Announcement

Collapse
No announcement yet.

เช็คยังไงว่า Mac เทห์ ของเรา พวก hardware ต่างๆทำงานสมบูรณ์แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เช็คยังไงว่า Mac เทห์ ของเรา พวก hardware ต่างๆทำงานสมบูรณ์แล้ว

ตอนนี้ลงสำเร็จแล้วครับ ใช้วิธี OS X Snow Leopard 10.6.3 retail+iBoot+Multibeast
    ตามสเปกด่านล่าง

i7-860
    GA-P55A-UD3P
    HIS ATI HD 5770 1GB

sound, LAN ใช้ได้, VGA เครื่องมองเห็น

แต่ VGA ถ้าเปลี่ยนเป็น 64bit มันจะโหลดหน้าใบพัด ไม่เข้าหน้า desktop
    เลยต้องใช้ 32bit

อยากสอบถามว่ามีวิธีเช็คว่า Mac เทห์ ของเรา พวก hardware ต่างๆทำงานสมบูรณ์แล้วหรือเปล่า
    โดยเฉพาะ VGA ครับ

แสดงตัวการ์ดจอตรงรุ่นก็น่าจะสมบูญแล้วมั้ง

Comment

รุ้สึกว่าเค้าจะให้เชคว่าเปิด front row ได้รึเปล่ากับ กับดูว่าเวลา add widget ใน dashboard มันมีเอฟเฟกคลื่นๆ รึป่าวอ่ะครับ รุ้สึกคร่าวๆจะประมานนี้ เหมือนจะมีเชคกับ quicktime ด้วยแต่ไม่แน่ใจนะครับว่าเชคยังไง

Comment

เช็ค QE/CI ดูครับ ลองดูว่า taskbar ข้างบนมันเป็นใสๆ หรือเปล่า

Comment

สมัยผมทำ ผมก็ลงโปรแกรมทุกโปรแกรมที่ใช้ แล้วลองรันงานดูนิดหน่อย ถ้าไม่มีปัญหาก็โอเคละครับ

Comment

Originally posted by nayma View Post
            แสดงตัวการ์ดจอตรงรุ่นก็น่าจะสมบูญแล้วมั้ง
            อ่อครับ

Originally posted by Gambler View Post
            รุ้สึกว่าเค้าจะให้เชคว่าเปิด front row ได้รึเปล่ากับ กับดูว่าเวลา add widget ใน dashboard มันมีเอฟเฟกคลื่นๆ รึป่าวอ่ะครับ รุ้สึกคร่าวๆจะประมานนี้ เหมือนจะมีเชคกับ quicktime ด้วยแต่ไม่แน่ใจนะครับว่าเชคยังไง
            ครับเดี๋ยวจะลองเช็คดู

Originally posted by ArcpheX4 View Post
            เช็ค QE/CI ดูครับ ลองดูว่า taskbar ข้างบนมันเป็นใสๆ หรือเปล่า
            เช็ค QE/CI ที่ว่าคืออะไร แล้วเช็คยังไงครับ ส่วน taskbar ใสครับ

Originally posted by Beaver_XT View Post
            สมัยผมทำ ผมก็ลงโปรแกรมทุกโปรแกรมที่ใช้ แล้วลองรันงานดูนิดหน่อย ถ้าไม่มีปัญหาก็โอเคละครับ
            เดี๋ยวจะลองลง CS5.5 ครับ

Comment

HIS ATI HD 5770 1GB ใช้งาน Mac ได้ 100% อยู่แล้วครับ เครื่องแมคแท้ก็ใช้ 5770
              ผมก็ใช้การ์ตัวนี้เหมือนกัน เอฟเฟคทุกอย่างไหลลื่นดี ดูหนังฟังเพลงเล่นเกมส์ แจม่เลย

ที่เหลือถ้ามีเสียงเล่นเน๊ตได้บูทเองได้ ก็Workแล้วครับ ^^

Comment

Working...
              X