Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเครื่องคุณลื่นจัง อิอิผมก็ได้แต่อมยิ้ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเครื่องคุณลื่นจัง อิอิผมก็ได้แต่อมยิ้ม

เมื่อสองวันก่อนตอนที่ดราม่ากำลังเดือดๆ ผมค่อนข้างยุ่งมากเพราะเครื่องเข้าร้านเยอะ พอดีเจ้าของร้านแกก็เข้ามาช่วยตรงที่ผมอยู่เพราะโดน Laptop รุมอยู่5-6ตัว แล้วเครื่องผมอยู่ใกล้ๆ เลยโหลดไดร์เวอร์โดนใช้เครื่องผม

เครื่องของเจ้าของร้านแกคือ I7 2600k ซึ่งก่อนผมเปลี่ยน X6 แกก็แนะนำให้เปลี่ยนเป็น I5 แต่ผมบอกไปว่าผมไม่มีเงินเยอะขนาดนั้นเพราะต้องเปลี่ยนบอร์ดด้วย

ปรากฏว่าหลังจับเครื่องผมเสร็จ มีพูดออกมาว่า ทำไมเครื่องผมลื่นกว่าเครื่องเขา เพราะความละเอียดหน้าจอหรือเปล่า จอผม 19.5 แต่จอเขา 21 ซึ่งผมก็คิดว่ามีผล แต่โปรแกรมเครื่องผมที่รันอยู่ มันก็น่าจะเยอะกว่าเครื่องเขามาก ปรากฏว่าวันนั้น สงสัยฮะ บ่นสองรอบ

เพราะอุปกรณ์ตัวเครื่องผม ไม่มีตัวไหนแพงเกิน CPU 3000 บาทเลยนอกจาก CPU ตัวเดียว แรม2เครื่องก็เท่ากัน แต่ของผม อีริคเซอร์สุดประหยัด
    ผมก็ได้อมยิ้มอยู่แต่ไม่ได้บอก -w-

เล่าสูกันฟังฮะ

อีก 1 ประสบการ์ณตรง จากผู้ใช้งานจริง

Comment

...

Comment

เหอะๆ หนุกดีครับ

Comment

ถ้าบอกความจริงแกไป

.....แกคงบอกว่า"ทำไมคุณหล่อขึ้น"

Comment

Originally posted by metatron View Post
            เครื่องของเจ้าของร้านแกคือ I7 2600k ซึ่งก่อนผมเปลี่ยน X6 แกก็แนะนำให้เปลี่ยนเป็น I5 แต่ผมบอกไปว่าผมไม่มีเงินเยอะขนาดนั้นเพราะต้องเปลี่ยนบอร์ดด้วย

ปรากฏว่าหลังจับเครื่องผมเสร็จ มีพูดออกมาว่า ทำไมเครื่องผมลื่นกว่าเครื่องเขา
            เล่าสูกันฟังฮะ
            ประสบการณ์ตรงจากทั้ง 2 ฝ่าย
            อีกฝ่ายยอมรับว่าลื่นกว่า สวดยอด

Comment

ถ้าทำงานหลายโปรแกรมพร้อมกัน amd กินขาดอยู่แล้ว นี่ครับ

Comment

อิอิ..

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                  ถ้าทำงานหลายโปรแกรมพร้อมกัน amd กินขาดอยู่แล้ว นี่ครับ
                  ตามนั้น . . . มีดีมีเสีย แต่อันไหนดีมากกว่า ต้องลอง

Comment

ระวังจะมีคนเข้ามาบอกว่า I7 ผมก็ลื่นได้เหมือน AMD กรรม

Comment

เอาแค่ phenom II x4 ถ้าความลื่น
                      ต่อให้ I7 ยังต้อง

Comment

คิดจะข้ามค่ายไปลอง น้องฟ้าบ้าง แต่ผมมันพวกโลภมากเปิดทีละหลายโปรแกรมกลัวอืดไม่ทันใจ เอาแรงน้อยแต่เปิดเยอะเยอะแล้วลื่นดีกว่า

Comment

AMD มันรันโปรแกรม ได้เร็วอยู๋แล้วอ่ะครับ

Comment

Comment

เราช้าแต่เราไหล อิอิ

เรามันพวกเครื่องดีเซล วิ่งช้า แต่กำลังเหลือเฟือ

Comment

Working...
                              X