Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้องใหม่ อยากแต่งคอมกะเค้ามั่ง โปรดชี้เเนะด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้องใหม่ อยากแต่งคอมกะเค้ามั่ง โปรดชี้เเนะด้วยครับ

ทำยังไงก็ไม่เห็นสวยครับ..
    ต้องแต่งอย่างไงอะคับ คอมมันถึงจะสวย ช่วยชี้แนะด้วยครับ..

จัดสายครับ หลักๆเลย

ตามด้วย cpu cooler ค่อยๆแต่งไปเรื่อยๆ แต่ที่เห็นถ้าจัดสายอีกนิดก็สวยแล้วครับ

Comment

จัดสายให้เหลือน้อยที่สุด แค่นี้ก็สวยแล้วครับ

Comment

ผมลองพยายามจัดแล้วมันเยอะคับ ผมรวมไปไว้ด้านข้างก็เยอะนะครับ
        มันก็ยังรกอยู่ดี

Comment

ขอวิธีเก็บสายเนียนๆด้วยนะครับจะเป็นพระคุณอย่างสูง

Comment

ผมว่าเอาพัดลมออกแล้วจัดสายดีๆแค่นี้ก็สวยแล้วนะ คอมมันร้อนขนาดนั้นเลยหรอครับพัดลมตั้งหลายตัว อิอิ

Comment

HDD มันร้อนครับ ผมใส่ 4 ลูก ไว้เก็บหนังครับ..ร้อนมากเรยครับ

Comment

ถ้าใส่ซิ้งค์บิ๊กๆ แหล่มเลยท่าน

Comment

Originally posted by addetomzaa View Post
                  HDD มันร้อนครับ ผมใส่ 4 ลูก ไว้เก็บหนังครับ..ร้อนมากเรยครับ
                  เปลี่ยนเคสใหม่ครับหาที่มันใหญ่กว่าเดิมใส่HDDได้หลายๆลูกแล้วเว้นช่องใส่ครับละความร้อน เอาเคสเก่าขาย อิอิ ลงทุนอีกหน่อยแหลมเลย

Comment

สวยแล้วนะครับ แสงสีพัดลมอลังการดี ถ้าแต่งต่อก็เปลี่ยนเคส หาเคสPSUวางล่าง ใหญ่กว่าเดิมก็ดีครับ จะได้เดินสายเก็บสายเนียนๆได้

หาซิ้งค์ลมมาเปลี่ยนซักอัน แต่งพัดลมสวยๆ ไฟสวยๆ ก็สวยแล้วนะครับ

Comment

พัดลมสามตัวใหญ่ๆไว้ทำไรหรอ..

Comment

Working...
                      X