Announcement

Collapse
No announcement yet.

synnex เอาอีกแล้ว T T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ้อนึกได้แล้ว เคยเอาการ์ดจอ 8400GS ไปเคลม แต่เคลมผ่านร้าน ส่งตัวเดิมกลับบมาบอกว่า ไม่มีซีเรี่ยล ซับ ***เหวอะไรของมันก็ไม่รู้ ก็เลย ช่างแม่..ง ไม่เคลมก็ได้วะ แต่ถ้าเป็นตัวแพงนี่มีโวยวาย หลังจากนั้นก็เดินออกมาจากร้านแบบงงๆ

Comment

ไม่รู้สิ ซื้ออะไร ไม่เคยคิดซื้อประกันเจ้านี้อยุ่แล้วเคยเจอกับตัวแล้ว โทรไปคุยอย่างพอเอาไปเครมจิงบอกอีกอย่าง
      ไม่อะไรในเครื่อง เป็นของประกันนี้ละ

คนที่ขายของประกันนี้ติดมันเรียกเทพได้ไง งงกับมัน

Comment

อาการแย่มากเลยนะครับ เห็นอกเห็นใจ บริการแบบนี้แย่มาก ผมก็เคยโดน รอไปเหอะๆ(รอผมตายก่อน)

Comment

Originally posted by bituboza View Post
          เจอมาด้วย เอาโน๊ตบุ๊ค ไปเคลมครับ ขาพับจอแตก เปลี่ยนใหม่ทั้งอัน ดีใจมากอยู่ในประกันได้ของใหม่
          กลับถึงบ้านเปิดดูจอภาพมันลาย เหมือนเป็นคลื่นทะแยงมุม ทั้งจอครับ ไอ้ทำอย่างอื่นไม่เป็นไร
          แต่ทำงานเอกสารครับ ตามันลาย ตอนไปเคลมพนักงานก็ซักซะยาว เครื่องมันตกมั้ย อย่างนั้นอย่างนี้
          ก็น็อตมันหลวมให้ผมทำไงครับ เปิดเข้าเปิดออกมันก็เลยแตก ซ่อมเองก็ไม่กล้า ....
          มันเลวมากนะครับแบบนี้

Comment

ประกันเทพ > คนไช้เยอะ > ใด้ใจ > นิสัยเสีย > ประกันห่วย > สำนึก > ปรับปรุงตัว > กลับมาเป็นประกันเทพ

แล้วก็วนแบบนี้ไปเรื่อยๆ

Comment

HDD ผมจมไป 2 เดือนเต็ม ๆ กับ Synnex

ณ วันนี้มันก็ยังไม่โผล่ ไม่ไหวโทรไปตามแล้วครับ ค่าโทรศัพท์จะได้ HDD ลูกใหม่แล้ว 555+

Comment

570 ผมก็เพิ่งได้กลับมาครับ รวมเวลาทั้งหมดแล้วก็ 2 เดือนกว่าๆ

Comment

ผมก็มีเรื่อง เฮงซวยกับประกันเจ้านี้ กับ GIG HD6870 oc
                  อาการเล่นเกมส์หนักๆแล้วดับวูบ เครมมา 3 ครั้งแล้ว ส่งการ์ดที่เน่าๆมาให้ทุกรอบ

ซื้อมา อาการเล่นเกมส์ร้อนแล้วดับ ส่งเครม 1 เดือน ได้ตัวอื่น อาการเดิมๆ เลย
                  ส่งเครมครั้งที่ 2 1 เดือนได้ตัวอื่นกลับมา อาการเล่นแล้วไม่ดับ แต่ดูหนังเล่นเนท ค้าง
                  แล้วก็ขึ้น VPU recover เปลี่ยน driver กี่ตัวก็เป็น ส่งเครมอีกรอบ

ครั้งที่ 3 เครมตั้งแต่ 5-9-54 จนบัดนี้ และปัญหาหนักเลยก็คือ ช่างเฮงซวยของมันบอกเทสแล้ว
                  การ์ดไม่มีปัญหา ตั้งแต่ครั้งแรกที่ส่งเครมเลยด้วย เลยยืนยันจะส่ง ตัวเก่ากลับมาให้

ระหว่างที่เครม ก็คุยกับมันขอเปลี่ยน ยี่ห้อ ขออัพรุ่น หรือ ขอคืนเงิน ก็มีคนมารับปากส่งเดช
                  แต่ไม่มีอะไรดีขึ้น สุดท้าย มันยืนยันว่าต้องเอารุ่นนี้ได้อย่างเดียวเท่านั้น

ทุกวันนี้ผม ตั้งใจจะไม่เอาแล้ว โทรไปก็คุยกันไม่รู้เรื่องการ์ดเฮงซวย + ประกันห่วยแตก
                  ซื้อมาก็เหมือนทิ้งเปล่าไม่เคย ได้ใช้เล่นเกมส์จริงจังสักที เสียเงินต้องมาเสียความรู้สึก
                  เสียเวลาทำมาหากิน ใช้ แค่ HD4850 ดูหนังอยู่ตลอดก็พอละ แล้วก็ไม่เคยเล่นเกมส์
                  มาตั้งนานแล้ว ไม่ว่าจะมีหรือไม่มีการ์ด ก็ไม่ใสใจเท่าไหร่แล้ว

ตอนนี้ synnex มันก็กินบุญเก่า ที่ทำมาหลายๆปีก่อนก็เท่านั้นแหละ

(ผมก็แค่อยากระบายบ้าง อย่าถือสาผมเลย)

Comment

แย่แล้วผม synnex ทั้งเครื่อง ยกเว้นการ์ดจอ

Comment

Originally posted by tomyumgoong View Post
                      ผมก็มีเรื่อง เฮงซวยกับประกันเจ้านี้ กับ GIG HD6870 oc
                      อาการเล่นเกมส์หนักๆแล้วดับวูบ เครมมา 3 ครั้งแล้ว ส่งการ์ดที่เน่าๆมาให้ทุกรอบ

ซื้อมา อาการเล่นเกมส์ร้อนแล้วดับ ส่งเครม 1 เดือน ได้ตัวอื่น อาการเดิมๆ เลย
                      ส่งเครมครั้งที่ 2 1 เดือนได้ตัวอื่นกลับมา อาการเล่นแล้วไม่ดับ แต่ดูหนังเล่นเนท ค้าง
                      แล้วก็ขึ้น VPU recover เปลี่ยน driver กี่ตัวก็เป็น ส่งเครมอีกรอบ

ครั้งที่ 3 เครมตั้งแต่ 5-9-54 จนบัดนี้ และปัญหาหนักเลยก็คือ ช่างเฮงซวยของมันบอกเทสแล้ว
                      การ์ดไม่มีปัญหา ตั้งแต่ครั้งแรกที่ส่งเครมเลยด้วย เลยยืนยันจะส่ง ตัวเก่ากลับมาให้

ระหว่างที่เครม ก็คุยกับมันขอเปลี่ยน ยี่ห้อ ขออัพรุ่น หรือ ขอคืนเงิน ก็มีคนมารับปากส่งเดช
                      แต่ไม่มีอะไรดีขึ้น สุดท้าย มันยืนยันว่าต้องเอารุ่นนี้ได้อย่างเดียวเท่านั้น

ทุกวันนี้ผม ตั้งใจจะไม่เอาแล้ว โทรไปก็คุยกันไม่รู้เรื่องการ์ดเฮงซวย + ประกันห่วยแตก
                      ซื้อมาก็เหมือนทิ้งเปล่าไม่เคย ได้ใช้เล่นเกมส์จริงจังสักที เสียเงินต้องมาเสียความรู้สึก
                      เสียเวลาทำมาหากิน ใช้ แค่ HD4850 ดูหนังอยู่ตลอดก็พอละ แล้วก็ไม่เคยเล่นเกมส์
                      มาตั้งนานแล้ว ไม่ว่าจะมีหรือไม่มีการ์ด ก็ไม่ใสใจเท่าไหร่แล้ว

ตอนนี้ synnex มันก็กินบุญเก่า ที่ทำมาหลายๆปีก่อนก็เท่านั้นแหละ

(ผมก็แค่อยากระบายบ้าง อย่าถือสาผมเลย)
                      PSUไหวอ่ะป่าว เล่นแล้ววูบดับเห็นเค้าว่าไฟไม่พออ่ะ

Comment

Originally posted by sawangwut3 View Post
                        PSUไหวอ่ะป่าว เล่นแล้ววูบดับเห็นเค้าว่าไฟไม่พออ่ะ
                        กว่าผมจะส่งการ์ดไปเครม ผมลองเปลี่ยน PSU มาหลายตัวแล้วครับ tagan u37 600 w ซื้อมาลอง 2 ตัว ก็อาการเดิม
                        สุดท้ายแค่เปิดฝาข้าง เปิดแอร์ เอาพัดลมเป่าอัดการ์ดจอ ก็เล่นได้เป็นชั่วโมงไม่ได้ดับแล้วครับ

ตอนนี้ใช้ icute 650 w หมดประกันแล้ว กับ HD 4850

Comment

จำได้ว่าผมเคยโดนเจ้านี้ทำเส้นอยู่คับ 2ปีก่อน เครมฮาสดิสนี่ละ ส่งมาให้เป็นฮาสดิสเน่า -*- อนาท

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                            ประกันเทพ > คนไช้เยอะ > ใด้ใจ > นิสัยเสีย > ประกันห่วย > สำนึก > ปรับปรุงตัว > กลับมาเป็นประกันเทพ

แล้วก็วนแบบนี้ไปเรื่อยๆ
                            เป็นอย่างนี้ตลอด เปงวัฐจักร

Comment

Originally posted by boomxbig1 View Post
                              มันเลวมากนะครับแบบนี้
                              ที่ผมได้ข่าวมาจากเพื่อน คือ พนง.มันเิปิดร้านซ่อมโน็ตบุ๊คของมันเอง อยู่ด้วย ไหงมาทำกันได้

Comment

Originally posted by PondACM View Post
                                แย่แล้วผม synnex ทั้งเครื่อง ยกเว้นการ์ดจอ
                                ผมดิทั้งเครื่อง -*-:

Comment

Working...
                                X