Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ไวรัส เอาแบบแรงๆนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ไวรัส เอาแบบแรงๆนะครับ

ผมอยากได้ไวรัสแบบ แรงๆนะครับ เอาแบบชนิดที่ว่าเมื่อติดแล้วต้อง ลงwindowsไหม่ครับ
    ผมอยากได้จะมาทดสอบโปรแกรมantivirusครับ ไม่ต้องห่วงว่าผมจะลงwindowsไหม่
    เพราะผม backup windows ไว้แล้ว ผมขอแบบแรงสุดๆก็ได้ครับ

ไปหาเสียบแฟรชไดร์ร้านเกมมั่วๆด บางร้านก็ไม่ดี ผมโดนมาจากร้านเกม พอมาเสียบที่บ้านปุ๊บ แรงครับ ลงวินโด้ใหม่ก็ไม่หายขอบอก

Comment

สงสัยต้องให้พี่ไปขอกับคุณหมอแล้วมั้งครับ ไวรัสสายพันธ์ไรครับ HIV หรือว่าอะไรมากมายครับ(มีแต่ไม่อยากให้โดนไวรัส แต่นี่อยากโดนไวรัส)

Comment

แรงจริงๆ ก็ พวก Win sility 32 ครับ พวกนี้ แอนตี้ไวรัสธรรมดา เอาไม่อยู่

เพราะมันกิน .exe ทั้งเครื่อง จะติดหมด

Comment

Originally posted by jirasak_be View Post
          สงสัยต้องให้พี่ไปขอกับคุณหมอแล้วมั้งครับ ไวรัสสายพันธ์ไรครับ HIV หรือว่าอะไรมากมายครับ(มีแต่ไม่อยากให้โดนไวรัส แต่นี่อยากโดนไวรัส)

Comment

คาปาสกี้ ไหวมะ ??? ถ้าไม่ไหว ผมหาตัวอื่นแทน ที่ความร้ายกาจรองลงมาจากไวรัสในเฟสบุค 2-10ขั้น.

Comment

เอาที่มันไปแก้ ค่า Bios เลยครับ แรงดี

Comment

Originally posted by ไซย่า View Post
                แรงจริงๆ ก็ พวก Win sility 32 ครับ พวกนี้ แอนตี้ไวรัสธรรมดา เอาไม่อยู่

เพราะมันกิน .exe ทั้งเครื่อง จะติดหมด
                อ่าๆๆๆ แบบนี้แหละที่ผมโดน มันล่อทั้งเครื่องและทุกHDDครับ กว่าจะแก้ได้ ลงวินโด้ไป7ที และต้องแช่แข็งกันด้วย นอต32รุ่นไหนก็เอาไม่อยู่
                และอย่างที่บอกครับว่ามันสอยEXE ทั้งหมด ก็หมายความว่า ช้าไปนิดเดียว หรือเสี้ยวเดียว มันก็จะไปทำให้โปรแกรมป้องกันไวรัส เป็นไวรัสซะเอง
                Last edited by fr3akyz; 10 Dec 2011, 11:37:00.

Comment

Originally posted by varunyou View Post
                  ผมอยากได้ไวรัสแบบ แรงๆนะครับ เอาแบบชนิดที่ว่าเมื่อติดแล้วต้อง ลงwindowsไหม่ครับ
                  ผมอยากได้จะมาทดสอบโปรแกรมantivirusครับ ไม่ต้องห่วงว่าผมจะลงwindowsไหม่
                  เพราะผม backup windows ไว้แล้ว ผมขอแบบแรงสุดๆก็ได้ครับ
                  ขอถามนิดครับ
                  ใช้ software ตัวไหนป้องกันไวรัสครับ
                  ใช้ os อะไรครับ

ปูเสื่อรอ...
                  Last edited by Innocentz; 11 Dec 2011, 02:56:06.

Comment

ไม่ต้องลงanti ไวรัสสิครับ เดี๋ยวผมหาให้
                    เข้าวินโดว์ไม่ได้ต้อง safe mode และ svchost.exe ขึ้นเป็น20 กว่าตัว CPU 100 ตลอด

Comment

Originally posted by fr3akyz View Post
                      อ่าๆๆๆ แบบนี้แหละที่ผมโดน มันล่อทั้งเครื่องและทุกHDDครับ กว่าจะแก้ได้ ลงวินโด้ไป7ที และต้องแช่แข็งกันด้วย นอต32รุ่นไหนก็เอาไม่อยู่
                      และอย่างที่บอกครับว่ามันสอยEXE ทั้งหมด ก็หมายความว่า ช้าไปนิดเดียว หรือเสี้ยวเดียว มันก็จะไปทำให้โปรแกรมป้องกันไวรัส เป็นไวรัสซะเอง
                      นั้นแล ผมต้อง หาลบ exe ทุกไดรฟก่อน แล้วถึงลงวินโด่้ใหม่ ถึงจะหาย

อิอิ

มันส์ดี มีลุ้นมีเสียวง ว่าไวรัส กับคนเรา อะไรไวกว่ากั้น

Comment

เพิ่งโดนเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เอา External ไปเสียบเพื่อก๊อปเกมลงให้โน็ตบุ๊คน้องๆแถวบ้าน
                        ด้วยความสะเพร่าของเราเอง ปกติจะก๊อปใส่แฟรชไดรฟ์ก่อน แล้วค่อยไปเสียบก๊อปให้เครื่องอื่น
                        ดันเอา Ext.HDD ไปเสียบเลย จากนั้นก็เจอ Recycle.Bin แล้วโฟลเดอร์งาน เกม โปรแกรม หนังของเราก็กลายไป .exe
                        แล้วก็ไวรัสก็ซ่อนโฟลเดอร์เราอีก กว่าจะแก้ได้ ก็แทบแย่.... ปล.ไวรัสมีเยอะครับ หาเอาตามบ้านข้างๆ ร้านเกมส์
                        แล้วก็เว็บดาวน์โหลดต่างๆ

Comment

จะติดไวรัส ไม่ติดไวรัส อยู่ที่คนใช้ โปรแกรมแค่ช่วย

อัพเดททุกวัน ก็ติดไวรัสได้

คนไม่ใช่แอนตี้ไวรัส ก็รอดไวรัสได้

อยู่ที่คนใช้งาน ไม่ใช่จะพึ่งแต่โปรแกรม ต้องรู้จักหาความรู้ในการป้องกันด้วย

Comment

ร้านเน็ตผมเองใช้ Kaspersky Internet Security 2012 ทุกเครื่อง

ตั้งแต่เปิดร้านไม่มีปัญหาไวรัสเลย

Comment

Originally posted by Boomza2540 View Post
                              คาปาสกี้ ไหวมะ ??? ถ้าไม่ไหว ผมหาตัวอื่นแทน ที่ความร้ายกาจรองลงมาจากไวรัสในเฟสบุค 2-10ขั้น.
                              แคสเปอร์สกาย หรือ คาปาสกี้ ผมงง เค้าเรียกกันยังไงเหรอครับ

Comment

Working...
                              X