Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมติดตั้งโปรแกรมใหม่เข้าไปแล้วมันรันตอนเปิดเครื่อง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมติดตั้งโปรแกรมใหม่เข้าไปแล้วมันรันตอนเปิดเครื่อง?

หลังจากที่ซื้อ macbook มา พอติดตั้งโปรแกรมอะไรเพิ่มเติม มันจะรันตัวเองทุกคร้ังในตอนที่เราเปิดเครื่อง เราต้องทำยังไงครับมันถึงจะปิดเหตุการณ์เหล่านี้ได้จะได้ไม่ต้องเสียเวลามันบูตตัวเองครับ นานพอสมควร

ถ้าไม่ปิดโปรแกรมเหล่านั้นด้วยการ Quit ออกมันก็จะรันได้เหมือนกันครับ อีกกรณีคือ ตั้ง Login item เอาไว้ ให้ไปปลดออกครับ รู้สึกถ้าจำไม่ผิด(ไม่ได้อยู่หน้าแมค ขอโทษทีครับ) Account >>> Login item

Comment

อีกวิธีนึงครับผม

Last edited by boomja604; 8 Dec 2011, 22:43:08.

Comment

ตามท่าน boomja604 เลยครับ อันนี้ถูกต้องแน่นอน

Comment

ทำตามที่บอกแล้วครับแต่ผลออกมาคือ "เหมือนเดิม" ครับ มันเกี่ยวกับอะไรอีกบ้างครับ

Comment

โปรแกรมอะไรครับ ขอชื่อโปรแกรมหน่อย แล้วก็อันข้างบนนั้น คือ อันที่เราไม่ต้องการให้รันตอน Login ให้ติ๊กออกนะครับ

Comment

ตอนนี้นะครับ จะมี open office ,firefox ,itunes ,bit

Comment

Working...
              X