Announcement

Collapse
No announcement yet.

กรณีผมเอาCPU+Motherboardเก็บใส่กล่องแล้วนำมาใช้ภายหลังจะเสียไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กรณีผมเอาCPU+Motherboardเก็บใส่กล่องแล้วนำมาใช้ภายหลังจะเสียไหมครับ

คือตอนนี้ผมมีปัญหาน้ำท่วมจะเอาDesktopไปด้วยแต่ไม่สะดวกผมเลยเลาะอุปกรณ์ภายในออกหมดเหลือแต่เคส ผมนำCPUและเมนบอร์ดใส่กล่องเมื่อ2-3สัปดาห์ก่อนไม่ทราบว่าถ้ากลางเดือนธันวาผมนำมาประกอบเป็นแบบเดิมไม่ทราบว่าCPUมีความเสี่ยงที่จะเสียสูงไหมครับ ขอบคุณครับ

ปล. ใช้ i5-2400

ไม่

Comment

CPU ไม่เสีย MB ก็ไม่น่าจะมีอะไรครับ ของผมเคยดองนานสุด 1 เดือน เอากลับไปเสียบใช้ที่บ้านก็ปกติครับ

Comment

อ๋อ ครับๆ ขอบคุณมากนะครับ

Comment

ผมถอดฮาดิสออก แล้วหนีน้ำท่วมมา พอกลับมา ประกอบไหม่ คอมเปิดมา วินโดวไม่ติด เคลียดอยุ่เลยเนี่ย ทำงานไม่ได้

Comment

เคยทิ้งคอมไว้ในห้องเก็บของเกือบ 3 ปี ยกออกมาเปิดติดซะงั้น... - -*

Comment

ที่ถอดไปเก็บแล้วเสียๆ กัน คือเอาไปเก็บจริงๆ ซองดูดความชื้นไม่มีสักอัน

เอาไปวางในที่ธรรมดา โดนความชื้น ราขึ้น พัง

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                ที่ถอดไปเก็บแล้วเสียๆ กัน คือเอาไปเก็บจริงๆ ซองดูดความชื้นไม่มีสักอัน

เอาไปวางในที่ธรรมดา โดนความชื้น ราขึ้น พัง
                ถอดเก็บไว้ชุดนึง สงสัยต้องรีบขายซะแล้ว^^

Comment

อยากจะบอกว่า 50/50คับเพราะองค์ประกอบมันมีผลหมดเช่นความชื้นหรืออุณหภูมิ อีกอย่างอุปกรณ์มันหักหลังเราได้เสมอคับ

Comment

หากจะเก็บอุปกรณ์คอมเป้นกิจจะลักษณะ และเอามากลับใช้ได้ไหม่ ..ที่ผมทำคือ

ใส่ถุงพลาสติก หนาๆ รีดอากาศออกให้หมด หรือถุงสูญญากาศ ใส่ตัวดูดความชื้นลงไป 2 ถุง แล้วเก็บไว้ในกล่องพลาสติก ปิดผนึกอีกที.. อยู่ได้ หลายปีครับ ..

คอมพิวเตอร์ ถ้าโดนอากาศ หรือความชื้น นานๆ มันพังเสียทุกตัวครับ ต้องเก้บอย่าให้โดนอากาศ +ความชื้น

Comment

Working...
                    X