Announcement

Collapse
No announcement yet.

i5 2500k+P67A UD3P B3 [4.80GB] แบบนี้เรียก OC หรือยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i5 2500k+P67A UD3P B3 [4.80GB] แบบนี้เรียก OC หรือยัง

ตั้งค่าความมเร็ว CPU ผิดเสียแล้ว จริงๆต้อง @ 4.80 Ghz
    ขนาดเครื่อง
    - i5 2500k
    - P67A-UD3P-B3
    - Great Wall real 800 Watt
    - Hyper 212 phs
    เวลารัน Linx ทำไมมันใช้เวลาน้อยกว่าคนอื่นเขา แรมขึ้นแค่ 1999 ทั้งๆที่กด All แล้ว
    ตามรูปแบบนี้ ผมทำ OC แล้วใช่ไหม

CPU = 1.400 V. พอแล้วหรือยัง ลองตั้งแต่ 1.380 -1.420 ได้ 1.400 ตามรูปแกว่งน้อยสุด

Last edited by khieomanee; 7 Dec 2011, 00:37:41.

ลองเข้า settings ของ LinX ไปปรับเป็น 64bit ก่อนครับ

Comment

Originally posted by waka_waka View Post
      ลองเข้า settings ของ LinX ไปปรับเป็น 64bit ก่อนครับ
      ผมใช้ XP 32bit ต้องปรับ LinX เป็น 64bit ด้วยหรือ ที่สำคัญมันไม่ให้ติ้ก ติ้กได้แค่ 32bit

Comment

- - spec ขนาดนี้น่าจะลง 7 x64 มากกว่านะเนี้ย

Comment

32-Bit นะ
          ปกติ

Comment

ซิงค์ผมไม่แน่นหรือเปล่า ตอนประกอบช่างทำให้ตัวเองใส่ไ่ม่เป็น ความร้อนถึง 93 C เชียว เห็นคนอื่นทำต่ำกว่า 90 ทั้งนั้น

Comment

อาจจะไม่แน่น หรือทาซิลิโคนไม่ดี ลองเชคดูก็ได้ครับผม

แต่ผมว่าอุณหภูมิไม่เว่อเกินไปสำหรับ 212plus @ 4.8Ghz นะ อาจจะได้ตัวร้อนมาน่ะครับ

Comment

เลิกใช้ XP ด่วนเลยครับ

จัดเลย 7-64bit

เว้นเสียจากมีความจำเป็นบางประการที่จะต้องใช้ซอฟแวร์เก่าๆอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้

Comment

Originally posted by waka_waka View Post
                  อาจจะไม่แน่น หรือทาซิลิโคนไม่ดี ลองเชคดูก็ได้ครับผม

แต่ผมว่าอุณหภูมิไม่เว่อเกินไปสำหรับ 212plus @ 4.8Ghz นะ อาจจะได้ตัวร้อนมาน่ะครับ
                  ชอบคุณครับที่ช่วยตอบ เห็นผ่านมาเกือบ 2 วันไม่มีคนตอบเลย นึกว่าจะไม่มีใครสนใจแล้วเสียอีก

Comment

Originally posted by birtbirt_p View Post
                    เลิกใช้ XP ด่วนเลยครับ

จัดเลย 7-64bit

เว้นเสียจากมีความจำเป็นบางประการที่จะต้องใช้ซอฟแวร์เก่าๆอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้
                    ใช้เล่นเน็ต ดูหนัง HD 1080p เท่านั้นไม่ได้ใช้ทำงานหรือเล่นเกมหนัก คิดว่า Win7 คงยังไม่จำเป็นต้องใช้

Comment

ปกติครับแรงดี ลองปรับแรม 1T ดูครับจะลื่นขึ้นครับ

Comment

อยากรู้จังปรับอะไรใน ใบออส บ้าง อยากลองทำตาม CPU+MB ตัวเดียวกันเลย ตามหาในเวปนี้คนใช้ MB นี่น้อยมากก

Comment

เหตุที่รันไว เพราะเป็น OS 32bit แถมแรมบัส 1800 กดCL 6-6-6-20 รันไวแน่นอน กดเป็น 1t ซะจะได้โหดขึ้นอิก
                          ส่วนเรื่องความร้อน Hyper 212 + ก็ประมาณนี้แหละครับ อย่าไปไกลกว่านี้ต้องหาตัวที่ดีกว่านี้
                          ส่วนการไล่ GFlops ปรับแต่ Vcore ไม่ได้นะครับต้องไล่ Vtt ด้วย

ปล.แรมนายตัวไหนหว่า แจ๋งดี แต่ถ้ารันบน Win7 จะได้รู้เลยว่ามันแจ๋งจริงๆหรือเปล่า XP มันขนม

Comment

Originally posted by khieomanee View Post
                            ใช้เล่นเน็ต ดูหนัง HD 1080p เท่านั้นไม่ได้ใช้ทำงานหรือเล่นเกมหนัก คิดว่า Win7 คงยังไม่จำเป็นต้องใช้
                            ใช้แค่นี้แหละครับเปลี่ยนเป็น วิน7 ด่วนเลย

แล้วคุณจะลืม XP จริงๆนะ

ผมนึกว่ามีความจำเป็นต้องใช้ XP เพราะต้องใช้โปรแกรมเก่าๆ(มากกก) ที่ไม่ซัพพอร์ทวิน7

Comment

Originally posted by fever View Post
                              อยากรู้จังปรับอะไรใน ใบออส บ้าง อยากลองทำตาม CPU+MB ตัวเดียวกันเลย ตามหาในเวปนี้คนใช้ MB นี่น้อยมากก
                              ปรับตามลิงค์ข้างล่าง เพียงแต่ค่อยๆไล่ไฟดู จนได้ค่าที่มันนิ่งๆ
                              http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1247388

ใช้แค่นี้แหละครับเปลี่ยนเป็น วิน7 ด่วนเลย

แล้วคุณจะลืม XP จริงๆนะ

ผมนึกว่ามีความจำเป็นต้องใช้ XP เพราะต้องใช้โปรแกรมเก่าๆ(มากกก) ที่ไม่ซัพพอร์ทวิน7
                              จะเปลี่ยนเป็น วิน7 ตามที่แนะนำ ขอบคุณครับที่แนะนำมาอย่างต่อเนื่อง
                              Last edited by khieomanee; 13 Dec 2011, 13:42:25.

Comment

Working...
                              X