Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ ถ้าใช้การ์ดจอแล้วสามารถใช้ออนบอร์ดร่วมกันได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ ถ้าใช้การ์ดจอแล้วสามารถใช้ออนบอร์ดร่วมกันได้หรือเปล่าครับ

ถ้าทำได้ต้องตั้งค่าที่ตรงไหนยังไงครับ
    i3 550
    asus p7h55-m
    ขอบคุณครับ

หมายถึงอะไร ? แสดงผลพร้อมกันแต่เสียบอย่างละรูงั้นรึ

Comment

ใช่ครับ แบบว่าอยากใช้หลายจอ
      HDMI การ์ดจอตัวนึง
      HDMI ออนบอร์ดอีกตัวนึง
      แบบนี้ทำได้ไหมครับ
      Last edited by aoey2552; 8 Dec 2011, 10:22:19.

Comment

ถ้าเป็นออนบอร์ด AMD + การ์ดจอ AMD ทำได้ครับ แค่ไปเปิด Surround view ใน BIOS

ว่าแต่ ถ้าใช้การ์ดแยก ก็น่าจะมีช่อง DVI ด้วย ใช้หัวแปลงหรือสายแปลงจาก DVI ให้เป็น HDMI อีกอันก็ได้นี่ครับ ถ้าไม่สนใจเรื่องเสียง

Comment

แล้ว DVI แปลงเป็น HDMI คุณภาพของภาพ ต่างจาก HDMI แท้หรือเปล่าครับ
          จริง ๆ แล้วไม่ได้ซีเรียสเรื่องภาพเท่าไหร่ สายตามผมคงแยกความต่างไม่ออกหรอก
          อยากทราบไว้ประดับความรู้ไว้ครับ ขอบคุณมากมาย

Comment

HDMI = DVI + เสียงครับ

คุณภาพไม่ต่างกัน

Comment

ขอบคุณอย่างแรง

Comment

ต้องเป็นบอร์ด 1155 ครับชิป Z68 เท่านั้นที่ทำได้ตอนนี้ การทำยุ่งยากนิดหนี่ง บอร์ด1156ทำไม่ได้ครับ แต่ถ้าต้องการต่อหลายจอ การ์ดจอแยกเดียวนี้มันต่อได้สองจออยู่แล้วครับ ส่วนการ์ดจอ ATI HD5xxx ตอได้พร้อมกัน 3จอ
                Last edited by OTARO; 8 Dec 2011, 16:34:51.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ไม่เป็นไร ^^

Comment

Working...
                    X