Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU มีผลต่อการ OC ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU มีผลต่อการ OC ไหมครับ

คือผมอยากรู้ว่า PSU บ้านๆติดเคส จะ OC ได้ไกล พอๆกับ PSU ซื้อแยกไหมครับ

PSU ติดกับเคส ตู๊มมม ถ้า ชอบ OC ซื้อแยกๆดีกว่า 80+ ไฟนิ่งๆ

Comment

มี

Comment

ลงทุนซื้อแยกดีกว่า เอาเดิมติดเคสระวังมาจะเอาชีวิตอุปกรณ์ตัวอื่นไปด้วย (ถ้าชอบ 0c นะ)

Comment

ปัญหาคือ ลาก ไม่ไปครับ คือผมเพิ่มไฟเลี้ยง cpu แล้ว พอ boot มันค้างตรงหน้า bios ครับ

Comment

Originally posted by ronaldo c7 View Post
            ปัญหาคือ ลาก ไม่ไปครับ คือผมเพิ่มไฟเลี้ยง cpu แล้ว พอ boot มันค้างตรงหน้า bios ครับ
            ลองไล่ไฟที่ระดับอื่นดูหรือยังครับ อัดไฟ เพิ่มตัวคูณแล้วไม่ได้หมายความว่ามันจะเปิดติดทุกครั้งนะครับ

Comment

Originally posted by omyimtogo View Post
              ลองไล่ไฟที่ระดับอื่นดูหรือยังครับ อัดไฟ เพิ่มตัวคูณแล้วไม่ได้หมายความว่ามันจะเปิดติดทุกครั้งนะครับ
              เพิ่มไฟหมดแล้วครับ แรมก็เพิ่มไฟ แต่ก็ยังค้างหน้าไบออส เด่วยังไงผมจะลองเปลี่ยน psu ครับ

Comment

มี ครับ ตอนแรกผมใช้ x4 840 กับ psu บ้านๆ oc ไป 3.84 เทสไป ใช้งานได้ปกติดีครับ

แต่พอผมเปลื่ยนมาเป็น x6 1090t เท่านั้นแหละ เทส Linx ได้ 10 นาที ดับไปเลยครับ

psu พังเลย 555+ ตอนนี้ไปถอยมาใหม่ ละ

Comment

มีผลครับ และมีมากๆด้วยครับ ถ้า OC เพราะเวลาเรา OC แล้วเนี่ย ความต้องการไฟที่นิ่งและแรง มันต้องการเป็นอย่างมากครับ ซึ่งถ้า PSU ที่ติดเคสหรือตัวที่ราคาไม่กี่ร้อยเนี่ย แค่ไม่ OC ก็ทำงานแทบระเบิดแล้วครับ ยิ่งถ้าใส่อุปกรณ์มากๆ เข้าไปด้วยแล้วละก็ PSU ตัวเดียวก็สามารถพาอุปกรณ์ทั้งหมดที่อยู่ในเคสราคาเรือนหมื่นลงนรกไปได้อย่างง่ายดายนะครับ บางคนมองว่า PSU ไม่จำเป็น ไม่ต้องใส่ใจมาก ที่จริงแล้วมันเป็นอุปกรณ์ที่เราต้องใส่ใจและควรให้ความสำคัญเป็นอย่างมากนะครับเพราะถ้า PSU ดี อุปกรณ์ทั้งหมดที่อยู่ในเคสทั้งหมดก็จะทำงานดีด้วยครับ ไม่งอแงหรืองอนบ่อยๆ นะครับ

Comment

Originally posted by ronaldo c7 View Post
                    เคยเป็น เข้า BIOS ไม่ได้เลยก็มี ต้อง Re Bios ใหม่

Comment

Working...
                    X