Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sony Vegas กับ Adobe Premiere ตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sony Vegas กับ Adobe Premiere ตัวไหนดีครับ

มันแตกต่างกันยังไง เลือกใช้งานตัวไหนดี

Adobe Premiere มืออาชีพ

Comment

ความสามารถใกล้เคียงกันขึ้นเรื่อย ๆ
      แต่ยังไงก็ ตาม Premiere ไม่ทัน เหมือน Premiere vs final cut น่ะครับ
      เล่นของสูงไปเลย แนะนำให้เล่น Premiere

Comment

ใช้ทั้ง2ตัว ที่จริง Premiere มันก็ครอปคลุมหมดแล้ว

Comment

ความสามารถใกล้เคียงกันขึ้นเรื่อย ๆ
          แต่ยังไงก็ ตาม Premiere ไม่ทัน เหมือน Premiere vs final cut น่ะครับ
          เล่นของสูงไปเลย แนะนำให้เล่น Premiere
          ผมไม่เข้าใจ Premiere ไม่ทัน หมายความว่ายังไงครับ

Comment

Originally posted by iamwinterfall View Post
            ผมไม่เข้าใจ Premiere ไม่ทัน หมายความว่ายังไงครับ
            ความสามารถในการทำงานบางตัว Sony vegas ยังตาม Adobe Premiere ไม่ทัน ก็หมายถึง
            ลักษณะการทำงาน หลาย ๆอย่าง ของ Adobe Premiere เช่น ลูกเล่น หรือ แม้แต่กระทั้งส่วนเสริม หรือ Plugin ต่าง ๆและยัง มากันเป็นชุด ซึ่งสามารถใช้งาน โปรแกรม ตะกูล Adobe ได้ เหมือน กับ ตะกูลของ Final cut ซึ่งทำออกมาเป็น ชุดเพิ่มส่งเสริมซึ่งกันและกัน โดย sony vegas ก็ ว่าจะไม่ทำในส่วนของ Preduction ก็ ยังมี SoundFroce และโปรแกรม ทำแผ่น เช่นเดียวกันกับ Adobe , และ Final cut

ที่ตามไม่ทัน โดยส่วนใหญ่ ก็จะเป็น เรื่องนวตกรรม ความโดดเด่น ทันสมัย และความสามารถพิเศษอื่นๆ
            ยังไงก็ ลองศึกษาดูอีกที เพราะ ใช้ตัวไหนก็ ดีเหมือนกันหมด ถ้าใช้แล้ว สร้างงานที่ ถูกอกถูกใจ ลูกค้านะครับ

เออ อีกตัวอย่า ลืม Edius และก็ Avid นะครับ นี่ก็ ไม่ใช่เล่นๆ เหมือนกัน

Comment

สองตัวหลังไม่เคยได้ยินเลยครับ

ว่าแต่ 4 ตัวที่กล่าวมาข้างต้น ตัวไหน Render ไฟล์ได้ไวกว่ากันครับ

Comment

Originally posted by iamwinterfall View Post
                สองตัวหลังไม่เคยได้ยินเลยครับ

ว่าแต่ 4 ตัวที่กล่าวมาข้างต้น ตัวไหน Render ไฟล์ได้ไวกว่ากันครับ
                ความเร็วขึ้นอยู่กับ Timeline ที่ใช้ว่าใช่เยอะขนาดไหน Project ใหญ่ขนาดไหน DV หรือ HDTV
                จำนวนเวลา การใช้ Effect นี่คือส่วนของตัว Software
                และ จะเร็วขึ้นก็ ต้อง ประกอบด้วยการที่มี Hardware ที่สนับสนุนการทำงานครับ ตัวไหนเร็วกว่ากัน อันนี้ ต้องพิสูตรเองเพราะไม่สามารถจัด เครื่อง ที่ ครบเซต มาทดสอบได้
                แต่ถ้า เครื่อง PC บ้านๆ เราทีมี อุปกรณ์เล่นเกมส์เทพๆ ก็ ช่วยให้เร็วขึ้นได้เยอะ นะครับ

เอางี้ดีกว่าไหมครับ Movie Maker, Edius , Adobe Premiere, Sony vegas, Avid Luqic, Pinacle, Magix , Ulead, Corel, และอื่น ๆอีกมากมาย ส่วน Final cut ต้องกับ Macintosh

Comment

Working...
                X