overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 83
    OverclockZone Member

Default ps vita vs 3ds อันไหนดี

คืออยากได้ทั้งสองแต่มีเงินแค่เครื่องเดียว
    3ds มีเกมที่ผมอยากเลนคือ mario 3d land, mario kart 7, pokemon เก่าของ dsi, BioHazard: Revelations กำลังจะออก
    ส่วน ps vita มี RR, mavel vs capcom 3
    คือยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะรอvita หรือเอา3ds เลย แต่กลัว3ds จะไม่มีเกมหนุกๆออก ส่วนตัวชอบgameแนว gundam vs gundam ที่ลง psp มาก เลยเทใจให้ps vita เพราะต้องมีเกมใหม่แบบ นี้ลงชัว
    แต่ก้ชอบmario
    ช่วยแบบความคิดเห็นหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

2เครื่องนี้เกมมันคนละแนวกันเลยนะเนี่ย... รอดู Vita ออกมาก่อนก็ได้ครับว่ามีอะไรออกบ้าง อยากเล่นเกมในไหนมากกว่ากัน เก็บเงินไว้ไม่เน่าไม่เสียหรอก อิๆ
    อีกอย่างคือไอที่เห็น 3D ไม่ต้องใช้แว่นน่ะ ดูนานๆแล้วขอบอกว่าปวดตามากๆ
    ส่วนเกม... ทุกวันนี้ผมยังเล่นเกมใน DS ไม่หมดเลยครับ เลยไม่ได้ซื้อ 3DS สักที

OverclockZone Member chawin007's Avatar

มองของใหม่ เลือก Vita อย่างน้อยก็ไม่ปวดตาแน่นอน อิอิ

OverclockZone Member tom25's Avatar

ps vita แน่นอนกว่า

OverclockZone Member alwayz's Avatar

vita นั่งรอใจจด ใจจ่อ

karas100's Avatar

ผมโหวตวีต้านะครับ เพราะหลายๆอย่าง ส่วนตัวผมมองๆแล้วเล็งเห็นว่า 3DS ส่วนนึงที่ค่อนข้างมากจะเน้นไปทางเกมครอบครัวครับ lol ถึงแม้จะมีล่าแย้ภาค3 G ไปลงก็เถอะนะ แต่ผมว่ายังไงวีต้าก็ต้องมีมอนฮันด้วยเหมือนกัน อย่างเดียวที่ผมเห็นว่า 3DS ได้เปรียบวีต้าคือ... 3DS มี Love Plus!

ปล.ถ้าที่บ้านมี ps3 อยู่แล้ววีต้ายิ่งเข้าท่าเลยครับเพราะโซนี่ออกแบบวีต้ามาให้เล่นคู่กับ ps3 ><"

ส่วนตัวผมเล็งวีต้าไว้ครับ แต่ตังยังไม่มีเล๊ย

OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

ps vita แน่นอน

ขอบคุณทุกคนครับ งั้นผมรอ vita หวังว่าราคาเข้าไทยจะไม่แพงมาก =.=

3DS เพราะ เมียมือถือ (Love+)

PSVita รอ FFX

3DS ตอนนี้ผมว่าน่าสนใจสุดคือ Mario Kart นะ ยกเว้นจะมีเกมเชียร์ด้วย
    แต่ Vita นี่น่าสนใจหลายเกมเลยที่เห็น ๆ เลยคือ Tales of Innocence R, Reality Fighter, Gravity Daze, Hot shot golf, Little Deviants ,Michael Jackson The Experience และที่น่าสนใจสุด ๆ Dream Club Zero หุหุ

OverclockZone Member berserkzo's Avatar

เมื่อก่อน ตอนที่ psp กับ NDS ออกมาแข่งกัน

ไอ้ผมก็ติดเกมส์มันส์ๆ จาก GBA ก็เลยสอย NDS มาก่อน psp

เล่น NDS ไป ปี สองปี เกมส์ก็มันส์ๆ เข้ามาเรื่อยๆ ลูกเล่นเยอะดี

แต่พอไปจับ psp ของเพื่อน เฮ้ย เกมส์มันคนละเรื่อง

เกมส์ของ NDS จะออกแนวเด็กๆ เล่น จะออกแนวคิคุ ดูน่ารักๆ ไม่โหด ดิบ เถื่อน

แต่พอเกมส์ของ psp มันทำออกมาได้แบบ ตอบโจทย์ได้ทั้งหมดเลย

สรุป 3DS เหมาะสำหรับเด็ก ถึงเด็กวัยรุ่น ออกแนวเครื่องเล่นเกมส์ เน้นความสนุกกับ รูปแบบการเล่นเกมส์

PSVita เน้นทำ ระบบมัลติมีเดีบ เพราะจอใหมญ่ดูหนัง มีกล้อง เล่นเน็ต สะดวกกว่า เกมส์ที่กราฟฟิค เกือบจะในระดับเดียวกับ ps3

แต่ที่สำคัญ ที่ประเทศไทย ถ้าตัวไหนเล่นเกมส์ hack เล่น copy ได้ก่อน เครื่องนั้นขายดีครับ

ps vita อนาคตไกลครับ

VITA!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

OverclockZone Member neno's Avatar

วิต้า จะราคาเท่าไหร่หนอ ขาย psp ไปละเดี๋ยวค่อยเอา vita เล่นเกม psp ที่ยังไม่จบ ถ้าราคาไม่ถึงหมื่อนตามข่าวละก็ เหนี่ยวเลย

ผมว่า vita น่าจะ 13000 - 17000 ประมาณนี้อะครับ แต่ถ้าตำกว่าเหมื่อน คงจัดเลย

OverclockZone Member alwayz's Avatar

แต่ต้องเล่นแท้กันอีกนานนะครับ คงไม่ได้เล่นก๊อปปี้ทันทีในเร็วๆนี้หรอกนะ

OverclockZone Member Rabbitrb's Avatar

โหวตวีต้าอีกเสียงนะ
    เพราะคิดว่ายังไงกราฟฟิคของ psp ดีกว่าอยู่แล้ววว

OverclockZone Member beambott's Avatar

ถ้าคุณเป็นพวกHardcore Gamer กินกราฟฟิกเป็นอาหารก็ PS VITA ถ้าคุณบริโภคเกม เล่นง่ายๆ ภาพสบายๆ เนื้อหาเกมสนุกไม่เครียดก็ 3ds ครับ ผมบอกเลยว่าผมมี psp ds wii ps3 สมัยซื้อwii มาตอนออกใหม่ๆ จากญี่ปุ่นผมชอบเล่นมากครับเล่น3-4ปีก็ไม่เบื่อ พอมาเบื่อก็ช่วงหลังๆมันหมดมุขจริงๆ psp ผมเล่นไม่ถึงปีก็เบื่อแล้วเกมมันไม่ใช่แนวเล่นได้เรื่อย แบบwii ds นี่จะอารมประมาณwii ครับเกมสร้างสรรค์เล่นได้เรื่อยๆ ps3 ผมซื้อมา ไม่กี่เดือนก็เบื่อเหมือนกันรู้สึกกเสียดายด้วยซ้ำที่ซื้อมา

ผมแนะนำว่าถ้าคุณเป็นคนชอบเล่นเกมสบายๆ อยากเล่นเกมแนวสนุกๆเยอะๆ Nintendoครับ แล้วถ้าอยากเล่นกราฟฟิคแรงๆ ค่อยในPC เอา
    ถ้าชอบกราฟฟิค อย่างเดียวก็เชิญ Sony ครับ ถ้าConsole ผมแนะนำ xbox เลยทำได้ดีกว่ามาก แต่ในไทยคนไทยจะชอบsony มากกว่าไม่รู้เป็นอะไรแต่ในต่างประเทศxboxดังกว่าเยอะ

OverclockZone Member neno's Avatar

ถามหน่อยเอาเกม psp โหลดเป็นไฟล์อะไรลง psvita เหรอใใครรู้บ้าง อยากซื้ออยู่

OverclockZone Member chawin007's Avatar

Quote Originally Posted by neno View Post
    ถามหน่อยเอาเกม psp โหลดเป็นไฟล์อะไรลง psvita เหรอใใครรู้บ้าง อยากซื้ออยู่
    เอาเกม PSP ไปเล่นบน Vita อะหรอ ? งงอะ

Vita ตอนนี้ใช้การ์ดอะนะ สำหรับเกม

แล้วตัว Mem เองก็ใช้ของตัวเอง

ตอนนี้คงไม่มีเครื่องอ่าน อะนะ ไม่รู้ Sony เข้ารหัสอะไรหรือใส่อะไรไว้ข้างใน เพื่อไม่อ่านได้

http://www.gamasutra.com/view/news/3...ory_Format.php

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks