Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา ExHdd เปิดดูข้อมูลแล้วค้าง+หลุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา ExHdd เปิดดูข้อมูลแล้วค้าง+หลุด

ผมใช้ Wd my book essential 1tb
    ปัญหาก็คือ เข้าไม่ถึงข้อมูลครับ drive จะหลุดก่อน ค้าง ....

ลองใช้ Hdd regenerator ก็ repair ได้ไม่หมดครับเพราะ drive ไปหลุดแล้วช่วง sector ที่ 470xxxxxx ครับ
    ค้างที่ sector นี้ตลอดครับ

เคยทำตกครั้งนึงหลายเดือนแล้วครับ
    แต่หลังจากนั้นมาใช้ได้ตามปกตินะครับ พึ่งมาเป็นเมื่อวาน
    แล้วที่สำคัญ งานทั้งหมดช่วง 2 ปีที่ผ่านมาอยู่ในนี้ทั้งหมดครับ ถ้าข้อมูลตรงนี้หาย ผมพูดไม่ถูกเหมือนกันว่าจะรู้สึกยังไง

ข้อมูลอื่นๆหนัง เพลง ไม่ได้ใส่ใจอยู่แล้ว

อยากทราบว่าผมจะแก้อย่างไรได้บ้างครับ นอกจากส่งเครม กับ ซื้อใหม่
    อย่างน้อยที่สุดก็อยากจะเอางานออกมาให้ได้ก่อน ซึ่งตอนนี้ ทำไม่ได้เลย

มัน block ช่วง sector ตรงนั้นได้มั้ยครับ หายไปบางส่วนย่อมดีกว่าทั้งหมด T^T

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ดันไปให้ผู้รู้ช่วยครับ

Comment

ข้างในมันจะเป็น Harddisk SATA แกะออกมาแล้วมาต่อเข้ากับ PC ประเคนโปรแกรมกู้ข้อมูลออกมาให้ได้มากที่สุด ขอให้โชคดีครับ

แต่ประกันอาจจะหมด ก็เลือกเอาระหว่างข้อมูล กับของใหม่ไม่มีข้อมูล

Comment

Working...
      X