Announcement

Collapse
No announcement yet.

I5 งบ 18.5 k ช่วยเสนอราคามาที ไม่เอา Hdd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• I5 งบ 18.5 k ช่วยเสนอราคามาที ไม่เอา Hdd

I5 ทนไม้ทนมืออะครับ
    MB ขอแบบ ทนๆ
    Ram 8GB
    VGA 192 bit
    PSU 80 ทองพอไว้ไหม
    ส่วน Hdd ราคาตอนนี้ผมไม่กล้าลงทุนจิงๆ แพงเวอร์ๆ
    เคส ก็อยากเปลี่ยนนะครับแต่พอดีมี cooler mater k62 อยู่ อิอิ
    ใช้งาน พิมงาน word power point ยิงไข่ แล้วก็ เกมส์offline มันส์ๆ
    ถามอีกหน่อยนะครับ ถ้าผมจะใช้ SSD มาเป็นไดร์OS มันจะทนกว่า เอาไปเก็บข้อมูลหรือเปล่าครับ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------Thahonet
    Last edited by ThahoNET; 8 Dec 2011, 11:50:40.

ความต้องการเกินงบครับ

i5 2500k.....................7190
    Asus P8P67 B3............3790

Kingston Hyper-X 8GB/1600.....1850
    SEASONIC X-SERRIES 760 W 80 Plus Gold ..........4900
    DVD LG 24X ...............600

งบหมดแล้วครับ

Comment

CORE I5 2500K 3.30 GHz

Asus P8P67 B3

ASUS PCI-E GF ENGTX550TIDCT/DI 1GB GDDR5

8 GB-1600 KINGSTON HYPER-X (KHX1600C9D3T1K2/8GX)

PSU ตัวไหนดีครับแนะนำหน่อย เอาแบบทนๆ

Comment

Originally posted by ThahoNET View Post
        Ram 8GB
        VGA 192 bit
        ส่วน Hdd ราคาตอนนี้ผมไม่กล้าลงทุนจิงๆ แพงเวอร์ๆ
        เคส ก็อยากเปลี่ยนนะครับแต่พอดีมี cooler mater k62 อยู่ อิอิ
        ใช้งาน พิมงาน word power point ยิงไข่ แล้วก็ เกมส์offline มันส์ๆ
        ถามอีกหน่อยนะครับ ถ้าผมจะใช้ SSD มาเป็นไดร์OS มันจะทนกว่า เอาไปเก็บข้อมูลหรือเปล่าครับ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------Thahonet
        ถ้าพูดถึงเรื่องทนมันแล้วแต่การใช้งานครับ ถ้าไม่ OC ใช้งานปกติ
        ไม่ค่อยเจอปัญหาไฟตก ไฟดับบ่อยๆ ก็ใช้ได้ยาวๆ อย่างน้อยๆ ก็จนหมดประกัน

ส่วน SSD มันให้ความเร็วในการถ่ายโอนข้อมูลสูง และแพงไม่นิยมซื้อมาเพื่อเก็บข้อมูลหรอกครับ
        จึงเหมาะเอามาลง OS ทำงาน Run โปรแกรมต่างๆ มากกว่าที่จะเก็บข้อมูลทิ้งไว้เฉยๆ

Comment

ลองดูครับ

CPU : Core i5 2310________________________5850
          M/B : Gigabyte PH67A-D3-B3 ________________3050
          VGA : Powercolor HD6790 __________________3990 (เล่นเกมแรงกว่า GTX550 Ti)
          RAM : Kingston Hyper X 8GB 1600(4GBx2) ______1,850
          HDD :
          DVD : LG 24X SATA ________________________600
          PSU : Scythe GOURIKI-III 500W_______________1950
          CASE : ThermalTake V3 ____________________1,100

รวม 18,400 บาท ของและราคาจากร้าน TK

Comment

ตามนั้น

ไม่ oc i5 2310 ก็เมพละ

Comment

Originally posted by ThahoNET View Post
              Ram 8GB
              VGA 192 bit

K62 มันของ Lian-Li Lancool น่ะครับท่านไม่ใช่ของ Cooler Master

CPU: Core i5-2400 3.10GHz. = 6190.-
              M/B: GIGABYTE GA-P67-DS3-B3 = 2950.-
              RAM: Kingston Hyper X 4GB 2GBx2 1600MHz. = 1150.-
              HDD: -
              VGA: GTX 560 1GB DDR5 = 6250.-
              DVD: -
              PSU: Scythe GOURIKI-III 500W = 1950.-
              CASE: เดิม

รวม = 18,490.-

Comment

Ram 8GB
                VGA 192 bit

แบบซื้อแยกชิ้น จ้างร้านประกอบหรือประกอบเอง ^^

CPU : CORE i5 2310 (2.90GHz) == 5,440 บาท Advice
                M/B : ASROCK H67M (SATA3/USB3) == 2,380 บาท Advice
                RAM : KINGSTON 4GB/1333 DDR3 == 650 บาท Advice
                HDD : -
                VGA : GIGABYTE GTX 560 GOC 1GB DDR5 == 5,930 บาท Advice
                DVD-RW : LG 24X SATA == 550 บาท Advice
                PSU : Scythe GOURIKI-III 600W == 2,250 บาท Compute & More
                CASE : ThermalTake V3 Black Edition == 1,100 บาท Compute & More

รวม 18,300 บาท

แนะนำเพิ่ม CPU Cooler : Cooler Master Hyper 212 Plus ราคา 790 บาท Compute & More
                มีงบเพิ่มก็ใส่แรม 4GB เข้าไปอีกแผง...จะได้ 8GB ตรงตามความต้องการครับ
                Last edited by wheelburn; 9 Dec 2011, 00:50:36.

Comment

Working...
                X