Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหลายๆอย่งเลยค่ะเกียวกับเมนบอร์ดและอื่นๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหลายๆอย่งเลยค่ะเกียวกับเมนบอร์ดและอื่นๆ

คือหนูอยากจะซื้อเครื่องใหม่ค่ะ ถามหลายๆอย่างเลย

ข้อแรก ถ้าเลือก M2N -E แล้วใช้ Sound on board หรือจะซื้อ M2N ธรรมดาแล้วซื้อ Audigy Value มาใส่ เลือกอันไหนดีค่ะ ส่วนมากใช้ ดูหนัง ฟังเพลง เขียนโปรแกรมค่ะ ไม่คล็อก

ข้อ 2 ถ้าไปซื้อคอมที่พันธุ์ทิพย์ไปซื้อที่ร้านไหนดีค่ะ ขอที่บริการหลังการขายดีๆหน่อยค่ะ

ข้อสุดท้าย ถ้าจะให้เลือกระหว่าง Creative 5200 หรือ Altec Lansing 150i ระหว่าง 2 อันนี้เอาอะไรดีค่ะ เอาไว้ดูหนัง ฟังเำพลง โดยเฉพาะค่ะ เกมส์ไม่ค่อยได้เล่นค่ะ

ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะค่ะ

ไม่ต้องตอบหมดก็ได้ค่ะ อยากได้ความคิดเห็นบ้าง

Comment

ก็ต้องดูการใช้งานครับ M2N -E ผมก็ไม่รู้ว่า ดีกว่า M2N ธรรมดา ยังไง แต่ถ้าเราไม่ได้มช้ option ในจุดนั้น แล้วจะซื้อไปทำไมครับ

เป็นผมเล่น M2N ธรรมดาแล้วซื้อ Audigy Value มาใส่ ดีก่า

ลำโพง ก็ 5.1 ถ้ารอได้ก็รอคอมมาทครับ คีเอทีบชอบมาลดแบบเห็นราคาแล้วน้ำลายไหล
      ถ้าไม่อยากรอก็ Creative 5200
      ส่วนตัวผมชอบ Creative มากก่า Altec Lansing

Comment

ผมก็ใช้ M2N-E อยู่นะมันก็ดีแต่ไม่ค่อยชอบอ่ะ ไม่เวิร์คมั้งครับต้องลงทุนเพิ่มอุปกรณ์ ลองดูรุ่น SLI สิครับเพิ่มอีกนิดได้ครบ

Comment

ขอบคุณมากค่ะที่ตอบ ขอบคุณจริงๆ

Comment

Working...
          X