overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9
    OverclockZone Member Sprem's Avatar
    ลาดพร้าว รัชดา ห้วยขวาง สุทธิสาร

Red face เทส LinX ไม่ผ่านครับ รายละเอียดด้านใน

เสปค ขาว สวย หมวย เอ็ก อกเล็ก จัดฟัน อะฮึ็ย ไม่ใช่

x6 1055 cosshair 5 fomula Gskill 1600 8 8 8 24 RM ซิงค์ฟันฉลาม พีซีบีดำ 6 เลเยอร์ สีน้ำเงิน รหัสไรไม่รู้

ซัพพลาย TT รุ่นยอดนิยม 1500 การ์ดจอ manli 560ti ref ไม่ OC ใด ๆ เพราะไม่ได้ใช้งานหนัก แค่โหลดบิท

ระบายความร้อน ก็เอาน้ำลูบครับ หายห่วง

เมมเทส ไม่มีเออเรอ ไฟแรม น่าจะอยู่ตัวแล้ว

ตอนกินไฟสุด ๆ 1.57

และก็ ค่าไฟในใบออส ผมไม่ได้คล็อกผ่านโปรแกรมนะครับ แต่ขี้เกียจเซฟรูปในใบออส เทส LinX ไม่ผ่านสักที จบรอบแรกก็เออเรอตลอด

ค่าไฟต่าง ๆ ตามนี้เลย มันติดตรงไหน บอกด้วยครับ

เครื่องเดียวกันนะครับ แต่ตอนเซฟ ลืมเปลี่ยนแบคกราวน์ อิอิ สังเกตุไอคอนได้ เหมือนกันทุกอย่าง ไม่ได้โมเม เกรียน แต่อย่างใด
    Last edited by Sprem; 6 Dec 2011 at 21:15:30.

OverclockZone Member tawat_kun's Avatar

ที่ไม่ผ่านก็น่าจะเป็นเพราะไฟซีพียู 1.57 นี่แหละครับ
    กับ ปิด Turbo core หรือยังครับ

OverclockZone Member LAVE's Avatar

XM มั้ง

OverclockZone Member wasin1's Avatar

ไฟ cpu สูงไปหรือเปล่าครับ 1.57 เลย ลองลด ht มาเหลือสัก 2000 นิดๆครับ และไฟ ht สัก 1.2 พอ เพราะ ht ที่สูงจะหาค่าไฟที่สเถียรยากครับ ที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับทรงผมของท่านแล้วครับ

OverclockZone Member Sprem's Avatar
    ลาดพร้าว รัชดา ห้วยขวาง สุทธิสาร

ปิดเทอโบคอแล้วครับ ปิดแน่นอน ครับ ตามสูตร สงสัย HT สูง ไฟแรง ไว้ก่อนครับ กะเผาเลยทีเดียว ไฟเท่าไรจะเหมาะสมครับ กับ 4.0 จะได้ค่อย ๆ ไล่ไฟ เพราะช่วงนี้ก็ทำโปรเจคไปด้วย 555+ เผามาเป็นเดือนแระ แต่ว่า เครื่องไม่ค้าง ไม่จอน้ำเงินนะครับ ใช้ได้ดีทีเดียว แต่อยากแข่งพรีเมียลีกบ้าง ถึงจะไม่เป็นที่ 1 แต่ก็อยากจะมีชื่อจารึกไว้บ้างนาครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member xaJna's Avatar

ขอดู CPU-z หน้าแรมหน่อยครับ ไล่CL ดีๆน่าจาผ่านล่ะผมว่า

รูปผมเอาขึ้นหมดแล้วท่าน รึว่ามันไม่โชวครับ แรมก็ 8 8 8 24 26 ไฟเลี้ยง 1.6025 VDDR 1.219 ผมเคยลองปรับค่าอื่น แต่มันมีเออเรอนิดหน่อย แต่เอาค่านี้ เกิน 1000 เปอเซ็นไม่มีเออเรอ และก็ ผมใช้งานทั่ว ๆ ไป เล่นเกม ดูหนัง ไม่มีจอฟ้านะครับ ไม่มีค้าง ไม่รีสตาร์ต แต่เทส LinX กับ OCCT ไม่ผ่าน การใช้งานไม่ซีเรียสครับ แต่อยางแข่ง LinX กับเขามั่ง เลยมาลองถามความเห็นของทุกท่านดู ขอบคุณครับผม

OverclockZone Member xaJna's Avatar

occt ไม่ผ่านยุล่ะ บัสเกือบ 300 มันเทสแบบม้วนเดียวจบ ไม่ใช่เทสเป็นลูปแบบ LinX ลองขยับไฟแรม 1.71 ดูครับ
    ถ้ายังไม่หาย ลดNB อีกนิสครับ

กลับไปปรับ ๆ ตามที่ทุก ๆ ท่านบอกแล้วครับ จอน้ำเงินอย่างเดียว เฮ้อ อยากเอาไฟลงต่ำกว่านี้นะ แต่ว่า มัน จอฟ้า ตลอดอ่ะครับ เลยตั้งไว้ ที่ 1.55 ไม่ฟ้า แต่เทสไม่ผ่าน ผมคงต้องหักใจแล้วเหรอเนี่ย

Bookmarks

Bookmarks