Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามผู้ใช้ Eset Smart Security 5 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามผู้ใช้ Eset Smart Security 5 หน่อยครับ

ขออธิบาย จากภาพนะครับ คือว่า ผมใช้เล่นคอมอยู่ดีๆ มันก็ขึ้นแจ้งมาแบบนั้น แล้วผมก็เข้าเน็ตไม่ได้เลย ตามรูป ที่สอง

แต่พอผมไปปิด ตามภาพ

ก็กลับมาใช้เน็ตได้อีกครั้ง ครับ แต่ผมไม่ค่อยมั่นใจ อ่ะ ว่าถ้ากดปิดไฟวอล แบบนี้จะมีปัญหาไรป่าว

แต่คือ ถ้าไม่ปิดไฟวอล ผมก็ต้องรีสตาทเครื่องใหม่อ่ะครับ ถึงจะกลับมาใช้ได้

แต่เด๋วๆแม่งก็ ขึ้น ว่า บล็อคอีกอ่ะ งง ครับ!!

ผมก็เป็นตอนโหลดบิทหรือเข้าเวปบิทตอนเปิดหน้าเยอะๆๆ
    รอแปบ1 ก็ใช้ได้

Comment

ไฟล์วอลล ของ ESET ไปบล๊อคการเชื่อมต่อ อะไีรรึเปล่าครับ

หรืออาจจะเกิดจาก โหลด บิต และ แบนวิชราวเตอร์เต็มครับ ก็จะเกิดอาการนั้น ทางแก้ ออกบิตครับ

Comment

ยาแก้ไอตัวเดียวกันเลยเน่อ จขกท

Comment

Working...
        X