Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้คับ ... cpuตัวใหนแรง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้คับ ... cpuตัวใหนแรง

cpu ของAMD แรงๆตัวใหนที่เท่า i5 มั่งคับ

แนวนี้อีกแระ
    Last edited by jamejazz; 8 Dec 2011, 13:57:57.

Comment

ไม่มีครับ ใช้ i5 นั่นแหละดีแล้ว

Comment

ถามมาตอบไป

เอาไปใช้ เปิดเว็บ เล่น face ดูหนัง ฟังเพลง แรงทุกตัว

เอาไป Bench ยอมแพ้ทุกตัว

Comment

I3 2100 ครับ แรกกว่า i5 อยู่หลานพันคะแนนครับ ?
          (ตอบแบบนี้ โกดกันไหมนะ)

Comment

ช่วงนี้มาเยอะ

Comment

อยากได้ตัวไหนก็จิ้มไปง่ายๆ .................... บอกได้แค่ อยากได้ของแรง ราคาถูกซื้อ AMD จบ

Comment

cpuแต่ละตัวมันแรงไม่เท่ากันหรอกครับ อยากได้แรงเท่า i5 ก้อต้องซื้อ i5 แต่ถ้าอยากให้แรงเท่า x6 1100t ก้อต้องซื้อ x6 1100t

Comment

Originally posted by mryo210 View Post
                  cpuแต่ละตัวมันแรงไม่เท่ากันหรอกครับ อยากได้แรงเท่า i5 ก้อต้องซื้อ i5 แต่ถ้าอยากให้แรงเท่า x6 1100t ก้อต้องซื้อ x6 1100t
                  นี่คือคำตอบที่ถูกต้อง !! จะแรงเท่ากันได้ไง ถ้าไม่ใช่ตัวเดียวกัน

Comment

CPU มันแรงไม่เท่ากันหรอกครับ ชอบตัวไหนก็หยิบตัวนั่นเลยดีกว่า ครับ.

Comment

ลองเปิดโยวกังหลายหลายจอดู I5 ได้จำนวนจอพอกะ x4640 เลย ผมว่า ตั้งแต่ 645 หรือฟีนอม 955 ขึ้นไปแรงกว่า I5 ทุกตัวแหละมั้ง

เอามาทำงานไรอ่ะครับ ถ้าเอามาเบนซมารค I5 กินขาดหมด แต่เอามาเล่นเกมออนไลนหลายหลายจอ แค่ 640 ก้เกินพอละครับ

Comment

i5 มันเทพจริงไรจริงครับ แต่ก็มาพร้อมราคา ถ้าอยากคุ้มค่าก็ต้อง AMD นี่ล่ะครับ

Comment

ไปซื้อมาลองทั้ง 2 ตัว
                          ตัวใหนเเรงเก็บไว้ ไม่เเรงขายต่อผม ผมรับที่500 เพราะมันไกล้พังเลยไม่เเรง

Comment

intel core i5 2500K แรง ถ้าใช้โปรแกรมพร้อมกันไม่มาก เบนมาร์คแรงสุด
                            AMD FX8120 แรงน้อยกว่า i5 เบนมาร์คแพ้เกือบหมดยกเว้น 3d mark แต่ว่ามันลื่นกว่านะถ้าเปิดโปรแกรมพร้อมกันเยอะๆ

i5 รวบรวมพลังไปงานไปคำนวณงานเดียว ทำให้เบนมาร์คแรงกว่า ใช้ที่ละโปรแกรม จัด i5
                            AMD จัดสรรอย่างเท่าเทียมทุกงาน เบนมาร์คแพ้ แต่ใช้งานจริงลื่นกว่า ใช้งานหลายโปรแกรมพร้อมกัน จัด AMD

ปล.ใช้ Q8400 กับ pentium dual core T4200 ไม่ได้ใช้ทั้งสองตัวข้างบน
                            Last edited by yoknipas; 8 Dec 2011, 16:17:53.

Comment

ชอบอันไหนก็ซื้อเลยครับ

Comment

Working...
                              X