Announcement

Collapse
No announcement yet.

oc กันจนพอใจแล้ว เปิดโหมดประหยัดพลังงานกันไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• oc กันจนพอใจแล้ว เปิดโหมดประหยัดพลังงานกันไหม

หลังจากที่ oc กันจนได้ความแรงเป็นที่พอใจแล้ว เพื่อนๆ ชาว amd เปิดโหมดประหยัดพลังงานกันไหม
    ส่วนตัวผมคิดว่า เปิดไว้ดีกว่า จะได้ใช้กันไปยาวๆ ประหยัดไฟด้วย เอาไว้แค่รันโปรแกรมกับเกมหนักๆเท่านั้น

ผมเปิดทั้ง C1E และ C&Q ครับ

Comment

เปิดครับ แต่ตั้ง ไห้มัน ลดตัวคูณ แค่2 สเต๊ปครับ ถ้าลด 4สแต๊บเล่นเกมเฟลท ไม่ลื่น

Comment

ไม่คิดจะเปิดเลย ถ่วง + บางที กดๆ อยู่ไม่ลื่น มีสะดุดๆ

Comment

ผมปิดอะครับ แบบเวลากดเข้าcpu-zดู จะได้เห็นวิ่งเต็มๆคล็อกตลอด รู้สึกดี ค่าไฟเมียจ่าย อิอิ

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
            ไม่คิดจะเปิดเลย ถ่วง + บางที กดๆ อยู่ไม่ลื่น มีสะดุดๆ
            ใช่ครับ เหมือนรถเปลี่ยนเกรีย นั้นเหละครับ อิิอิ ถ้ารถยุเกีย 1 จายัดเกีย 4 เลย มันก้อหน่วงปกติครับ เพราะ C1E มันจาแบ่งการหลับเป็น 4สเต๊ป หมายถึงลดตัว คูณ 4 สเต๊ปอ๊ะครับ ถ้าบังคับไห้มัน เปลี่ยนได้แค่ 2 สเต๊ป เหมือนกับ รถเกีย3แล้วยัด4 อ๊ะครับมันจาหน่วงน้อยกว่า 1 ยัด4 เลย
            ปล. ดู งง น่ะเบลอๆ ล่ะ
            Last edited by xaJna; 8 Dec 2011, 03:14:06.

Comment

Originally posted by osk115 View Post
              ผมปิดอะครับ แบบเวลากดเข้าcpu-zดู จะได้เห็นวิ่งเต็มๆคล็อกตลอด รู้สึกดี ค่าไฟเมียจ่าย อิอิ
              >_<

Comment

Originally posted by osk115 View Post
                ของผมเมียก็จ่ายครับ แต่ตังที่จ่ายตังผม อิอิกำ

Comment

เปิดครับ ถ้าช่วงไหนไม่ได้เล่นเกมนี่ถอยกลับมา stock ด้วยซ้ำ
                  อยู่หอค่าไฟแพง อิอิ

Comment

Originally posted by t1414 View Post
                    ของผมเมียก็จ่ายครับ แต่ตังที่จ่ายตังผม อิอิกำ

Comment

ผมปิด เพราะ เล่น แต่เว็ป ไม่ค่อยได้ ใช้ แรงcpu เท่าไร ลดค่าไฟด้วย^^

Comment

เปิดทั้ง 2 อย่าง

ถ้าใช้แค่บิตกับเว็บ DC + ลดไฟเอา

Comment

เปิด เวลาเล่นเกมส์ค่อยไปปรับ power plan เอา

Comment

เปิดตลอดครับ ไร้ปัญหา

Comment

เปิดแต่ Cool'n'Quiet อะ ไม่ลดตัวคูณ

Comment

Working...
                              X