overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36
    OverclockZone Member nuthailand's Avatar

Smile ท่านสาวก AMD ทั้งหลาย ท่านใช้ CPU AMD แล้วการ์ดจอท่านใช้ของอะไรแนะนำด้วยครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ คือว่าผมจะถอยคอมใหม่ หาข้อมูลอยู่นานละ เมพทั้งหลายแนะนำ i5 กันทั้งนั้น แต่มาหาข้อมูลแล้ว AMD น่าสนใจกว่ามากมาย(ไม่เกี่ยวกับใช้แล้วหล่อนะ) ตอนนี้ยังลังเล X6 กับ FX6100 อยู่ แต่สรุปว่าเลือก CPU AMD ชัวร์ แต่การ์ดจอละทีนี้เอาเอาค่ายไหนดี ตัวที่เลือกไว้มีอยู่ 4 รุ่น HD6950, HD6970 หรือ GTX 560TI, GTX 570 ดี บางท่านแนะนำ ค่ายเขียวเนื่องจาก ค่ายแดงมีปัญหาเรื่อง driver และไม่มี PhysX (มันสำคัญและมีดียังไง) บางท่านแนะนำค่ายแดงบอกว่าแรงกว่า (จริงๆแล้วชอบ ATI เหมือนกันนะ) ขอคำแนะนำด้วยครับ จะได้จัดสักทีรอเล่น BF3 มานานละ

OverclockZone Member ohmae101's Avatar
    hatyai songkhla มอ.109

ผมใช้ ati ไม่เคยเจอปัญหากับไดรเวอร์ซักที แล้วก็ไม่ค่อยสนใจ Physx เพราะเล่นแต่เกมส์รถแข่งมองไม่ค่อยทัน ^^"

OverclockZone Member ScaryReaDy's Avatar

ปัญหา driver

OverclockZone Member eiei4's Avatar

ATI ภาพสวยกว่า เก็บลายละเอียดดีกว่า nvidia ถ้าจะให้ เลือก ก็จัด 6970 ไปโลด เงินถึงก้ 6990 เลย เเต่ถ้ายังไม่รีบใช้งาน ผมว่ารอ 7970.7950 ดีไหม มาเดือนมกราคม
    ถ้าชอบของแรง ก้ต้องเป้น nvidia อยุ่เเล้ว จัดไป GTX 570 ไม่ก้ 580

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

Quote Originally Posted by ScaryReaDy View Post
    ปัญหา driver
    เคยเจอปัญหาอยู่ แต่ออกตัวแก้เร็วมาก

6970 เลยครับ หรือ6950 แล้วเอางบไป FX8120 ครับ

OverclockZone Member Zepia's Avatar
    Alternate Reality

ใช้ ATI มาตั้งแต่ยุค x1950
    จนบัดนี้ยังไม่รู้เลยว่าปัญหาไดรเวอร์คืออะไร =_=

หรือมันมีปัญหาแต่ผมไม่รู้หว่า 555+

OverclockZone Member PinBall's Avatar

ผมใช้ HD5870 อยู่ครับก็เจอปัญหามาบ้างครับพวก RE5 ที่ตอนนั้น ATI เปิด AA บน DX10 แล้ว Movie จะเป็นภาพดำๆแล้วก็ RAGE โหลด Texture ไม่ทันบ้างแต่ตอนนี้แก้ไขไปแล้ว ส่วนใหญ่ปัญหามันเล็กๆไม่ถึงกับทำให้เล่นเกมไม่ได้อะครับผมเลยมองข้ามไปหมด แต่หลังๆมานี่ ATI เค้าก็แก้ไขเร็วจนแทบไม่รู้สึกแล้ว ATI มีปัญหา Driver บ่อย

OverclockZone Member Momo's Avatar

ปัญหาไดร์เวอร์ิอยากจะบอกว่าถ้าเล่น BF3 ผมคิดเองเออเองว่าค่ายแดงตอนนี้ดีกว่าครับ ค่ายเขียวยังไม่ค่อยเสถียรเท่าไหร่ เพราะใช้อยู่เนี่ย ออก Beta มา 2 ตัวไม่เห็นจะช่วยอะไรเลย เหอๆ

OverclockZone Member insanbk's Avatar
    เจียงใหม่ - หล่ะปูน

ใช้ ATI ครับ ปัญหาไดร์เวอร์ไม่ค่อยเจอนะ เปลี่ยนกันเป็นว่าเล่นทุกเดือน

ภาพจะสวยและสดกว่า Nvidia นะลองดูหนัง HD1080p โปรแกรมเดียวกันเซ็ทค่าเหมือนกันทุกอย่าง ATI กินขาด

*** ผมใช้ splash pro ex ดูหนัง full hd และเอามาเปรียบเทียบกันนะ

OverclockZone Member Vargarv's Avatar
    บางแค หนองแขม บางไผ่ สาย 2 3

คือตั้งแต่มีคนบอกว่า มีปัญหาไดร์เวอร์

แต่ผมใช้มาตั้งแต่ Rage64 ก็ยังไม่เคยเจอ ไดร์เวอร์เอ๋อซักทีนะ

เพราะถ้าเปลี่ยนไดร์เวอร์ก็ทำตามคำแนะนำ ทุกที

OverclockZone Member barnyam's Avatar

ผมใช้ HD4250 onboard oc ไป 900 ได้อยู่นะ

OverclockZone Member kadeep's Avatar

แต่กลับกัน ตอนนี้ Nvidia มีปัญหาเรื่องไดร์เวอร์เพียบ ไม่เชื่อไปอ่านกระทู้ของ nvidia ได้
    ต้องเปลี่ยนไดร์เวอร์กันเป็นว่าเล่น บางอันเล่นได้ บางอันเล่นไม่ได้ แบบนี้ก็มี

OverclockZone Member Gumblar's Avatar

เขียวไดร์เวอร์เน่าแล้วครับ มันหยุดการทำงานตลอดเลยทุกๆ 20 นาที ผมถอยไปใช้ 258.96 แล้วละ

ส่วนแดงเคยเจอตอนซื้อ 6950 มาตอนแรกๆ หยุดการทำงานบ้าง แต่พออัพไปเป็น 11.9 ก็หาย

OverclockZone Member seriousp's Avatar

อย่าไปกลัวปัญหา Driver ครับ คอยอัพตามท่าน V ในบอร์ดเนี่ยแหละ แล้วอาศัยอ่านคอมเม้นของคนในบอร์ดเอาว่าตัวนี้ใช้แล้วเป็นไง

หมดปัญหาเรื่อง Driver เป็นปลิดทิ้ง

ถ้ายังเห็นภาพไม่ชัดว่า amd สีสดกว่ายังไง เด๋วคงมีมือดีไปขุดมาให้ดูเองอะ

OverclockZone Member Dr.Pee_32's Avatar
    ทุกๆที่ ที่มี Dragon Ball

Quote Originally Posted by Gumblar View Post
    เขียวไดร์เวอร์เน่าแล้วครับ มันหยุดการทำงานตลอดเลยทุกๆ 20 นาที ผมถอยไปใช้ 258.96 แล้วละ

ส่วนแดงเคยเจอตอนซื้อ 6950 มาตอนแรกๆ หยุดการทำงานบ้าง แต่พออัพไปเป็น 11.9 ก็หาย
    ทอปจะ เค้าไป 11.11 WHQL กันแล้วไม่ใช่หรือ ตัวนี้เอา VGA มาช่วยเล่น Flash ได้ด้วยนะ อิอิ

OverclockZone Member Dr.Pee_32's Avatar
    ทุกๆที่ ที่มี Dragon Ball

เคยเห็น physicx ใน Quadro ไม่ละ ปั่นคะแนนแรงมาก แต่ใช้งานจริง แทบไม่มีประโยชน์ เพราะโปรแกรมที่ support physix ไม่ค่อยจะมี

OverclockZone Member Greenday`'s Avatar

HD6950@6970 คร๊าบบ

OverclockZone Member nuthailand's Avatar

Quote Originally Posted by eiei4 View Post
    ATI ภาพสวยกว่า เก็บลายละเอียดดีกว่า nvidia ถ้าจะให้ เลือก ก็จัด 6970 ไปโลด เงินถึงก้ 6990 เลย เเต่ถ้ายังไม่รีบใช้งาน ผมว่ารอ 7970.7950 ดีไหม มาเดือนมกราคม
    ถ้าชอบของแรง ก้ต้องเป้น nvidia อยุ่เเล้ว จัดไป GTX 570 ไม่ก้ 580
    งบประมาณคงไปไม่ถึง การ์ดตัวใหม่ๆอย่าง 7xxx, แค่ GTX แค่ 570 กับ 6970 ก็เกือบไม่รอดแล้ว เอาแรงพอประมาณครับเงินเหลือนิดๆหน่อยดีกว่าครับ

OverclockZone Member darkdonut's Avatar

การ์ดจอค่ายแดง ไดรเวอร์มีปัญหาก็ต่อเมื่อเกมส์นั้นค่ายเขียวทุ่มทุนสร้างและวางยาไว้ แต่ก็ไม่นานเดี๋ยวก็มีตัวแก้มาให้ ส่วนฟิสิกส์ผมไม่เห็นว่าจะสำคัญ(ตกฟิสิกส์) เล่นเอามันไว้ก่อนครับ

OverclockZone Member ขยะเปียก's Avatar

560Ti SLI ครับ เน้นหล่อ สองจิตวิญญาณรวมเป็นหนึ่ง
    Last edited by ขยะเปียก; 7 Dec 2011 at 12:16:59.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks