overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 118
    OverclockZone Member neda's Avatar
    รถไฟฟ้าBTS ปากน้ำ สำโรง บางนา ซีคอน

Default synnex เอาอีกแล้ว T T

synnex เอาอีกแล้ว
    จากกระทู้เดิม นำ550ti ไปเคลม ช่างเสนออัพรุ่น ราคาสุดแพงเวอร์ จากกระทู้เดิม http://www.overclockzone.com/forums/...ครับ

โทรไปตามเรื่องที่ศูนย์ ประจำ เฉลี่ย2-3วันที เพราะทางsynnex บอกจะโทรมาแจ้ง ก็รอไปเหอะๆ ไม่ค่อยจะโทรมา

จนโทรไปบ่อยๆ จนsynnex รับผิดชอบ โดยการเปลี่ยนตัวใหม่ให้ เป็นของขาย ตัวใหม่ๆ ไม่ใช่ของเคลม ดูข้างกล่อง เพิ่งนำเข้ามาเดือน พ.ย

และsynnexได้โทรมาขอโทษ และหวังว่าจะรู้สึกดีกับบริษัท

แต่พอถึงวันรับของกลับมา กลับส่งของไปพันทิพ ทั้งที่ เราแจ้งไป2-3รอบ ว่าให้มาส่งของซีค่อน synnexก็บอกว่ารับเรื่องเปลี่ยนสถานที่ส่งของคืนแล้ว แต่ก็ยังพราดส่งไปพันทิพอีก - -.

ไปเอาของ ดีใจว่าจะได้ใช้ และได้ใช้แน่ๆ บ้านอยู่ปากน้ำ ไปเอาถึงประตูน้ำ แต่กลับมาอาการภาพแตก ทันทีตั้งแต่บู๊ตเครื่อง อาการหนักกว่า ตอนแรกอีก

เอาvga ตัวอื่นมาเสียบก็ไม่เป็น ใช้ออนบอร์ด ก็ไม่เป็น

เปลี่ยนบอร์ด ก็เหมิอนเดิม

รับมาวันเสาร์ จะเอาไปเคลมก็ ศุนย์ก็ปิดวันอาทิตย์ และวันจันวันพ่อปิด วันนี้เลยไปเคลมที่ศุนย์ซีค่อน เข้าไปปุป อ่านในบนโต๊ะส่งเคลมมีเขียนว่า ให้ใช้คำพูดสุภาพ กับพนักงาน ขอบคุณค่ะ

แปลว่า บริการหลังการขายแบบนี้เลยเจอลูกค้าโวยบ่อย

ให้รอเป็นเดือน พอจะอัพรุ่น ก็คิดราคาแพงเว่อร์ พอเปลี่ยนตัวใหม่บอกว่าของขายให้ ไม่ใช่ของซ่อม ก็ยังเสีย ขนาดของใหม่ๆ แล้วต่อไปจะกล้าซื้อของเจ้านี้ไหม ขนาดของใหม่ๆ เบิกจากฝ่ายขาย ยังเสียเลย
    ต่อไป ลูกค้าจะกล้าซื้อประกันของเจ้านี้อีกไหม ขนาดของใหม่ยังมีปัญหา
    - -.

รอมานานก็ไม่ได้ใช้ เสียเวลามากๆ เสียเวลาเดินทาง รถก็แสนติด เดี๊ยวรอวันเสาร์ ว่าทางsynnex จะรับผิดชอบยังใง

เพราะจนท ที่รับเรื่องเขาก็บอกว่าไม่มีอำนาจ ถ้าจะเปลี่ยนตัวใหม่ไห้อีกรอบ ทางผู้ไหญ่เขาจะว่าเอา แต่ไม่กลัวลูกค้าว่าเลยรึ ถามว่าไม่ตรวจเช็คvga ก่อนส่งให้ลูกค้าหรอ เขาบอก ของใหม่ ก่อนจะวางจำหน่าย จะสุ่มตรวจ แต่ถ้าของซ่อมจะตรวจก่อนเปลี่ยน
    อืม.
    Last edited by neda; 19 Dec 2011 at 12:05:15.

OverclockZone Member Gumblar's Avatar

+1 ให้ความกากกากกากของ Synnex ในปัจจุบันนี้

ผมมี 6950DCII ประกันกากเจ้านี้อยู่

ฝากกระทู้นี้ด้วย
    http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1551320
    Last edited by Gumblar; 8 Dec 2011 at 23:10:58.

OverclockZone Member neda's Avatar
    รถไฟฟ้าBTS ปากน้ำ สำโรง บางนา ซีคอน

Quote Originally Posted by Gumblar View Post
    +1 ให้ความกากกากกากของ Synnex ในปัจจุบันนี้

ผมมี 6950DCII ประกันกากเจ้านี้อยู่

ฝากกระทู้นี้ด้วย
    http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1551320
    มีเพื่อนร่วมชะตากรรมเยอะเลยนะครับ

OverclockZone Member canivora's Avatar

เคยเคลม M/B ไม่ต้องเช็คเลย เค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย แต่อัพรุ่นนี่ยังไม่เคยท่าทางน่ากลัว อิ อิ

ผมก็โดนมาแล้ว synnex

ขนาดแค่บอร์ดราคาพันนิดๆเองง่ะ คิดดูสิ

OverclockZone Member Joelshi's Avatar

จำได้เมื่อสี่ปีทีแล้ว มีแต่คนแนะนำประกันนี้ อย่าไปเอาของ dcom

แต่ตอนนี้ synnex เป็นซะงี้แล้ว .. ผมควรเลือกประกันของอะไรดีสุดครับ

chokuun's Avatar

เมนบอร์ด c5f ประกัน synyx เหมือนกัน
    กำลังจะเอาไปเคลม ชักเสียวแหะ

OverclockZone Member MrRhang's Avatar

ไม่มีอะไรแน่นอน... ดีนะตอนนี้เป็นของดีคอม

OverclockZone Member A_kunG's Avatar

Synnex เค้าปรับเปลี่ยนนโยบายการเคลมใหม่ครับ ไม่ใช้จะเคลมง่ายได้ตัวใหม่อย่างเก่าแล้ว

คนรู้จักผมก็โดนมา ซื้อการ์ดรุนหนึ่งมา12000 ใช้ไปเดือนกว่าๆมีปัญหา ไปเคลม(ซ่อม)กลับมาใช้ได้อีก4วันเสียอีก

ทีนี้ไปจะเปลี่ยนตัวใหม่ Synnex บอกต้องจ่ายส่วนต่าง2000ถึงจะได้ตัวใหม่รุ่นเดิม

พระเจ้าใช้ไม่ถึง2เดือนแมร่งตีราคาเหลือ10000 ต่อรองไปมาเพื่อนผมใจร้อนยอมจ่าย1500ได้ตัวใหม่เริ่มประกันใหม่

เท่ากับว่า มาซื้อการ์ดตัวนี้หมดไป13500 เหอะๆ

OverclockZone Member roadking's Avatar
    แอดวานซ์อีเล็คโทรนิคส์

ผมว่านะขึ้นอยู่กับแต่ละ 0 0 ที่พิดโลกไม่เคยมีปัญหานะส่งเลมให้ลูกค้าประจำไม่ต้องรอเทสพอฟังอาการจากเราก็หยิบตัวใหม่มา
    เปลี่ยนให้ทันที

ประกันกากๆเจ้านี้ ผมก็เคยโดนมาแนวๆ คือเอาจอ LCD ที่มันเสียไปเครม ..ไปกลับ 3 รอบได้รับกลับมาเป็นของเดิมตลอด ไม่ได้ซ่อมหรือเปลี่ยนอะไรเลย ในใบปิดหน้าแจ้งซ่อมมันก็เขียนนะว่าเปลี่ยน/ซ่อมโน่นนี่ โคดห่วย แฟลชไดร์ฟพังเอาไปเครมก็โดนตัดประกัน จากไลฟ์ไทม์เหลือสามเดือนบ้างหกเดือนบ้าง เลิกซื้อนานแล้วถ้าเจอสติกเกอร์ประกัน Synnex

OverclockZone Member phiphob's Avatar
    ศรีราชา-นวมินทร์-บางกะปิ

ของอย่างงี้มันต้องเจอกับตัวเองก่อนครับถึงจะรู้ ผมเจอมาแล้วและแจ้งไปครั้งแรกๆก็ไม่มีใครเชื่อ....
    ตอนนี้ผมเริ่มทำใจแล้วกับประกันเจ้านี้ ยิ่งถ้าเป็นของกิ๊กด้วยนะ คงต้องเป็นตัวเลือกสุดท้ายสำหรับผม

Super Moderator

ผมไม่ชอบประกันนี้ นึกขำตอนมีคนบอกว่าเทพ

OverclockZone Member

เจอมาด้วย เอาโน๊ตบุ๊ค ไปเคลมครับ ขาพับจอแตก เปลี่ยนใหม่ทั้งอัน ดีใจมากอยู่ในประกันได้ของใหม่
    กลับถึงบ้านเปิดดูจอภาพมันลาย เหมือนเป็นคลื่นทะแยงมุม ทั้งจอครับ ไอ้ทำอย่างอื่นไม่เป็นไร
    แต่ทำงานเอกสารครับ ตามันลาย ตอนไปเคลมพนักงานก็ซักซะยาว เครื่องมันตกมั้ย อย่างนั้นอย่างนี้
    ก็น็อตมันหลวมให้ผมทำไงครับ เปิดเข้าเปิดออกมันก็เลยแตก ซ่อมเองก็ไม่กล้า ....

OverclockZone Member mtkumloaw's Avatar

ไม่รู้ว่าห่วยป่าวนะครับ เพราะ พังก็ซื้อใหม่เลยอะครับ ไม่ชอบรอ อิอิอิ

OverclockZone Member Echizen14's Avatar

อ้อนึกได้แล้ว เคยเอาการ์ดจอ 8400GS ไปเคลม แต่เคลมผ่านร้าน ส่งตัวเดิมกลับบมาบอกว่า ไม่มีซีเรี่ยล ซับ ***เหวอะไรของมันก็ไม่รู้ ก็เลย ช่างแม่..ง ไม่เคลมก็ได้วะ แต่ถ้าเป็นตัวแพงนี่มีโวยวาย หลังจากนั้นก็เดินออกมาจากร้านแบบงงๆ

Banned

ไม่รู้สิ ซื้ออะไร ไม่เคยคิดซื้อประกันเจ้านี้อยุ่แล้วเคยเจอกับตัวแล้ว โทรไปคุยอย่างพอเอาไปเครมจิงบอกอีกอย่าง
    ไม่อะไรในเครื่อง เป็นของประกันนี้ละ

คนที่ขายของประกันนี้ติดมันเรียกเทพได้ไง งงกับมัน

OverclockZone Member boomxbig1's Avatar
    Bangkok Thailand

อาการแย่มากเลยนะครับ เห็นอกเห็นใจ บริการแบบนี้แย่มาก ผมก็เคยโดน รอไปเหอะๆ(รอผมตายก่อน)

OverclockZone Member boomxbig1's Avatar
    Bangkok Thailand

Quote Originally Posted by bituboza View Post
    เจอมาด้วย เอาโน๊ตบุ๊ค ไปเคลมครับ ขาพับจอแตก เปลี่ยนใหม่ทั้งอัน ดีใจมากอยู่ในประกันได้ของใหม่
    กลับถึงบ้านเปิดดูจอภาพมันลาย เหมือนเป็นคลื่นทะแยงมุม ทั้งจอครับ ไอ้ทำอย่างอื่นไม่เป็นไร
    แต่ทำงานเอกสารครับ ตามันลาย ตอนไปเคลมพนักงานก็ซักซะยาว เครื่องมันตกมั้ย อย่างนั้นอย่างนี้
    ก็น็อตมันหลวมให้ผมทำไงครับ เปิดเข้าเปิดออกมันก็เลยแตก ซ่อมเองก็ไม่กล้า ....
    มันเลวมากนะครับแบบนี้

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ประกันเทพ > คนไช้เยอะ > ใด้ใจ > นิสัยเสีย > ประกันห่วย > สำนึก > ปรับปรุงตัว > กลับมาเป็นประกันเทพ

แล้วก็วนแบบนี้ไปเรื่อยๆ

Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks