Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการของ psu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการของ psu

อาการของคอมที่ใช้ psu ห่วยๆ แล้วมีปัญหามีอะไรบ้างหรือครับ ใครมีประสบการจริงยิ่งดี (เช่น clock ไม่ไป เป็นต้น)

clock ไปครับ แต่คล็อคแล้วใช้ได้มั้ยอีกเรื่องนึง

คล็อคแล้ว ใช้งาน เครื่องดับ เครื่องค้าง เครื่องรี เช็คไฟดู ขึ้นๆลง เป็นกราฟฟันปลาเลย

ถ้าเอาประสบการณ์จริงๆ นะ psu ระเบิดครับ ปั้ง ไฟแลบเป็นประกาย แล้วก็เงียบ พังไปเลย psu ไม่อยากจะบอกยี่ห้อเลยว่ามันคือ tsunami 555+

Comment

หนักสุดระเบิด ดังปุ๊ ไฟแล๊บ ก็เคยมาแล้วครับ
      ---------------------------------
      ถ้าจ่ายไฟไม่ดีเริ่ม รีสตาร์ทเอง วูบเองบ่อยๆ ก็น่าพิจารณาได้แล้วครับ

Comment

มีตั้งแต่ เปิดไม่ติอ ยัน ไฟแล็ปนะครับ

Comment

เจ๋งแหะ คิดว่า ไฟแลบแต่เราคนเดียว โดนมาหลายคนนี่ - -

Comment

จ่ายไฟไม่นิ่ง จ่ายไฟไม่ตรง(มากๆ) แค่นี้ก็เพียงพอต่อการที่จะเปลี่ยนแล้ว

Comment

ไดรว์เอ๋อ detech เห็นมั่งไม่เห็นมั่งอ่านแผ่นได้บ้างไม่ได้บ้างครับ สุดท้ายก็ลาโลกครับ ผมเลยกลัวตั้งแต่นั้นมา

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
                ไดรว์เอ๋อ detech เห็นมั่งไม่เห็นมั่งอ่านแผ่นได้บ้างไม่ได้บ้างครับ สุดท้ายก็ลาโลกครับ ผมเลยกลัวตั้งแต่นั้นมา
                อาการเหมือน drive จะพังเองม้างครับ

เท่าที่เคยใช้ก็ จ่ายไฟไม่ถึง เมื่อก่อนใช้ p4p800se กะ 3.0E ลากไป 3.8 ซับพายแถมเคส
                ก็ ไฟ12Vจ่ายแค่ 11กว่า บางทีจ่ายไฟตก hddบอด ผลพวง raid หลุด ดีน่ะที่ข้อมูลไม่หาย หุหุ

Comment

น่าจะจริงครับ เพราะผมเปลี่ยนเป็นของttอาการนี้ก็หายไปครับ เมื่อก่อนใช้โนเนมครับใช้cdเป็นasus cd-rw liteon ต่อพ่วงกันมันพากันไปทั้งคู่เยยครับ

Comment

Working...
                  X