overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6
    OverclockZone Member bomjib28's Avatar

Post ขอนอกประเภทหน่อยนะคับขอโทดทีนะคับ (เรื่องรถยนต์นะคับ)

ขอขอบคุนล่วงหน้ามากๆนะคับ

!@#$%^
    Last edited by bomjib28; 12 Jun 2012 at 13:11:28.

OverclockZone Member bomjib28's Avatar

รบกวนทุกท่านด้วยนะคับบบบ

OverclockZone Member Comlow's Avatar

รถผมเป็น Nissan Tiida 5 ประตู เครื่อง 1600 cc
    1.ตอนนี้ผมใส่แม็ก 17" มาแต่ใส่ยางแก้มยางมันน้อยมากอ่ะคับ
    มีปัญหาแม็กคดบ่อยมาก ช่วยแนะนำให้ทีคับว่าผมจะเปลี่ยนยางเป็นขนาดเท่าไรดี
    แล้วใช้ของอะไร ราคาประมาณเท่าไรอ่ะคับ
    2.ผมอยากจะเปลี่ยนท่อไอเสียอ่ะคับ แต่อยากได้เสียงไม่ดังมาก เพราะๆหน่อยนึง อิอิ
    ช่วยแนะนำร้านให้ทีนะคับ มือ1,2 ก็ได้คับ ขอแบบราคาไม่แพง เน้นสวยๆก็พอคับ ในจังหวัด กทม. หรือนนทบุรีก็ได้คับ
    3.เรื่องโช๊คอัพ การเกาะถนน มีตัวไหนแนะนำอ่ะคับ

ขอขอบคุนล่วงหน้ามากๆนะคับ
    1. รถของคุณไม่น่าใส่ MAX 17" เป็นอย่างยิ่ง เพราะซุ้มล้อมันแคบมาก น่าจะใช้ขอบ 14"-15" ตามสเปคโรงงาน อย่างมาก 16"
    ที่ MAX มันดุ้งบ่อยๆ เพราะแก้มยางที่ใส่กับขอบ 17" มันแทบไม่ถึง 10cm เลย เจอลูกระนาดเข้าไป ดุ้งกระจายตามใจปรารถนา

2. ท่อไม่น่าเปลี่ยนให้ดัง บ้านนอกครับ แนะนำท่อสแตนเลสคู่ หรูแบบชาวเมือง

3. ตัวที่มากับรถนะดีที่สุดแล้ว ถ้าโช๊คอื่นๆ ในต้องตลาดมันไม่ออกแบบมาเฉพาะเหมือนของมันเอง ยิ่งจะโยกพุงท่านจนขี้แตกข้างทางทุก
    1 ชั่วโมง กรณีวิ่งทางไกล หรือบรรทุกหนักๆ ตามความจุของรถรุ่นนี้

OverclockZone Member

ความคิดผมถ้าประเภท เก๋งหรือรถเล็กไม่ใช่กระบะ น่าจะ แก้ม 45 หน้า 225 เพราะว่าถ้าหน้ายางเล็กก็มีผล ต่อความแข็ง

ของแก้มยางน่ะครับแต่ก็ขึ้นอยู่กับหน้ากว้างของ แม็กท่านด้วยอะ ว่ารับได้หน้ายางเท่าไร

ขอบคุนทุกท่านมากนะคับ

ผมขอถามอีกนิดนะคับ
    แล้วมีร้านไหนแนะนำบ้างคับ จ.นนทบุรี
    ส่วนเรื่องยางไม่มียางแนะนำเลยหรอคับ ที่แบบขอบยางหนาๆหน่อยนึงอ่ะคับ

OverclockZone Member OTARO's Avatar

รถผมหนักกว่ากระบะ ใส่ขอบ 17\215\45 แม็กยังไม่คดเลย แต่กว่าได้เป็นแบบนี้เสียเงินไปเยอะเลยครับ
    ก่อนอื่นคิดจะเล่นแม็ก 17 ห้ามเล่นมือสอง นอกจากจะซื้อจากร้านที่ไว้ใจไม่ย้อมแมวขายเอาแม็กซ่อมทำสีมาขาย(ต้องดูเองให้เป็น)ของมือสองต้องดูเก่าไม่ใช่ใหม่เกินจริงแม็กแตกแม็กคดอย่าใช้จะ ถ้าซื้อใหม่ 17" 4วงราคาไม่ควรต่ำกว่า 4500 ต่อ 1วง 4500x4=18000บาท ยางก็สำคัญนะครับรถเล็กๆคงหนีไม่พ้นที่จะต้องใส่ 17\205\45 หรือ 17\215\45 ถ้าเป็นยางบ้านเรา Thai บอกได้เลยครับว่าดีนุ่มเกาะนิ่มไม่ดัง ยี้ห้อที่เราเห็นๆกันทั้วๆไป แต่ราคาน้ำตาจะไหล ถ้าเป็นยางอินโดถูกแบบอย่าโดดเข้าใส่(จริงๆมันก็ราคาสูงอยู่นะ)เมือเทียบกับยางแบบธรรมดาทั้วๆไป

1.ถ้าจะเอายางอินโดเลือกเอายี้ห้อดีๆอย่าเอาถูกกินไปถามคนขาย (ยางค่อนข้างแข็ง)
    2.ยางมือสองบ้านเราดูรุ้นยี้ห้อให้ดีๆมีรับประกันร้าน ราคาอาจแพงกว่ายางใหม่อินโด (ยางนิ่มกว่าเกาะดีกว่า) ต้องไม่เก่าเกินไปดูวันเดือนปีผลิตที่ยาง

ถ้าไม่อย่าเจอเรื่องปวดหัวเยอะให้ไปเล่นขอบ 15

Bookmarks

Bookmarks