Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง การ์ดจอ GigaByte กับ ASUS ไหนดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง การ์ดจอ GigaByte กับ ASUS ไหนดีกว่ากัน

พอดีผมจะซื้อการ์ดจอใหม่ งบ ไม่เกิน 3000 บาท ที่ดูไว้ 1GB (III) PCIe GT440 "GigaByte" Over Clock HDMI กับ 1GB (V) PCIe GT440 "ASUS" HDMI (DCOM/Synnex)

แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

ของดีไซ ASUS ครับ

Comment

ถ้าเป็นยี่ห้อ ผมเลือก ASUS

แต่ถ้าระหว่าง 2 ตัวนี้ ไม่รู้ว่าตัวไหนเป็น DDR3 หรือ DDR5 ยังไงก็ให้เลือกตัวที่เป็น DDR5 ไว้

Comment

Originally posted by parkza14 View Post
        ของดีไซ ASUS ครับ
        ตัวนี้หน่ะเหรอ ไม่ไหวมั้ง 55+

Comment

Originally posted by SuperDOM View Post
          ถ้าเป็นยี่ห้อ ผมเลือก ASUS

แต่ถ้าระหว่าง 2 ตัวนี้ ไม่รู้ว่าตัวไหนเป็น DDR3 หรือ DDR5 ยังไงก็ให้เลือกตัวที่เป็น DDR5 ไว้
          DDR5 +1

Comment

ถ้าเป็นการ์ด nonref ผมชอบตระกูล DC ของ Asus นะ เนี๊ยบกว่า บ๋วยมว๊ากกกกกกกกกก

ปล.ผมใช้บ๋วย nonref อยู่ การ์ดตัวต่อไปผมว่าจะไม่เล่นบ๋วยแล้ว

Comment

Originally posted by fuse2534 View Post
              พอดีผมจะซื้อการ์ดจอใหม่ งบ ไม่เกิน 3000 บาท ที่ดูไว้ 1GB (III) PCIe GT440 "GigaByte" Over Clock HDMI กับ 1GB (V) PCIe GT440 "ASUS" HDMI (DCOM/Synnex)

แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ
              ถ้าจะซื้อ 440 ลองไปมอง HD6670 ดีกว่ามั้ยครับ

Comment

Asus +1 ครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นครับ

Comment

ASUS

เพราะลูกเล่นเยอะกว่า [พวกตัวปรับไฟ, ระบบระบายความร้อนแบบ Direct CU ๆลๆ] รวมถึงคุณภาพชิ้นงาน

แต่ประกันนี้ผีเข้าผีออก แล้วแต่เจ้าว่าได้ประกันเจ้าใหนมา ของ Gig ประกันจะเทพกว่าหน่อย

Comment

รุ่นกลาง ถึง ล่าง เกรดพอๆ กัน

ถ้ารุ่นพวก GTX ไปแล้ว ผมว่า Asus วัสดุ ดีกว่า ชัดเจน

Comment

จด ๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                          จด ๆ
                          เมื่อไหร่จะได้อัพลายเซ็นต์ รอจนเหงือกแห้งแล้ว o_O"

Comment

พอๆกันครับ แล้วแต่รุ่น

แต่ถ้าเป็นรุ่นใหญ่ๆ เอาเย็นเข้าว่า ส่วนตัวผมคิดว่า Gigabyte โดนกว่าครับ แถมราคาประหยัดกว่าอีก

Comment

Originally posted by wisidsak View Post
                              รุ่นกลาง ถึง ล่าง เกรดพอๆ กัน

ถ้ารุ่นพวก GTX ไปแล้ว ผมว่า Asus วัสดุ ดีกว่า ชัดเจน
                              เห็นตามนั้น

Asus ราคาจะมากกว่าหน่อยแต่ผมก็ว่าสมราคา

Comment

Working...
                              X