Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดตั้ง Printers ไม่ได้ ขอคำแนะนำครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดตั้ง Printers ไม่ได้ ขอคำแนะนำครับ

ใช้วินโดร์ XP ก่อนนั้นติดตั้งPrinters ต่อมาเครื่องแฮงค์ Printers ที่ติดตั้งไว้หายไปหมด จึงจะติดตั้งใหม่ ปรากฎว่าติดตั้งไม่ได้ มีข้อความขึ้นมาว่า Operation could not be completed . The print spooler service in not running ข้อความตามนี้เป็นกรอบบอกไว้ครับ ขึ้นบอกทุกครั้งที่จะติดตั้งPrinters ใครรู้ว่าเกิดจากสาเหตุใด และวิธีแก้ไข และจะลงPrinters ได้อย่างไร ขอคำแนะนำครับ ขอขอบคุณครับ

เป็นเพราะวินโดว์คุณ MOD มาคับส่วนใหญ่จะเจอปัญหานี้สำหรับวินโดว์ที่ MOD มา ลองทำตามลิ้งนี้คับ
    http://www.bloggang.com/mainblog.php...roup=2&gblog=1

Comment

ไปเปิด service เมนู print spooling ด้วยครับ หรือ restart print pooling สักรอบ แล้ว restart เครื่องสักรอบ ดูครับ หรือแก้ registry ลบปริ้นเตอร ออกให้หมด แล้ว add ใหม่ดูครับ

Comment

เอาของเก่าออกก่อนสิครับ แล้วลงใหม่ น่าจะได้นะครับ ถ้ามันเคยลงได้นะครับ

Comment

ทำตามที่แนะนำแล้วครับ ไม่ได้ผล

Originally posted by retro6829 View Post
          ไปเปิด service เมนู print spooling ด้วยครับ หรือ restart print pooling สักรอบ แล้ว restart เครื่องสักรอบ ดูครับ หรือแก้ registry ลบปริ้นเตอร ออกให้หมด แล้ว add ใหม่ดูครับ
          ทำตามแล้วครับ....แต่พอเลือก start แล้ว อีกสัก 3-4 วินาที ก็จะเปลี่ยนกลับมาเป็น stop อีก ตามเดิม ทำกี่ครั้งก็เป็นอย่างนี้ จะแก้ไขอย่างไรดี ปริ้นเตอร์ ไม่มีแล้วครับมันหายไปเองหมดแล้ว แต่พอจะadd ใหม่ ก็ลงไม่ได้ ขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ...ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Hell_Spawn View Post
            เป็นเพราะวินโดว์คุณ MOD มาคับส่วนใหญ่จะเจอปัญหานี้สำหรับวินโดว์ที่ MOD มา ลองทำตามลิ้งนี้คับ
            http://www.bloggang.com/mainblog.php...roup=2&gblog=1
            ได้ตรวจสอบแล้ว spoolsv.exe มีครับ และ Printer spoolev ก็มีครับ แต่ค่าเป็น stop เลือก start แล้ว อีก 3-4 วินาที ก้ตีกลับเปลี่ยนเป็น stop เหมืนเดิม

Comment

Originally posted by Jackyzaaa View Post
              เอาของเก่าออกก่อนสิครับ แล้วลงใหม่ น่าจะได้นะครับ ถ้ามันเคยลงได้นะครับ
              ของเก่า เครื่องมันลบออกเองให้เรียบร้อยแล้วครับ พอจะลงใหม่ add มันกลงไม่ได้ ขึ้นข้อความอย่างที่บอกครับ

Comment

Working...
              X