overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14
    OverclockZone Member Zansiro's Avatar

Default มีใครดู Walking Dead ตอนจบ season แล้วช็อคบ้างมั้ยครับ (Spoil Alert!!!!)

ผมค่อนข้างช็อคครับ ไม่นึกว่าน้องโซเฟียจะออกมาเป็น Walker กับเค้าด้วย ดูแล้วสงสารปนหลอนๆมาก สำหรับ Season นี้ผมคิดว่า..
    - ช่วงแรกสนุก มาช่วงกลางๆน่าเบื่อเพราะแทบจะกลายเป็น Serie ดราม่าไปเลย มาสนุกเหมือนเดิมเอาตอนจบ
    - สังเกตกันไหมว่าตอน Season แรกพระเอกเรากับนายเกลน ต้องเอาเครื่องในพวกซอมบี้มาถูเนื้อตัว(แหวะ) ไม่ให้พวกมันจับกลิ่นได้
    แต่พอมาตอนแรกของ Season นี้ ตอนหลบพวกซอมบี้ พวกตัวเอกของเราแค่หลบอยู่ใต้ท้องรถเท่านั้น พวกซอมบี้มันไม่ได้กลิ่นเลยเหรอ?
    - ชอบตัวละครนายเดลมากที่สุด ดูเป็นนักสู้ดี และลึกๆแล้วไม่ใช่คนจิตใจเลวร้ายเหมือนพี่ชายแต่อย่างไร

ใครคิดยังไงก็แชร์กันได้นะ นั่นแน่.. รู้นะครับว่าดูกันเยอะ

Moderator mercadix's Avatar

อ่ะ ผมก็แฟน series เรื่องนี้ตัวยงเหมือนกัน

SPOIL ALERT!!!

+
    +
    +
    +
    +
    +
    +

Shock ตอน 3 นาทีสุดท้ายก่อนปิด Season เหมือนกันครับ ... มันท้าทายอารมณ์มาก โดยเฉพาะกับเจ้าของฟาร์ม (Hershel) และลูกสาว ... เรื่อง Sophia นี่ คาดไม่ถึงจริงๆ ว่ามันจะเล่นกันแบบนี้เลย อิอิอิ

สมแล้วที่เป็น Drama Series ทาง Cable TV ที่มีจำนวนคนติดตามดูมากที่สุดในประวัติศาสตร์ !!!

OverclockZone Member Zansiro's Avatar

สำหรับผม ผมเข้าใจลุง Hershel แกนะ พวกแกอยู่แต่ในฟาร์ม เลยเชื่อว่า Walker เหล่านี้เป็นคนป่วย ซึ่งต่างจาก พวกของ Rick ซึ่งสัมผัสมากับมือเลยรู้ว่าควรกำจัดหรือไม่
    แต่ก็แปลกว่าพวกลุงแกยังอยู่กันแบบสบายๆเลยนะ โดยที่ความเจริญของ Walker ยังเข้าไปไม่ถึง

OverclockZone Member zombi's Avatar

Quote Originally Posted by mercadix View Post
    อ่ะ ผมก็แฟน series เรื่องนี้ตัวยงเหมือนกัน

SPOIL ALERT!!!

+
    +
    +
    +
    +
    +
    +

Shock ตอน 3 นาทีสุดท้ายก่อนปิด Season เหมือนกันครับ ... มันท้าทายอารมณ์มาก โดยเฉพาะกับเจ้าของฟาร์ม (Hershel) และลูกสาว ... เรื่อง Sophia นี่ คาดไม่ถึงจริงๆ ว่ามันจะเล่นกันแบบนี้เลย อิอิอิ

สมแล้วที่เป็น Drama Series ทาง Cable TV ที่มีจำนวนคนติดตามดูมากที่สุดในประวัติศาสตร์ !!!
    Season2 จบแค่นีใช่ไหม หรือมีต่อ

OverclockZone Member mathburn's Avatar

ช็อคเลย เห็นตามกันตั้งนานมันเล่นแบบนี้ อึ้งเลยนะ

ผมชอบ เชน อ่ะ ผมว่ามันดูปรับตัวเข้ากับสถานการณ์ดี อย่างตอนที่ไปเอาอุปกรณ์มาให้เฮอร์เชล ที่มันยิงไอ้อ้วนเพื่อเอาตัวรอดน่ะ

^
    ^
    ก็คือเอาตัวรอดเก่งใช่มั้ยท่าน ^_^

OverclockZone Member mathburn's Avatar

Quote Originally Posted by Zansiro View Post
    ^
    ^
    ก็คือเอาตัวรอดเก่งใช่มั้ยท่าน ^_^

นั่นสิครับ คำง่ายๆมีแต่ไม่เอามาใช้ 555

Quote Originally Posted by mathburn View Post
    นั่นสิครับ คำง่ายๆมีแต่ไม่เอามาใช้ 555
    คนแบบนี้ เอามาอยู่ใกล้ๆ ไว้ใจไม่ได้ครับ มันหักหลังเราได้เพื่อตัวมันรอด

Quote Originally Posted by zombi View Post
    Season2 จบแค่นีใช่ไหม หรือมีต่อ
    จบเพียงเท่านี้ครับ ... Season ต่อไปรอเดือน March 2012 อีก 2 เดือนกว่าๆ

หนังซอมบี้แทบทุกเรื่องจะแบ่งประเภทของคนไว้อย่างชัดเจน สำหรับ serie เรื่องนี้ค่อนข้างชัดเจนเลยครับ
    จะมี คนมุทะลุ, คนมีสติ,? คนแบบสติแตกตลอด, คนคิดแต่จะเอาตัวรอด, และเหยื่อ ส่วนตัวผมชอบแนวนี้มากๆอย่างตระกูล 28 Days นี่เป็นหนังในดวงใจเลย
    หรือว่าจะเป็น Dawn of The Dead (อันใหม่) และ Zombieland ที่มีทั้งฮาและตื่นเต้น

OverclockZone Member nerymanza's Avatar

อยากดูด้วยต้องทำไงครับเนี่ย น่าสนใจน

Quote Originally Posted by nerymanza View Post
    อยากดูด้วยต้องทำไงครับเนี่ย น่าสนใจน
    ฉายทางช่อง Star Movies (Ch 45) ทาง True Vision ครับผม

เพิ่งมีรอบ Marathon Rerun จบไปเมื่อคืนครับ หรือไม่ก็ซื้อแผ่นรวม Series มีขายครับ

OverclockZone Member P@RN's Avatar

Season 2 มันดราม่าไปหน่อยครับ ช่วงกลางๆเรื่องเลยไม่สนุกเท่าที่ควร

OverclockZone Member medkwang's Avatar

มันต้องมีต่ออีกยาว เพิ่งดูผ่าน star ไปจนจบเช่นกัน มีประเด็นที่เจนเนอร์กระซิบบอกริคก่อนจะหนีออกจากศูนย์ควบคุมโรคอีก
    แต่เรื่องนี้ซอมบบี้เก่งครับ แม้แต่กองทัพยังเอาไม่อยู่

Quote Originally Posted by P@RN View Post
    Season 2 มันดราม่าไปหน่อยครับ ช่วงกลางๆเรื่องเลยไม่สนุกเท่าที่ควร

จริงๆเขาบอกว่ามันเป็นซีรี่ยส์ดราม่านี่ครับ แค่มีซอมบี้เป็นส่วนประกอบ

Bookmarks

Bookmarks