จากที่ผมได้ศึกษาการแนะนำสเปคคอมของหลายๆท่าน จึงเกิดข้อสงสัย 2 เรื่อง ครับดังนี้
1.เรื่องของซิงค์ระบายความร้อนที่เห็นๆแนะนำกัน เป็นตัว CM Hyper 212+ ผมสงสัยว่ามันจำเป็นจะต้องนำมาใช้ในสเปคไหน ถ้าหากในหลายๆสเปคที่แนะนำมาไม่ได้ใช้ มันจะมีความแตกต่างจากการใช้ซิงค์เดิมที่มากับ CPU หรือไม่ มากน้อยเพียงใดครับ

2.เรื่องของ PSU ที่แนะนำกันเยอะก็น่าจะเป็นตัว Scythe GOURIKI-III 600W เข้าใจว่าเป็นตัวที่ค่อนข้างมีมาตรฐานที่ใช้กันมาก แต่ผมมีข้อสงสัยว่าถ้าเทียบกับตัวของ Corsair CX 600W มันมีคุณภาพต่างกันมากน้อยขนาดไหนหรอครับ