Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเรื่อง cd คี ของแท้ ไคทราบช่วยบอกทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเรื่อง cd คี ของแท้ ไคทราบช่วยบอกทีคับ

ไคพอตอบคำถามนี้ได้บ้างคัฟช่วยที พอดีซื้อเกมแผ่นแท้มา มันจะมี คีแท้มาให้ ผมก็ลงไปปกติ พอต่อมา ผมไปเปลี่ยนวินโดว์ใหม่โดยที่ไม่ได้ลบตัวเกมก่อนลงวินโดว์ใหม่ พอกลับมาลงเกมอีกรอบมันบอกว่า cd คี ซ้ำคับ เสียดายมากเพราะมันเป็น คีแท้ ไคทราบช่วยบอกที ขอบคุณอย่างสูง

เอิ่ม..

ถ้าเกมส์ของ EA สมัยก่อน Origin จะลงได้ 5 ครั้งครับ

ถ้าเปลี่ยนฮาร์ดแวร์แค่ชิ้นเดียวก็ถือว่าเป็นการติดตั้งครั้งใหม่เลยครับ

ก่อนจะลบ ต้อง Deauthorize ก่อนเพื่อนเรียกสิทธิ์กลับคืนมา

ถ้าเป็น Steam ก็ไม่น่าจะมีปัญหา เพราะผูกกับไอดี

Comment

...ผมก็เป็นนะ!....มีอยู่4เกมส์ลงหน้าต่างใหม่โดนเลย!!...แก้ไม่ได้เหมือนกัน...

1.H.A.W.X 2

2.Assassin's creed brotherhood

3.Burnout paradise

4.Bulletstorm

....มันบอกคีย์ซ้ำ!!!....เลยปล่อยผ่าน!!!....

Comment

แล้วจะต้อง deauthorize ยังไงครับ
        ถามเผื่อไว้ก่อนต้อง format คอม

Comment

Origin เข้าใจว่าเวลา uninstall ต้อง uninstall จากตัว Origin มันเองเลย

จริงๆเรื่องพวกนี้ ถ้ามีปัญหาให้ลองคุยกับ support ของค่ายเกมแต่ละค่ายดู ไม่ยากหรอกครับ

Comment

Originally posted by Evilliquor View Post
            แล้วจะต้อง deauthorize ยังไงครับ
            ถามเผื่อไว้ก่อนต้อง format คอม
            http://activate.ea.com/deauthorize/

คลิกขวาที่ไอค่อนเกมส์ก็ได้ครับ

Comment

^
              ^^

โอ้ ขอบคุณครับ

Originally posted by underground1 View Post
              Origin เข้าใจว่าเวลา uninstall ต้อง uninstall จากตัว Origin มันเองเลย

จริงๆเรื่องพวกนี้ ถ้ามีปัญหาให้ลองคุยกับ support ของค่ายเกมแต่ละค่ายดู ไม่ยากหรอกครับ
              ระบบเหมือน Stram ใช่ไหมครับ

Comment

Steam แหล่มกว่าเยอะครับ

Steam แค่ลงทับไปบน Folder เดิม แล้วรอมัน Update Registry ก้อใช้ได้แล้วครับ

Comment

Originally posted by RacketeeR View Post
                  ...ผมก็เป็นนะ!....มีอยู่4เกมส์ลงหน้าต่างใหม่โดนเลย!!...แก้ไม่ได้เหมือนกัน...

1.H.A.W.X 2

2.Assassin's creed brotherhood

3.Burnout paradise

4.Bulletstorm

....มันบอกคีย์ซ้ำ!!!....เลยปล่อยผ่าน!!!....
                  มันผูกไว้กับ UBI ID แล้วไม่ใช่หรือครับ เวลาลงไม่ต้องใส่key ใหม่ใช้ ID เดิมที่กรอกไปที่แรกเข้า ไม่งั้นมันจะบอกว่าใช้แล้ว
                  ส่วนเกมส์ EA ก็คล้ายๆกัน

Comment

Originally posted by zeron View Post
                    มันผูกไว้กับ UBI ID แล้วไม่ใช่หรือครับ เวลาลงไม่ต้องใส่key ใหม่ใช้ ID เดิมที่กรอกไปที่แรกเข้า ไม่งั้นมันจะบอกว่าใช้แล้ว
                    ส่วนเกมส์ EA ก็คล้ายๆกัน
                    ....ผมทำมาหมดแล้วครับ^^

Comment

Originally posted by Evilliquor View Post
                      ^
                      ^^

โอ้ ขอบคุณครับ

ระบบเหมือน Stram ใช่ไหมครับ
                      Originally posted by RacketeeR View Post
                      ....ผมทำมาหมดแล้วครับ^^
                      ของผมมันไม่ถาม Key นะครับ Login ด้วย Ubi ID ก้อใช้ได้แล้วอ่ะครับ

Comment

Working...
                      X