overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member

Default อยากได้ไวรัส เอาแบบแรงๆนะครับ

ผมอยากได้ไวรัสแบบ แรงๆนะครับ เอาแบบชนิดที่ว่าเมื่อติดแล้วต้อง ลงwindowsไหม่ครับ
    ผมอยากได้จะมาทดสอบโปรแกรมantivirusครับ ไม่ต้องห่วงว่าผมจะลงwindowsไหม่
    เพราะผม backup windows ไว้แล้ว ผมขอแบบแรงสุดๆก็ได้ครับ

OverclockZone Member fr3akyz's Avatar
    ลาดพร้าว EXPC:NANATI

ไปหาเสียบแฟรชไดร์ร้านเกมมั่วๆด บางร้านก็ไม่ดี ผมโดนมาจากร้านเกม พอมาเสียบที่บ้านปุ๊บ แรงครับ ลงวินโด้ใหม่ก็ไม่หายขอบอก

OverclockZone Member jirasak_be's Avatar

สงสัยต้องให้พี่ไปขอกับคุณหมอแล้วมั้งครับ ไวรัสสายพันธ์ไรครับ HIV หรือว่าอะไรมากมายครับ(มีแต่ไม่อยากให้โดนไวรัส แต่นี่อยากโดนไวรัส)

แรงจริงๆ ก็ พวก Win sility 32 ครับ พวกนี้ แอนตี้ไวรัสธรรมดา เอาไม่อยู่

เพราะมันกิน .exe ทั้งเครื่อง จะติดหมด

OverclockZone Member nuthailand's Avatar

Quote Originally Posted by jirasak_be View Post
    สงสัยต้องให้พี่ไปขอกับคุณหมอแล้วมั้งครับ ไวรัสสายพันธ์ไรครับ HIV หรือว่าอะไรมากมายครับ(มีแต่ไม่อยากให้โดนไวรัส แต่นี่อยากโดนไวรัส)

OverclockZone Member Boomza2540's Avatar
    Wehr, Baden W?rttemberg

คาปาสกี้ ไหวมะ ??? ถ้าไม่ไหว ผมหาตัวอื่นแทน ที่ความร้ายกาจรองลงมาจากไวรัสในเฟสบุค 2-10ขั้น.

OverclockZone Member [B]'s Avatar

เอาที่มันไปแก้ ค่า Bios เลยครับ แรงดี

OverclockZone Member fr3akyz's Avatar
    ลาดพร้าว EXPC:NANATI

Quote Originally Posted by ไซย่า View Post
    แรงจริงๆ ก็ พวก Win sility 32 ครับ พวกนี้ แอนตี้ไวรัสธรรมดา เอาไม่อยู่

เพราะมันกิน .exe ทั้งเครื่อง จะติดหมด
    อ่าๆๆๆ แบบนี้แหละที่ผมโดน มันล่อทั้งเครื่องและทุกHDDครับ กว่าจะแก้ได้ ลงวินโด้ไป7ที และต้องแช่แข็งกันด้วย นอต32รุ่นไหนก็เอาไม่อยู่
    และอย่างที่บอกครับว่ามันสอยEXE ทั้งหมด ก็หมายความว่า ช้าไปนิดเดียว หรือเสี้ยวเดียว มันก็จะไปทำให้โปรแกรมป้องกันไวรัส เป็นไวรัสซะเอง
    Last edited by fr3akyz; 10 Dec 2011 at 11:37:00.

OverclockZone Member Innocentz's Avatar

Quote Originally Posted by varunyou View Post
    ผมอยากได้ไวรัสแบบ แรงๆนะครับ เอาแบบชนิดที่ว่าเมื่อติดแล้วต้อง ลงwindowsไหม่ครับ
    ผมอยากได้จะมาทดสอบโปรแกรมantivirusครับ ไม่ต้องห่วงว่าผมจะลงwindowsไหม่
    เพราะผม backup windows ไว้แล้ว ผมขอแบบแรงสุดๆก็ได้ครับ
    ขอถามนิดครับ
    ใช้ software ตัวไหนป้องกันไวรัสครับ
    ใช้ os อะไรครับ

ปูเสื่อรอ...
    Last edited by Innocentz; 11 Dec 2011 at 02:56:06.

OverclockZone Member cbr150i's Avatar

ไม่ต้องลงanti ไวรัสสิครับ เดี๋ยวผมหาให้
    เข้าวินโดว์ไม่ได้ต้อง safe mode และ svchost.exe ขึ้นเป็น20 กว่าตัว CPU 100 ตลอด

Quote Originally Posted by fr3akyz View Post
    อ่าๆๆๆ แบบนี้แหละที่ผมโดน มันล่อทั้งเครื่องและทุกHDDครับ กว่าจะแก้ได้ ลงวินโด้ไป7ที และต้องแช่แข็งกันด้วย นอต32รุ่นไหนก็เอาไม่อยู่
    และอย่างที่บอกครับว่ามันสอยEXE ทั้งหมด ก็หมายความว่า ช้าไปนิดเดียว หรือเสี้ยวเดียว มันก็จะไปทำให้โปรแกรมป้องกันไวรัส เป็นไวรัสซะเอง
    นั้นแล ผมต้อง หาลบ exe ทุกไดรฟก่อน แล้วถึงลงวินโด่้ใหม่ ถึงจะหาย

อิอิ

มันส์ดี มีลุ้นมีเสียวง ว่าไวรัส กับคนเรา อะไรไวกว่ากั้น

OverclockZone Member univers99's Avatar

เพิ่งโดนเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เอา External ไปเสียบเพื่อก๊อปเกมลงให้โน็ตบุ๊คน้องๆแถวบ้าน
    ด้วยความสะเพร่าของเราเอง ปกติจะก๊อปใส่แฟรชไดรฟ์ก่อน แล้วค่อยไปเสียบก๊อปให้เครื่องอื่น
    ดันเอา Ext.HDD ไปเสียบเลย จากนั้นก็เจอ Recycle.Bin แล้วโฟลเดอร์งาน เกม โปรแกรม หนังของเราก็กลายไป .exe
    แล้วก็ไวรัสก็ซ่อนโฟลเดอร์เราอีก กว่าจะแก้ได้ ก็แทบแย่.... ปล.ไวรัสมีเยอะครับ หาเอาตามบ้านข้างๆ ร้านเกมส์
    แล้วก็เว็บดาวน์โหลดต่างๆ

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

จะติดไวรัส ไม่ติดไวรัส อยู่ที่คนใช้ โปรแกรมแค่ช่วย

อัพเดททุกวัน ก็ติดไวรัสได้

คนไม่ใช่แอนตี้ไวรัส ก็รอดไวรัสได้

อยู่ที่คนใช้งาน ไม่ใช่จะพึ่งแต่โปรแกรม ต้องรู้จักหาความรู้ในการป้องกันด้วย

OverclockZone Member jamejazz's Avatar

ร้านเน็ตผมเองใช้ Kaspersky Internet Security 2012 ทุกเครื่อง

ตั้งแต่เปิดร้านไม่มีปัญหาไวรัสเลย

OverclockZone Member sniperman's Avatar
    ต.วังตะเคียน อ.เมือง จ. ฉะเชิงเทรา

Quote Originally Posted by Boomza2540 View Post
    คาปาสกี้ ไหวมะ ??? ถ้าไม่ไหว ผมหาตัวอื่นแทน ที่ความร้ายกาจรองลงมาจากไวรัสในเฟสบุค 2-10ขั้น.
    แคสเปอร์สกาย หรือ คาปาสกี้ ผมงง เค้าเรียกกันยังไงเหรอครับ

OverclockZone Member jack8855's Avatar
    Phuket town and Patong

เทสไวรัส ลง vmware ดีกว่าครับ ง่าย สะดวก มันจะพังก็พังแค่ไฟล์จำลอง

OverclockZone Member

sality ไง แรงจิง โดนไป2 รอบ

OverclockZone Member Aquo1988's Avatar
    Engineering-North Bangkok

แนะนำเจ้า Bitdefenderจากประเทศโรมาเนียแต่ปัจจุบันอเมริกาซื้อบริษัทบริหารเอง ครับเพราะตอนนี้ใช้มันมาสี่ปีกว่าละไม่เคยเจอไวรัสเลย และเป็นอันดับของAntivirus ที่ดีที่สุดจากเว็บ Topten Review ของต่างประเทศเพราะมันจะจัดการไวรัสด้วยตัวของมันเองโดยไม่ต้องไปสั่งแสกน และสามารถปรับแต่งค่าได้ตามความต้องการของแต่ละคนได้ครับรองลงมาน่าจะเป็น Kaspersaky อันนี้ของรัสเซียรองมาจาก Bitdefender

ส่วนของฟรีไม่เสียตังแนะนำ Antivir และ AVG เท่านั้นที่ควรใช้ครับ เพราะอย่าง Nod32 ไม่มีของฟรีอย่างที่เข้าใจกันแต่แครกของแท้เขามาอีกทีนึงครับ

OverclockZone Member meow-meow's Avatar

Quote Originally Posted by Aquo1988 View Post
    แนะนำเจ้า Bitdefenderจากประเทศโรมาเนียแต่ปัจจุบันอเมริกาซื้อบริษัทบริหารเอง ครับเพราะตอนนี้ใช้มันมาสี่ปีกว่าละไม่เคยเจอไวรัสเลย และเป็นอันดับของAntivirus ที่ดีที่สุดจากเว็บ Topten Review ของต่างประเทศเพราะมันจะจัดการไวรัสด้วยตัวของมันเองโดยไม่ต้องไปสั่งแสกน และสามารถปรับแต่งค่าได้ตามความต้องการของแต่ละคนได้ครับรองลงมาน่าจะเป็น Kaspersaky อันนี้ของรัสเซียรองมาจาก Bitdefender

ส่วนของฟรีไม่เสียตังแนะนำ Antivir และ AVG เท่านั้นที่ควรใช้ครับ เพราะอย่าง Nod32 ไม่มีของฟรีอย่างที่เข้าใจกันแต่แครกของแท้เขามาอีกทีนึงครับ
    เวอร์์ชั่นล่าสุด***นมากครับ แดรกจนเครื่องอืดเลย แถมมันกินแบนด์วิดท์เนตอีก

Sent from my Dell Streak using Tapatalk

Bookmarks

Bookmarks