Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอกระพริบ มี VDO

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอกระพริบ มี VDO

เริ่มด้วยจอมันกระพริบครับถี่มากๆไม่รู้เป็นเพราะอะไร(แต่ผมว่ามันต้องเป็นที่จอแน่ๆ)ผมก็เลยถอดสาย DVI ออกมันก็ยังเป็นอยู่ ผมเสียบมันเข้าไปอีกครั้งมันก็ยังเป็นอยู่ ผมก็เลยอื้มมือไปปิดปลักของจอ เปิดปลัก ปรากฏว่าอาการมันหายไปแล้วครับ (แต่สักพักก็จะเป็นอีกน่ะครับ แต่อยู่ในห้องเย็นๆไม่เป็นเช่นเปิดแอร์)
    ผมก็เลยอยากจะถามคำถามสัก 3-4 ข้อน่ะครับ

1. -ผมอยากทราบว่าจอกระพริบอย่างงี้(แบบนี้)มันเกิดจากอะไรเลอครับ?
    2. -มันไม่ได้เป็นที่ VGA แน่ๆไช่ไหม๊ครับ?
    3. -คือผมไม่มีใบเครมครับ ควรจะซ่อมศูนย์ไช่ไหม๊ครับ?
    4. -ถ้าไปซ่อมศูนย์ ค่าซ่อมราคาประมานเท่าไรครับ? (ประมาณมาเลยครับ)

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ
    Last edited by orangehead; 8 Dec 2011, 06:40:14.

1. แกะดูเท่านั้น

2. ไช่

3. แล้วแต่ศูนย์ ส่วนใหญ่มักจะไม่รับ

4. ส่วนใหญ่รู้ค่าซ่อมแล้วเอามาวางขึ้นสนิมในห้องเก็บของมากกว่า

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
      1. แกะดูเท่านั้น

2. ไช่

3. แล้วแต่ศูนย์ ส่วนใหญ่มักจะไม่รับ

4. ส่วนใหญ่รู้ค่าซ่อมแล้วเอามาวางขึ้นสนิมในห้องเก็บของมากกว่า
      โอ้วขอบคุณครับ ได้เวลาแงะแล้วล่ะซิ ผมเอามาลองเปิดดูน่ะครับ ที่จิงมันเจ๋งได้3วันผมก็ซื้อไหม่และ พอดีจะยกไห้น้องยังไงก็ขอบคุณครับ ^^

Comment

Working...
      X