Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเคยใช้ SATA II กับ K8N บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเคยใช้ SATA II กับ K8N บ้างครับ

คือมีปัญหาดังนี้ครับผมซื้อ HD แบบ SATA II 250GB มาเสียบใส่ mb k8n ของ asus เสียบร่วมกับ HD แบบ IDE ที่มีอยู่แล้ว

ปรากฎว่าผมลง windows ใหม่ที่ตัว SATA II เมื่อลง windows xp เสร็จแล้วบูทเข้า windows ตามปกติเมื่อลองดูที่ task bar กลับมี safely remove hardware ขึ้น แล้วผมก็ลองคลิกดูปรากฎว่ามันเป็น HD SATA II ที่เพิ่งซื้อมาใหม่นิหน่า ทำมัยมันเป็นอย่างนั้นล่ะครับเหมือนพวก HD แบบต่อพ่วงเลยทั้งๆ ที่มันไม่ใช่ แล้วเวลาคลิก Stop มันก็จะหยุดทำงาน (ซวยอีก)

ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ มีวิธีแก้หรือป่าว ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เห็นว่าชิปเซีต nForce เปฌนกันทุกคนมั้งนะ

Comment

คุณ TWK แล้วมันส่งผลเสียอะไรหรือป่าวครับ

Comment

Originally posted by loque View Post
        คุณ TWK แล้วมันส่งผลเสียอะไรหรือป่าวครับ
        ไม่มีครับ
        แค่มันรำคาญสายตาแค่นั้นละ เพื่อนผมก็เป็น ใช้ ASUS M2NPV-MX
        ก็ซ่อนมันใว้ นะ

Comment

คุณ TWK ขอบคุณมากครับ

ตอนแรกผมก็เข้าใจว่ามันจะส่งผลเสียต่ออุปกรณ์ ซึ่งจะคล้ายกับพวก FlashDrive ที่เวลาเราไม่ Stop การใช้งานมันก็จะทำให้ข้อมูลหายหรือส่งผลเสียต่อ hardware

Comment

Working...
          X