Announcement

Collapse
No announcement yet.

SSD ยี่ห้อ PATRIOT ดีไหมครับ ทำไมไม่เห็นมีคนเล่นเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SSD ยี่ห้อ PATRIOT ดีไหมครับ ทำไมไม่เห็นมีคนเล่นเลย

120GB PATRIOT PYRO

ผมใช้อยู่ครับ แรกๆก็เร็วมาก อาทิตย์แรก อาทิตย์ที่สอง ความเร็วลดไปครึ่ง ไกล้หมดประกันจะเคลมครับ อีกสองปีกว่า

Comment

Originally posted by hotbullet View Post
      ผมใช้อยู่ครับ แรกๆก็เร็วมาก อาทิตย์แรก อาทิตย์ที่สอง ความเร็วลดไปครึ่ง ไกล้หมดประกันจะเคลมครับ อีกสองปีกว่า
      อ่าวทำไมเป็นงั้นอะครับ

Comment

ไม่เปิด TRIM แล้ว Benchmark บ่อยๆ ก็มีผลครับ

ทางที่ดี เทสต์ครั้งเดียว แล้ว Secure Erase แล้วไม่ต้องเทสต์บ่อยๆ มันก็ไวของมันถ้าเราเปิด TRIM

Comment

Originally posted by Zyxzenze View Post
          ไม่เปิด TRIM แล้ว Benchmark บ่อยๆ ก็มีผลครับ

ทางที่ดี เทสต์ครั้งเดียว แล้ว Secure Erase แล้วไม่ต้องเทสต์บ่อยๆ มันก็ไวของมันถ้าเราเปิด TRIM
          ขอ step by step ได้ไหมครับ จะเป้นพระคุณอย่างยิ่ง

Comment

อ่านกระทู้ปักหมุดเลยครับ เรื่อง Secure Erase

Comment

ตกลงยังไงครับนิ น่าใช้ไหมครับ

Comment

ใช้อยู่ครับ เอาของพี่มาใช้ ก็เร็วดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร ส่วนความเร็วตกนิไม่รุ้ เพราะใช้ บอร์ดเก่า sata2 (สำหรับคนงบน้อย อีกตัวก็ ADATA ก็ okนะ 5900 บาท พอๆกัน)

Comment

ผมใช้อยู่ครับ แต่กำลังเอาไปเคลมอะ เสียบโป้งแรก ความร้อน ก็ 128C แล้ว
                  แต่ตัวถังยังเย็นๆเป็นปกติ เลยเคลมดีกว่า

Originally posted by Zyxzenze View Post

ขอทางสว่างด้วยครับท่าน ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                    ผมใช้อยู่ครับ แต่กำลังเอาไปเคลมอะ เสียบโป้งแรก ความร้อน ก็ 128C แล้ว
                    แต่ตัวถังยังเย็นๆเป็นปกติ เลยเคลมดีกว่า

ขอทางสว่างด้วยครับท่าน ขอบคุณครับ
                    ความจริงมันไม่ได้ 128C หรอกครับ ท่านแมวเคยบอกไว้เป็นเรื่องปกติเพราะของผมก็เป็น

Comment

Originally posted by Sean-X View Post
                      ความจริงมันไม่ได้ 128C หรอกครับ ท่านแมวเคยบอกไว้เป็นเรื่องปกติเพราะของผมก็เป็น
                      ผมก็เป็น ssd ลูกไหน ก็ เป็น

Comment

Originally posted by Sean-X View Post
                        Originally posted by hotbullet View Post
                        ผมก็เป็น ssd ลูกไหน ก็ เป็น
                        ผมดูด้วย HD Tune Pro อะครับ เห็น อุณภูมิ 120c ก้ตกใจแล้ว
                        แต่ของผม มันมีหายด้วยอะครับ
                        คือใช้ไปสักพัก เครื่องก้ค้างแล้วก็จอฟ้า พอรีเครื่องเข้าไปดู ใน bios ก็ไม่เจอ ssd แล้ว อะครับ
                        ใน bios ปรับ เป็น auto หมดครับ
                        ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                          ผมดูด้วย HD Tune Pro อะครับ เห็น อุณภูมิ 120c ก้ตกใจแล้ว
                          แต่ของผม มันมีหายด้วยอะครับ
                          คือใช้ไปสักพัก เครื่องก้ค้างแล้วก็จอฟ้า พอรีเครื่องเข้าไปดู ใน bios ก็ไม่เจอ ssd แล้ว อะครับ
                          ใน bios ปรับ เป็น auto หมดครับ
                          ขอบคุณครับ
                          ลองดูกระทู้ปักหมุดนะครับฃ

ส่วน128องศาอ่ะ ปกติครับเ ฟริ์มแวร์ใหม่ๆจะทำออกมาอยู่ไม่ 0 กับ 30 องศา

Comment

เรื่องหาย ก็ปกติของ SandForce ครับ

ลองอ่านกระทู้ยาวๆ ที่ผมตั้งอีกอัน (ที่ไม่ใช่ปักหมุด) แล้วจะรู้ว่าทำไมผมติดคอ

Comment

Originally posted by lucianajung View Post
                              ลองดูกระทู้ปักหมุดนะครับฃ

ส่วน128องศาอ่ะ ปกติครับเ ฟริ์มแวร์ใหม่ๆจะทำออกมาอยู่ไม่ 0 กับ 30 องศา
                              เรื่องหาย ก็ปกติของ SandForce ครับ

ลองอ่านกระทู้ยาวๆ ที่ผมตั้งอีกอัน (ที่ไม่ใช่ปักหมุด) แล้วจะรู้ว่าทำไมผมติดคอ
                              ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                              X