Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามหน่อยครับ จะอัพไรเพิ่มดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามหน่อยครับ จะอัพไรเพิ่มดี

พอดีเพิ่งได้คอมมาจากพี่ชาย จะเอาไว้เล่น พวกเกมออฟไลน์นะครับ bf3 ไม่ทราบว่า สเปคแบบนี้ต้องอัพไรเพิ่มป่าวครับ

AMD ii X2 245
    hdd 500 g
    Ecs A785GM-M7
    DDR3 kingbok 2G
    ATI Radeon HD 4600 Series

ขอบคุณมากครับ

มีงบเท่าไรล่ะท่าน

ที่จะอัพคงเป็น ซีพียู แรม และการ์ดจอ

Comment

พอบอกได้ไหมครับต้องอัพอันไหนก่อน งบผมว่าจะเก็บอัพเรื่อยๆ ที่ละอย่างอะครับตอนนี้มี งบแค่ 2000 กว่าบาทเอง

Comment

สเปคเดิมพอถูไถได้ครับ

ถ้าจะอัพเล่น BF3 คงต้องมีงบเยอะๆหน่อย

ซีพียู 4 คอร์ (Phenom II x4 840........3390)

แรม 4 GB

การ์ดจอ HD6870 ขึ้น (6,400)

PSU ใหม่ (1,600-2,000)

สรุปคงประมาณ 12000 บาท

Comment

Originally posted by pkdqsojvpo View Post
          พอดีเพิ่งได้คอมมาจากพี่ชาย จะเอาไว้เล่น พวกเกมออฟไลน์นะครับ bf3 ไม่ทราบว่า สเปคแบบนี้ต้องอัพไรเพิ่มป่าวครับ

AMD ii X2 245
          hdd 500 g
          Ecs A785GM-M7
          DDR3 kingbok 2G
          ATI Radeon HD 4600 Series

ขอบคุณมากครับ
          ลองดูเป็นแนวทางครับแนะนำอัพแค่ VGA และยัด RAm เพิ่มก็น่าจะเล่นจบได้แล้วครับแค่ปรับต่ำๆลงมาหน่อย

เสียเงินครั้งแรก - ขาย VGA เดิม + งบไปคบ HD6670
          เสียเงินครั้งสอง - ยัด RAM เพิ่มไปอีก 2GB แนะนำ Bus เท่าและยี่ห้อเดียวกับตัวเดิม
          เสียเงินครั้งสาม - ขาย CPU เดิมหางบอีกซัก 2k ไปหา x4 840 มือหนึ่งหรือมือสองตามสะดวก

Comment

Working...
          X