Announcement

Collapse
No announcement yet.

อับ dd-wrt ให้ dlink dir-600 แล้วใช้ไม่ได้ครับ ไฟสถานะตรง power และ wan เหลือง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อับ dd-wrt ให้ dlink dir-600 แล้วใช้ไม่ได้ครับ ไฟสถานะตรง power และ wan เหลือง

ช่วยแนะนำที่ครับว่าต้องตั้งค่ายังไง
    ตอนอับก็ทำตามขั้นตอนทุกขั้นตอนครับ
    พออับเสร็จก็ใช้ไม่ได้เลยครับ
    ไฟสถานะตรง power และ wan ก็เปลี่ยนเป็นสีเหลือง
    ยังไงรบกวนด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

IP มันชนกับโมเดมปะคับ

ไม่รุ้ว่าบอกไปถูกจุดไหม เพราะผมใช้ปกติ เหอๆ

Comment

ใช้ asus RT-N10+ ดีกว่า ครับ

up ได้ ชัวร์กว่า

Comment

Originally posted by karnnd View Post
        IP มันชนกับโมเดมปะคับ

ไม่รุ้ว่าบอกไปถูกจุดไหม เพราะผมใช้ปกติ เหอๆ
        ครับ ip 192.168.1.1
        ไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนตรงไหนแนะนำด้วยนะครับ
        ขอบคุณมากนะคับ

Comment

ต้องเปลี่ยน LAN เช่น ให้เป้น 192.168.2.1 ครับ

เข้าเมนู Setup-->Basic Setup

มันจะหน้าตาคล้ายๆรูปนี้ครับ... ให้เปลี่ยนตรงที่ในรูปเป็น 192.168.1.1 ให้เป็น 192.168.2.1 ดูครับ (DHCP ในวงเลนของเราก็จะเป็น 192.168.2.x ครับ)

ลองคล่ำๆดูนะครับ...
          (จากคนใช้ Tomato เฟี๊ยว.....)

Comment

รงกวนอีกนิดนะครับ (ขอโทษทีครับ)
            พอกด save แล้ว มันจะ link ไปหน้าว่างแบบนี้ครับ

Comment

เฮย... ผิดปกติ...

ตั้งค่าอะไรใน firefox หรือเปล่าครับ... ลองเปลี่บยนใช้ Chrome / Safari ดูครับ

ถ้ายังเจอปัญหาเดิม หรือไม่เซฟค่า... ส่งสัยว่า DD-WRT อาจมีปัญหาด้วย (แต่น่าจะเป็นอาการที่เบราเซอร์มากกว่าครับ)

Comment

ตอนนี้เปลี่ยน ip เรียบร้อยครับ
                แต่ก็ยังใช้ internet ไม่ได้ครับ
                ไฟสถานะก็ยังคงเป็นสีเหลือง

Comment

แคบภาพ ในหน้า Setting มาโชว์ กันหน่อยซิ...

Comment

หน้า Basic Setup ครับ

Comment

ดูตามหน้า Basic

ถ้าอย่างงี่ ที่เครื่องลูกข่าย(เครื่องของคุณ)
                      ก็จะได้ IP แบบนี้
                      IP ตัวเอง 192.168.2.100/255.255.255.0
                      Gateway 192.168.2.1
                      DNS 192.168.2.1

- เครื่องคุณได้แบบนี้ไช่ไหม

- ได้ลอง เปิด CMD แล้ว Ping ไปข้างนอกไหม เช่น "c:\>ping 50.115.160.247" ลองพิมพ์ดูซิว่า Ping ได้ไม๊(เพื่อว่าต่อGatewayได้แล้ส แต่DNSไม่ไป)

Comment

อัพครบทั้ง 2 ไฟล์หรือยังครับ

Comment

Originally posted by wabmes View Post
                          อัพครบทั้ง 2 ไฟล์หรือยังครับ
                          นึกถึง RT-N10+ เลย ทีต้องอัพสองไฟล์

Comment

http://sys2u.com/xpert/viewtopic.php?f=18&t=6406

Comment

ผมทำตามขั้นตอนในเว็บนี้เลยครับ

Comment

Working...
                              X