Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านคิดว่า ณ ตอนนี้ Notebook ยี่ห้อไหนน่าใช้ที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านคิดว่า ณ ตอนนี้ Notebook ยี่ห้อไหนน่าใช้ที่สุด

คือกลางเดือนนี้มีโครงการจะซื้อ Notebook มาใช้อ่ะครับแต่ผมไม่ค่อยมีประสปการณ์เรื่อง Notebook เสียเลย ก็เลยอยากเข้ามาถามเพื่อนๆพี่ๆ ocz ดูก่อน ว่าจากประสปการณ์ของบางท่านที่เคยใช้มาหลายๆยี่ห้อคิดว่าถ้าคิดจะซื้อ Notebook มาใช้ซักตัวควรเลือกยี่ห้อไหนดี ตอนนี้มียี่ห้อที่อยู่ในใจก็ ASUS กับ LENOVO รบกวนหน่อยนะครับ

lenovo>dell>asus
    ส่วนตัวล้วนๆ แต่คิดว่าตัดสินแบบนี้มันกว้างไปหน่อยเพราะแต่ละยี่ห้อก็มีรุ่นที่เด่นๆคุ้มค่าเป็นของตัวเองทั้งนั้นครับ

Comment

สำหรับผม

Lenovo ThinkPad
      Dell Alienware , Lattitude , Vosto , Adamo

Comment

เมื่อก่อนใช้ asus แล้วก็มา toshiba มา hp แล้วปัจจุบัน lenovo Y470
        ชอบ lenovo สุดๆล่ะ ฟังเพลงเสียงดีกว่า ทุกยี่ห้อ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ งั้นเดี๋ยวผมจัด lenovo บ้างดีกว่าขอบคุณมากครับ

Comment

Dell

Comment

lenovoสำหรับผม

Comment

asus > lenovo > ฯลฯ..

Comment

จริงๆ ของพวกนี้ ต้องดูเป็น ซีรี่ แต่ละยี่ห้อไปอะนะ ครับ

Comment

แล้วถ้างบไม่เกิน 2 หมื่นนี่ควรจัดรุ่นไหนดีครับสำหรับ lenovo การใช้งานส่วนมากคือ เอาใว้ฟังเพลง เล่นเน็ต ดูหนัง เล่นเกมส์นิดหน่อย เกมส์ไม่ค่อยเน้นครับ

Comment

Lenovo ThinkPad Edge E425-1198RY8,1198RY9
                      CPU:AMD A6-3400M (1.40 GHz, 4 MB L2 Cache up to 2.3 Ghz)
                      VGA:AMD Radeon HD 6540G2
                      RAM:4 GB DDR3
                      HDD:750 GB 5400 RPM

ราคา: 17,990 บาท
                      http://mcaf.ee/j6owu

Lenovo IdeaPad Z475-59309313 59311532
                      CPU:AMD A6-3400M (1.40 GHz, 4 MB L2 Cache up to 2.3 Ghz)
                      VGA:AMD Radeon HD 6540G2
                      RAM:4 GB DDR3
                      HDD:500 GB 5400 RPM

ราคา: 15,990 บาท
                      http://mcaf.ee/tchai

/* ราคาขายจริงดูที่ hardware house.. */

/* หรือ.. ถ้าจะเอา intel หรือ nvidia รอคนอื่นแนะนำแล้วกันเน้อ.. */

Comment

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Comment

Working...
                        X