600k ซึ่งก่อนผมเปลี่ยน X6 แกก็แนะนำให้เปลี่ยนเป็น I5 แต่ผมบอกไปว่าผมไม่มีเงินเยอะขนาดนั้นเพราะต้องเปลี่ยนบอร์ดด้วย

ปรากฏว่าหลังจับเครื่องผมเสร็จ มีพูดออกมาว่า ทำไมเครื่องผมลื่นกว่าเครื่องเขา เพราะความละเอียดหน้าจอหรือเปล่า จอผม 19.5 แต่จอเขา 21 ซึ่งผมก็คิดว่ามีผล แต่โปรแกรมเครื่องผมที่รันอยู่ มันก็น่าจะเยอะกว่าเครื่องเขามาก ปรากฏว่าวันนั้น สงสัยฮะ บ่นสองรอบ

เพราะอุปกรณ์ตัวเครื่องผม ไม่มีตัวไหนแพงเกิน CPU 3000 บาทเลยนอกจาก CPU ตัวเดียว แรม2เครื่องก็เท่ากัน แต่ของผม อีริคเซอร์สุดประหยัด
    ผมก็ได้อมยิ้มอยู่แต่ไม่ได้บอก -w-

เล่าสูกันฟังฮะ

OverclockZone Member Birdcomloso's Avatar
    เชียงใหม่ ..จำหน่าย Plugin Power Meter ครับ

อีก 1 ประสบการ์ณตรง จากผู้ใช้งานจริง

OverclockZone Member สามีขี้เมา's Avatar
    ไร้สาระโดยสิ้นเชิง บันเทิงลูกเดียว

...

OverclockZone Member insanbk's Avatar
    เจียงใหม่ - หล่ะปูน

เหอะๆ หนุกดีครับ

OverclockZone Member Vinyard_d's Avatar

ถ้าบอกความจริงแกไป

.....แกคงบอกว่า"ทำไมคุณหล่อขึ้น"

OverclockZone Member arunsawat's Avatar

Quote Originally Posted by metatron View Post
    เครื่องของเจ้าของร้านแกคือ I7 2600k ซึ่งก่อนผมเปลี่ยน X6 แกก็แนะนำให้เปลี่ยนเป็น I5 แต่ผมบอกไปว่าผมไม่มีเงินเยอะขนาดนั้นเพราะต้องเปลี่ยนบอร์ดด้วย

ปรากฏว่าหลังจับเครื่องผมเสร็จ มีพูดออกมาว่า ทำไมเครื่องผมลื่นกว่าเครื่องเขา
    เล่าสูกันฟังฮะ
    ประสบการณ์ตรงจากทั้ง 2 ฝ่าย
    อีกฝ่ายยอมรับว่าลื่นกว่า สวดยอด

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

ถ้าทำงานหลายโปรแกรมพร้อมกัน amd กินขาดอยู่แล้ว นี่ครับ

OverclockZone Member littlefish's Avatar

อิอิ..

OverclockZone Member nPointXer's Avatar

Quote Originally Posted by Error_Pc View Post
    ถ้าทำงานหลายโปรแกรมพร้อมกัน amd กินขาดอยู่แล้ว นี่ครับ
    ตามนั้น . . . มีดีมีเสีย แต่อันไหนดีมากกว่า ต้องลอง

OverclockZone Member zaskar27's Avatar

ระวังจะมีคนเข้ามาบอกว่า I7 ผมก็ลื่นได้เหมือน AMD กรรม

OverclockZone Member

เอาแค่ phenom II x4 ถ้าความลื่น
    ต่อให้ I7 ยังต้อง

OverclockZone Member hardgamer's Avatar

คิดจะข้ามค่ายไปลอง น้องฟ้าบ้าง แต่ผมมันพวกโลภมากเปิดทีละหลายโปรแกรมกลัวอืดไม่ทันใจ เอาแรงน้อยแต่เปิดเยอะเยอะแล้วลื่นดีกว่า

OverclockZone Member jiwmikiza's Avatar

AMD มันรันโปรแกรม ได้เร็วอยู๋แล้วอ่ะครับ

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

เราช้าแต่เราไหล อิอิ

เรามันพวกเครื่องดีเซล วิ่งช้า แต่กำลังเหลือเฟือ

OverclockZone Member chaogame's Avatar

ของเค้าดีจริงๆ เป็นความภูมิใจสูงสุด เมื่อความจริงปรากฏ i7 2600k กากกว่า x6 อิๆๆ ชาบูๆ น้ำตาแทบร่วง ความฝันเป็นจริงก็วันนี้เอง
    Last edited by chaogame; 6 Dec 2011 at 19:45:15.

OverclockZone Member witamd's Avatar

amd นับคะเเนนไม่ได้หลอก ต้องใช้จริง

OverclockZone Member kicusaki's Avatar

Quote Originally Posted by witamd View Post
    amd นับคะเเนนไม่ได้หลอก ต้องใช้จริง
    +1M

OverclockZone Member Athlon_TFS's Avatar
    <<heARt of KahO>>

Quote Originally Posted by chaogame View Post
    ของเค้าดีจริงๆ เป็นความภูมิใจสูงสุด เมื่อความจริงปรากฏ i7 2600k กากกว่า x6 อิๆๆ ชาบูๆ น้ำตาแทบร่วง ความฝันเป็นจริงก็วันนี้เอง
    + 9999

OverclockZone Member

ข้อดีของ amd คือมันทำงานได้หลายงานโดยไม่สะดุด ลื่นตลอด เป็นเอกลักษณ์ของ amd ไปแล้ว ผมใช้ทั้ง 2 เจ้า ทั้ง intel และ amd ผมจะพูดถึงข้อดีของทั้ง2ค่ายจากการใช้งานจริง ข้อดีของ intel คือเรนเดอร์งานเร็ว เพราะอาจจะมีชุดคำสั่งที่มันเข้ากัน จากการใช้งานที่ผ่านมา คือไม่ต้องไปเปิดโปรแกรมมากๆคือ กดเรนเดอร์ แล้วรอ มันจะเสร็จเร็ว แล้วคงมีคำถามว่า ระหว่างรอ ทำไมไม่เล่นเน็ตหรือเล่นเกม ตอบตามตรง มันไม่ค่อยลื่น มันเหมือนยังกับว่า มันทุ่มเทพลังทั้งหมดที่มี เพื่อทำงานให้เสร็จเร็วๆ อันนี้เป็นข้อดีมากๆ เป็นคนทุ่มเท ไม่วอกแวก 55555 ส่วน amd จะมีลักษณะชิวๆ คือเรนเดอร์ไปฟังเพลงไป เล่นเน็ตไปดูหนังไป หรือเล่นเกมไป งานจะเสร็จช้ากว่า intel แต่ระหว่างรอเรนเดอร์ก็ไม่เหงา แน่นอนว่ามันคงไม่ลื่นขนาดกดปุ๊บมาเลย มีหน่วงๆบ้าง คือมันหน่วงทั้ง2 ยี่ห้อนั่นแหละเพียงแต่ amd มันหน่วงน้อยกว่า เป็นข้อดีของทั้ง 2 ยี่ห้อ ส่วนข้อเสีย อย่าไปพูดถึงมันเลย เพราะเอามาใช้งานหาเงิน 555

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks