overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 35

Thread: ช่วยทีคับเกมFAR CRYเล่นไม่ผ่านไครจบแล้วช่วยที

vango
    Guest

Default ช่วยทีคับเกมFAR CRYเล่นไม่ผ่านไครจบแล้วช่วยที

บอกบทสรุปทีครับ ติดตรงสะพานขาดหาทางผ่านมา3วันละไม่ผ่านเซง

vango
    Guest

ไม่มีไครเล่นเกมนี้หรอแย่จัง

ดเ
    Guest

เล่นเคลียนานแล้วครับ แต่ผมก็เล่นอยู่หลายทีเหมือนกันอ่ะตรงนี้ ลองเล่นไปเรื่อยๆครับ เด๋วเราจะรู๋เทคนิคทีละนิดเองว่าจะไปยังไง หรือไม่ลองไปหาในกูเกิลดูนะครับ

OverclockZone Member LP_inBKK's Avatar

แล้วอยู่ตรงส่วนไหนหรอครับ เช่น ตอนแรกคือ Training ตรงสะพานขาดที่คุณติดอยู่ในส่วนไหนครับ จะได้บอกให้ถูกครับ

OverclockZone Member LP_inBKK's Avatar

ลืมบอกไป ว่าผมก็เพิ่งจะเริ่มเล่น FarCry เหมือนกัน

XP_armor(ขี้เกียจ Login)
    Guest

ด่านที่เป้นตอนกลางคืนใช่มั๊ยครับ

ด้านซ้านของสะพานขาด จะมีหอสังเกตการณ์อยู่ให้ปืนขึ้นไป ครับ

แล้วจะเจอสายสลิงทอดไปอีกฝั่งให้ โดดหอไหลไปตามสลิง ครับ

vango
    Guest

เล่นถึงด่านที่11ชื่อ Rebellion ปะมานจุดเซฟที่10ก่าๆมั้ง ตงที่
    ขับรถไปสุดทางเจอสะพานขาดขนาบด้วย พูเขาและทะเล มีปะพาคารด้วยอะครับ
    ไม่รุ้ไปทางไหนต่อแนะนำทีคร้าบ

vango
    Guest

ไช่ครับว่ายน้ามไปที่เกาะไช่มะครับแล้วใหลสลิงหรอ

vango
    Guest

เกมนี้สุดยอดจิงๆตั้งแต่เล่นเกมมาไม่เคย อ้วกเลยมาเจอเกมนี้ ด่านหลังๆเล่นเกิน1ชม ไม่ได้ คลื่นไส้ทันที

Rebellion(บางส่วนนะ)
    สำหรับ Trigen ตัวใหญ่เราไม่จำเป็นต้องไปฆ่ามันให้เปลืองกระสุน ถ้าเจอก็ให้วิ่งหนีมันไปซะ ยังไงมันก็ตามเราไม่ทันอยู่แล้ว และปืนยิงจรวดของมันก็หลบได้ง่ายมาก ไปตามทางเรื่อยๆ จนกระทั่ง Doyle ติดต่อมา เมื่อเรามองเห็นประภาคาร ให้เราเดินไปตามทางนั้น โดยระหว่างทางจะเจอกับทหารและ Trigen อยู่กลางถนนไม่ต้องไปกังวลกับมันให้มากนัก ให้ใช้กล้องส่องไปทางประภาคารจะเห็นว่ามีศัตรูอยู่ 3 ตัว โดยมีอาวุธเป็นปืนยิงจรวด ปืนสไนเปอร์ และปืนครก ให้จัดการ 3 ตัวนั้นก่อนแล้วจึงเดินต่อไป พอไปถึงประภาคารให้มองไปที่ฝั่งตรงข้ามจะเห็นอาคาร และทหารกำลังต่อสู้กับ Trigen กลุ่มใหญ่อยู่ ให้มองไปที่หอสังเกตการณ์จะเห็นว่ามีเคเบิลโยงมาฝั่งนี้ ให้เราลงเดินไปข้างล่างจะเจอกับลิฟท์ ให้เราใช้ข้ามไปฝั่งนั้นได้โดยไม่ต้องไปเสี่ยงกับพวก Trigen แล้วให้ใช้จุดนั้นเป็นจุดซุ่มยิงศัตรูข้างล่าง พอจัดการกับ Trigen หมดแล้วก็ลงไปเดินเข้าสู่เป้าหมาย จัดการกับมันทหารที่เฝ้าอยู่ให้หมดซะ แล้วเดินเข้าไปข้างในเป็นอันจบเลเวลนี้ครับ

แหล่งที่มา : Future Gamer

ท่าน vango ใช้ VGA ตัวไหนครับ บอกทั้งระบบเลยก็ได้ครับ เพราะผมเมื่อเล่น FarCry แล้วรู้สึกว่า เกมนี้มันกินทรัพยากร อย่างมหาศาลเลยครับ ตามความรู้สึกของผมนะ มันมากกว่า DOOM3 ซะอีก

vango
    Guest

cpu=x23800+
    mb=m2n32 sli deluxe
    vga=galaxy7900gs
    ram=corsair xms2 1024/800 x2
    ปรับสุดหมดไม่มีกะตุกเลยครับ แต่เซงตงเล่นไม่ผ่านเนี่ยแหละ
    ผมโพสรูปไม่ได้งะ ไม่งั้นเด๋วโพสให้ดู

vango
    Guest

คุน LP inBKKเล่นเกมเร็วมากเลยผมเล่นได้ไม่เท่าไรก้เวียนหัวละ นี่เล่นวันเดียวถึงด่านที่ผมเล่นแล้วผมเล่นตั้งหลายวัน เก่งจิงๆ

Quote Originally Posted by vango View Post
    คุน LP inBKKเล่นเกมเร็วมากเลยผมเล่นได้ไม่เท่าไรก้เวียนหัวละ นี่เล่นวันเดียวถึงด่านที่ผมเล่นแล้วผมเล่นตั้งหลายวัน เก่งจิงๆ
    โห...พี่ครับ ผมไม่ได้เก่งขนาดนั้นหรอกครับ ผมเพิ่งจะถึงเลเวล Carrier เองครับ เพิ่งเล่นจริงๆ แล้วก็ไม่ได้เก่งกาจอะไรเลย เล่นแปปเดียวก็เวียนหัวเหมือนพี่แหละครับ ข้อมูลข้างบนที่ให้ไปน่ะ มาจากหนังสือเกมส์ครับ

ว่าแต่สเปคพี่ vango มันเทพจริงๆครับ จะปล่อยการ์ดจอเมื่อไหร่ บอกผมนะครับ อิอิ

vango
    Guest

ขอบใจมากครับผ่านแล้วผมไปผิดทางอะต้องย้อนกลับมาถึงผ่าน แผนที่มันกว้าง
    เลยหลงซ้า แต่levelต่อมาจากRebellion ก้มะผ่านอีกแล้วเล่นได้เซฟที่2ของเวลเองตันอีกละ
    ที่ลงข้างล่างสุ้กับสัดปะหลาด2ตัวแล้วก้หาทางไปมะเจอ

vango
    Guest

ว่างๆมาแครียดกะทู้ผมจิ
    ตั้งขำๆ
    http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=15678

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

เหอๆๆ ผมก็เครียด เล่นทีไรจะอ้วกทุกที

Archive
    เข้ามาในอาคาร Doyle จะติดต่อมาว่าให้หา Valerie ให้เจอ เดินผ่านประตูไปจะเจอกับ Trigen แบบพรางตัวได้ อยู่ในห้องทางขวา ให้เราใส่ Night Vision Goggle ถึงจะมองเห็นมัน วิธีการจัดการให้เราเน้นต่อสู้กับมันระยะประชิด มันจะไม่ใช้ปืนยิงเรา แต่จะวิ่งเข้ามาเอาปืนหวดเราแทนซึ่งทำให้เรายิงมันง่ายขึ้น พอจัดการเสด เราอย่าเพิ่งเก็บเสื้อเกราะที่ตกอยู่ ให้เข้าไปอีกห้องก่อนจะเจออีก 2 ตัว จัดการมันซะ แล้วกลับมาเก็บเสื้อเกราะไปใส่ เดินไปอีกจะเจอกับทหารที่สู้ Trigen อยู่ 2 ตัว ให้รอจนสู้เสดแล้วจัดการพวกมัน เดินไปตรงกลางตามทางเข้าไปในห้อง และโดดลงไปข้างล่างจะเจออีก 2 ตัว จัดการซะ ให้เดินมาตรงกลางห้องดันถังที่อยู่บนแผ่นไม้ในน้ำออกจะเจอทางลงไปข้างล่าง ให้เราดำน้ำลงไป ดำไปเรื่อยๆ จะโผล่มาที่ห้องควบคุมในนั้นจะมี Trigen อยู่หนึ่งตัวจัดการมันแล้วกดปุ่มปลดล็อค ประตูจะเปิดแล้วเราจะกลับมาที่ห้องเดิมซึ่งตอนนี้มี Trigen อยู่ 3 ตัว จัดการเลย แล้วเดินเข้าประตูไปจะเจอลิฟท์ ให้ลงลิฟท์จะเจอ Trigen 2 ตัวและทหารหน่วยพิเศษสวมเกราะทั้งตัว 2 คนเมื่อผ่านจากลิฟท์ไปจะเจอห้องกว้างๆ ที่มีทหารอยู่เต็มไปหมด อย่าเข้าไปเพราะจะเสียเปรียบมัน ให้ล่อมาหาเราแล้วให้ใช้ AG36 ยิงด้วยกระสุนระเบิด ในห้องจะมี 2 ตัวถือสไนเปอร์กับปืนยิงจรวด ให้จัดการมันก่อนเข้าไป เมื่อเคลียล์ห้องเสดให้เดินไปที่ประตูอีกฟากออกไปจะเจอทางเดิน ในนั้นจะเจอ Trigen แบบหายตัวอีก 3 ตัว จัดการมัน พอเดินต่อไปจะเจอทางเดินออกไปนอกอาคาร ข้างนอกมีทหารหน่วยพิเศษอยู่เต็มไปหมด ให้แอบอยู่ตรงทางเดินยาว แล้วใช้ปืนสไนเปอร์ไรเฟิลซุ่มยิงพวกมัน จะมีบางตัวเดินเข้ามาหาเรา อย่าไปกลัวเพราะตรงทางเดินยาวเราซุ่มยิงอยู่จะได้เปรียบมากกว่าจัดการให้หมดแล้วเดินไปเข้าประตูอีกฟาก เปิดประตูจะเจอทหารสู้กับ Trigen ตัวใหญ่อยู่ ให้เรารอพวกมันสู้กันจนเสดแล้วเก็บที่เหลือจัดการจนหมด แล้วเดินไปในห้องจะเจอกับเครนที่ยกลังอยู่ ให้ยิงโซ่ที่คล้องมันให้ขาดแล้วลังจะตกลงมาข้างล่าง ให่เราปีนลงไปในช่องที่ลังตกลงไปแล้วคลานไปตามทางระบายอากาศเรื่อยๆ จะเจอกับลิฟท์ให้ลงลิฟท์นั้นไปเพื่อไปตามหา Valerie ให้เจอ

...จบเลเวลนี้ครับ

OverclockZone Member Hangger's Avatar

เห็นไหมคุณ LP_inBKK ทุกๆอย่างไม่ได้เป็นมาแต่ต้นต้องเรียนรู้ตอนนี้คุณก้อเป็นนักเล่นเกมส์ที่เก่งคนหนึ่งแล้ว มองไปข้างหน้า อย่ามองย้อนกลับข้างหลังอีกนะ อิอิ

พี่ vango ลง patch ตัวไหนครับ กับเกม Farcry นี้อะ ผมลง patch 1.4 ไม่ได้อะ แย่จัง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks