Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ CPU NOTEBOOK AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ CPU NOTEBOOK AMD

พอดีกำลังเล็ง NOTEBOOK ใหม่อยู่อ่ะครับ อยากทราบว่า CPU พกพาของฝั่ง AMD ตัวไหนTOP ที่สุดในตอนนี้ อ่ะครับ
    ผมไม่ได้เกรียนนะครับ ผม FANBOY AMD มีของ Notebook ของ Intel (i5) อยู่ Multitasking ไม่สะดวกเลย จะสอยใหม่เพื่ออนาคตน่ะครับ
    จากที่ดู AMD ราคาดีกว่ามาก จึงสอบถามข้อมูลในนี้ดูครับ
    ขอบคุณครับ ขอให้ความหล่อจงสถิตย์กับทุกท่าน

top สุดไม่ทราบครับ แต่ผมเชียร์ A6 A8

Comment

ใช้i5อยู่ ก็คงต้องย้ายไปi7แล้วล่ะครับ amdแรงน้อยกว่าตัวเลือกน้อยมากเน้นประหยัดไฟซะมากและราคาเบากว่า

Comment

รอ Fx ลงดิ

Comment

ตอนนี้ส่วนใหญ่ก็มีแต่ A6-3400M
          แต่ oc เอา มันก็แรงกว่าตัวท็อปสุดล่ะ (A8-3550MX)

ใช้ A6-3400M เวลาอยากแรงก็คล็อกไกลๆ
          อยากเย็นก็คล็อกไปเบาๆ
          ปรับแต่งไม่ยาก สนุกไปอีกแบบ

ส่วน i5 2410M ก็เคยใช้มาทั้งคู่ (ถ้า A6 คล็อกไป 2.2 ผลเทสต่างๆ ก็แซงแล้ว+ เย็นกว่า)
          แต่ไม่บอกว่าตัวไหนลื่นกว่า เดี๋ยวหาว่าเอียง ต้องลองใช้เอง

Comment

^
            ^
            ^
            ไม่ต้องบอกก็รู้ๆกันอยู่ ^^

Comment

ASUS K53T ครับ เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน 18000 ความแรงไม่รู้เหมือนกัน แต่รู้ว่าประหยัดตังและไฟ

Comment

โน้ตบุ๊คราคาหมื่นแปด

AMD เค้าว่าปั่นคะแนน 06 ไม่ค่อยขึ้น

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Working...
                  X