overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member ZervZ's Avatar

Default แนะนำมือถือหน่อยครับ งบ 8,000.-

หลังจากเคยตั้งกระทู้ถามไป 1รอบ แล้วตัดสินใจรอ Defy+
    ตอนนี้ขี้เกียจรอแล้ว

มีงบอยู่ 8,000.- ครับ ต่ำกว่านี้ได้ แต่อย่าเกิน

เน้นฟังเพลงเป็นหลัก โซเชียลนิดหน่อย เกมบ้างเล็กน้อย (จริงๆ ก็เล่นเยอะ แต่ไม่ต้อง HD ก็โอเคครับ ตามงบไป 555)
    จะมือหนึ่งมือสองได้หมดครับ เน้นความคุ้มเป็นหลัก

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by ZervZ; 7 Dec 2011 at 12:35:03.

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

มือหนึ่งได้ Live with Walkman แล้วตัวนึงละครับ

ฟังเพลงแหล่มกว่า Arc S ผมอีก~

win14's Avatar

Defy ตัวแรกโล้ดด

OverclockZone Member arito's Avatar

ผมให 9900 ไปเอา neo v จบข่าวปิดกระทู้คับ

OverclockZone Member ZervZ's Avatar

Quote Originally Posted by NasTaZiO7 View Post
    มือหนึ่งได้ Live with Walkman แล้วตัวนึงละครับ

น่าสนใจมากครับ แต่จอละเอียดน้อยไปหน่อย (เท่าที่อ่านๆ มา หลายเสียงบอกเสียงดี+แบทอึด)

Quote Originally Posted by win14 View Post
    Defy ตัวแรกโล้ดด
    อันนี้เคยหวังจะซื้ออยู่ครับ แต่ราคาไม่ลงซักที 555

Quote Originally Posted by arito View Post
    ผมให 9900 ไปเอา neo v จบข่าวปิดกระทู้คับ
    ปิดทู้ผมเฉย 555 งบมีเท่านี้จริงๆ ครับผม
    ก่อนหน้านี้ว่าจะขอเงินแม่ไปซื้อ เคยตั้งงบไว้ประมาณนี้แหละ
    แต่ตอนนี้อยากใช้ตังค์ตัวเองซื้อ ไม่อยากรบกวนแม่ครับ

ยังไงก็ ขอบคุณทุกท่านนะครับ

ท่านไหนอยากเสนอตัวไหนบอกมาเลยครับ ผมรออ่านอยู่ เดี๋ยวจะออกไปสอยแล้ว ><

OverclockZone Member Emmett.A's Avatar

Quote Originally Posted by NasTaZiO7 View Post

แจ่มจริงหรอครับ ผมใช้อยู่ไม่รู้เลยนะนี่ เรื่องจอก็ละเอียดนะครับ ดูด้วยตาป่าว มันไม่แตกต่างกันเท่าไรหรอก หรือไม่ก็เจ้าของกระทู้มองเห็นแต่ละพิกเซลได้ - -*

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

ไม่งั้นก็ต้องลองไปส่อง Neo V มือสองเอาครับ ถ้ามือหนึ่งจ่ายไม่ไหว อาจจะเกินงบที่ตั้งไว้ไปหน่อย แต่ถ้าได้มาก็จบตามท่าน arito ว่าครับ

Quote Originally Posted by Emmett.A View Post
    แจ่มจริงหรอครับ ผมใช้อยู่ไม่รู้เลยนะนี่ เรื่องจอก็ละเอียดนะครับ ดูด้วยตาป่าว มันไม่แตกต่างกันเท่าไรหรอก หรือไม่ก็เจ้าของกระทู้มองเห็นแต่ละพิกเซลได้ - -*
    ไม่รู้สิ ผมอ่านเสปคเอา >< ถ้าได้โอกาสเจอตัวเป็นๆ เทียบกันกับ รุ่นอื่นๆ ถ้าไม่เห็นความต่างคงสอยตัวนี้อ่ะครับ เพราะฟังเพลงเป็นหลักเลยจริงๆ

ไม่งั้นก็ต้องลองไปส่อง Neo V มือสองเอาครับ ถ้ามือหนึ่งจ่ายไม่ไหว อาจจะเกินงบที่ตั้งไว้ไปหน่อย แต่ถ้าได้มาก็จบตามท่าน arito ว่าครับ
    ขอบคุณครับ จริงๆ ก็เล็งเป็นมือสองไว้แหละครับ หวังว่าจะได้มือถือดีๆ มาเล่นกับเขาบ้าง

OverclockZone Member yod488's Avatar

ถ้างบเท่านี้ Live With Walkman อีกเสียงครับ ใช้อยู่ แจ่มจริง ลำโพงดังบ้านแตก เล่นเกมเปิดเน็ตลื่นโอเค เรื่องหน้าจอก็ไม่ถึงกับหยาบตานะครับ

OverclockZone Member keemkeem's Avatar
    jatujak ladproa

มี live with walkman สีดำ เครื่องนึง สนใจว่าราคามาเลยครับ อุปกรณ์ครบ ขายเพราะจะเปลี่ยนไป 850 ใช้ truemove คับ

Quote Originally Posted by yod488 View Post
    ถ้างบเท่านี้ Live With Walkman อีกเสียงครับ ใช้อยู่ แจ่มจริง ลำโพงดังบ้านแตก เล่นเกมเปิดเน็ตลื่นโอเค เรื่องหน้าจอก็ไม่ถึงกับหยาบตานะครับ
    Quote Originally Posted by keemkeem View Post
    มี live with walkman สีดำ เครื่องนึง สนใจว่าราคามาเลยครับ อุปกรณ์ครบ ขายเพราะจะเปลี่ยนไป 850 ใช้ truemove คับ
    อ่าว ไม่มีเครื่อง true หรอกเหรอครับ ผมก็ใช้ true (เพิ่งสมัครแพคเกจไปด้วย - -a) เสียดายเล็กๆ เดี๋ยวราคาคุยกันอีกที ขอดูอีกนิดนะครับ
    (ชอบสีดำ ชอบฟังเพลง แต่เอามาไม่ได้ใช้ 3G นี่สิ )

งั้นถามเพิ่ม iPhone 3g น่าเล่นมั้ยครับ เห็นราคาไม่สูงเกินงบ+เคยเล่นมา2วัน ก่อนโดนยึดคืน(อันนี้แหละ สาเหตุของการสมัครแพคเกจ 555)
    ชอบเสียงมันเวลาฟังเพลงอ่ะครับ ออกมาครบดี
    ส่วนเรื่อง JB/Update FW อะไรพวกนี้ทำได้

หรือเล่นตัวอื่นดีกว่า?

ปล. วันนี้ไปเดินห้างมา เชียงใหม่แทบไม่มี Android มือสองเลย ให้ตาย -*-

ไอฟง 3G (Gen2) ผมว่ามันช้าไปนิดอ่ะครับ เจอเกม 3d ใหม่ๆ ก็ไปไม่เป็นแล้วครับ 3GS ยังลื่นกว่า.. ส่วนเรื่องราคาก็มิทราบเหมือนกันครับ

ปล. ยังเชียร์ Live with Walkman เหมือนเดิม(ตามงบ) ไปลองเล่นดูก่อนก็ดีครับ บางคนอาจจะไม่ชอบจอ

ถ้างบต่ำกว่าหมื่นนิดเดียวไม่ต้องคิดเยอะอ่ะครับ Neo V ทั้งฟังเพลง ถ่ายรูป 3g วิดีโอคอล รูปร่างหน้าตา ดูดีเกือบทุกอย่าง ^ ^

เหมือนเป็นหน้าม้า SE ยังไงไม่รุวุ๊ย 55+

OverclockZone Member keemkeem's Avatar
    jatujak ladproa

3gs ครับ เคยใช้แล้ว ลื่นดี แต่ดันไม่มีกล้องหน้า+กล้องหลังไม่ค่อยชัด

OverclockZone Member Emmett.A's Avatar

Quote Originally Posted by yod488 View Post

มายืนยัน นอนยัยอีกเสียงครับ LIve with walkman ลำโพงดังบ้านแตกเลยเลยครับ นาฬิกาปลุกไม่ต้องพูดถึง อยากจะปามันทิ้งทุกเช้า 555+

OverclockZone Member pc-x's Avatar

งบนี้ไม่พ้น Live with Walkman อยู่แล้วครับ คุ้มสุดล่ะ

OverclockZone Member rootbeer32's Avatar
    พระราม3 / เจริญกรุง / บางรัก

iphone 3gs +1

Bookmarks

Bookmarks