Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้galaxy7900gsเล่นguitar hero lllบ้างอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้galaxy7900gsเล่นguitar hero lllบ้างอ่ะคับ

แบบว่าอยากทราบว่ามีใครใช้รุ่นนี้แล้วเล่นเกมguitar hero 3อยุ่บ้างอ่ะคับ แล้วไม่ทราบว่าจะปรับได้ขนาดไหน แบบว่าผมปรับสุดหมดเลย 1024*768นะคับ แบบว่าเวลาเล่นไปบางฉากมันจะกระตุกนิดๆแบบว่ามีหน่วงๆหน่อยอ่ะคับ ไม่ใช่บางฉากหรอกคับ มันก็ทุกด่านนั่นแหล่ะ แต่ว่าจะเป็นเฉพาะเวลา มุมกล้องมันหันไปทางที่มียูนิตเยอะๆเอฟเฟคเยอะอะไรประมาณเนี้ย ไม่ทราบว่ามีคนอื่นเป็นแบบผมมั้ยคับ
    ในใจผมคิดว่ามันไม่น่าจะมีปัญหานะ เพราะการ์ดจอผมมันก็พอจะรับได้หรือว่ามันได้แค่นี้จิงๆอ่ะคับ
    แรม2g cpu ก็Amd 3600+@2.3 ยังงัยช่วยดูด้วยละกันคับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านและช่วย
    ให้คำชี้อแนะคับ

ผมก็เป็นนน่าจะเปนที่ตัวแคร๊กรึเปล่า หรือต้องลง patch

Comment

แล้วปกติไอ้การ์ดตัวนี้มันจะพอไปไหวมั้ยคับ แบบปรับสุดๆอ่ะ

Comment

เดี๋ยวไปลงก่อน อยากลองมั่ง

Comment

ผมก้เป็นครับ แต่ปรับlowพอไม่ได้ดูภาพอยุ๋แล้วดูแต่ปุ่ม 7900gsเหมือนกันแต่ของพี่ ปาร์คจีซุง

Comment

การ์ดเก่าผม Galaxy 7900GS กับสเป็กลายเซ็นก็เล่นได้ปรับสุดหมดไม่กระตุกนะครับแต่เล่นยาก - - ไม่ถนัดเลยเลิก

Comment

อ่ะนะแสดงเป็นเพราะว่าเกมมันโหดนี่เอง ผมก็ลองเข้าไปเช็คสเปกนะในเว็ปอ่ะ โอ้โห! พระเจ้ามันกินสเปกเท่ากับ crysis เลย

Comment

กินหรอครับ???? ผมsemrpon 754 2.5ghz ram1gb 7900gt 690/840 เล่นบนvista 32bit 13xx * 7xx หรือไรนี่แหละ ในvista มันมีให้ปรับ แบบเท่ากับอัตราlcd tv เลย high เปิดกลุ่มคน ลื่นดี แต่จะมีกระตุกกับหน่วงก็อิตรงแรมผมมันน้อยไปสำหรับvista นี่แหละ frame rateก็อยู่ที่40+ ครับ

พอเอาvista ออก ย้ายมาใช้xp เหมือนเดิม ปรับไปที่1600*900 หรือไรนี่แหละ มันจะ16:9 รายละเอียดสูงกว่าตอนใช้vista อีก ปรับhigh เหมือนกัน เปิดกลุ่มคน ไม่กระตุกเลยครับ ลื่นปรื๊ด framerate ขึ้นไป50+ นิ่งด้วย ไม่ค่อยDrop นี่รอเปลี่ยนcpu อยู่ครับ เบื่อsemrpon เต็มทน -.-"

ปล.อาจเพราะผมคล๊อกการ์ดจอเยอะด้วยนะครับ 7900GT core จาก450 ไป690 mem จากเท่าไหร่หว่า? ไป840 เหอๆเย็นเจี๊ยบ s1 พัดลม90mm สองตัว idel 40 fullload แค่43-45เองอากาศเย็นๆ ร้อนๆหน่อยก็ไม่ถึง50อยู่ดี ยกเว้นเดือนไหนร้อนตับแตก มีแตะ50

Comment

มันเป็นแค่บางด่านครับกาตุกแป้ปเดียวด้วยโดยเฉพาะด่านที่มีไฟพ่น ตอนไฟพ่นเลย

Comment

ช่ายๆๆๆๆตอนไพ่นเลยแหล่ะเบื่อมาก แต่ที่ผมว่าไม่ถึงกับกระตุกเลยนะคับมันก็หน่วงๆอ่ะ เออแล้วไม่ทราบว่าใช้โปรแกรมอะไรวัด เฟรมเรตเหรอคับอยากลองมั่งอ่า

Comment

เออลืมถามไปเรื่องนึงอ่ะคับ ตอนนี้กำลังโหลดLost planetมาเล่นดูไม่ทราบว่าจะปรับอะไรได้ขนาดไหนยังงัยบ้าง อ่ะนะ งงมั้ยล่ะ อิอิ ยังงัยก็ช่วยแนะนำด้วยคับ

Comment

ผมลองไปวัดเฟรมเรตมาแล้วล่ะคับ ลองด่านที่ว่ากระตุกสุดเลยที่มีคนเยอะๆเต็มอัมจรรย์อ่ะนะ มันทำไมได้ตั้ง 60-100เลยล่ะคับเนี่ยงง หรือว่าผมคิดไปเองเนี่ย แต่ส่วนใหญ่รู้สึกว่าจะตกมาที่60กว่าๆนี้ครั้งเดียวนะนอกนั้น อยู่ที่80+ตลอดเลย เหอๆ เออผมใช้โปรแกรมfrapอ่ะคับ มันตรงดีป่ะเนี่ย

Comment

เล่นได้ตามปกติครับ ไม่กระตุก

Comment

ลื่นปกตินะครับ เป็นเกมที่ซื้อมาแล้วเล่นจบในรอบเดียว แบบว่ามันส์จนวางไม่วางจริงๆ

Comment

Working...
                            X