overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member

Default คีย์ mw3 ใช้ยังไง

คือว่าผมซื้อคีย์ mw3 จาก dks มาแล้วและตัวเกมส์ก็มีอยู่ในเครื่องแล้วจะทำยังไงให้สามารถเข้าเล่น
    mulltiplayer ได้ ติดตั้ง steam แล้วกำลัง"โหลดตัวเกมส์จาก steam อยู่ ผมก็เลยสงสัยว่าตัวเกมส์
    ก็มีอยู่แล้วทำไมต้องโหลดอีก วานท่านเทพทั้งหลายช่วยทีครับ ( คีย์ที่ซื้อมาทาง dks activate ให้แล้วครับ )

OverclockZone Member meow-meow's Avatar

ลง Steam ถ้ามี Steam ID ก้อ Login เข้าไป ถ้าไม่มีก้อ สมัครซะ แล้ว Redeem เลยครับ วิธีการในเวบ DKS มีบอกอยู่ครับ

หรือไม่ก้อกระทู้ปักหมุด วิธีการใช้ Steam ครับ

OverclockZone Member clashpotte's Avatar

ก็ตัวเกมส์ที่คุณมีอยู่มันของเถื่อน

เกมส์นี้บังคับลง Steam ถ้าจะให้ดีลบของเถื่อนในเครื่องไปก่อนค่อยติดตั้ง

เดี๋ยวมันจะตีกันมั่ว

OverclockZone Member lookkrit's Avatar

ก็มันเป็นของเถื่อนอะไร แพทใหม่อะไรก็ไม่ได้ลง แคร๊กก็ทับไปแล้ว โหลดผ่านสตรีมดีแล้วละครับแล้วตัวเกมของสตรีมกับเถื่อน มันจะไม่เหมือนกันด้วย
    ถึงใช้ด้วยกันไม่ได้

OverclockZone Member RacketeeR's Avatar

....อันนี้ลองมากับตัวนะครับ!!.....ช่วงติดเกาะ!!!น้ำท่วมบ้าน!!!...หาซื้อแผ่นบ่ได้ :P

....ให้ท่านลบเกมส์เถื่อนก่อนนะครับ!!....แล้วนำ PART MW3เถื่อนที่โหลดมา...นำมาแตกไฟล์...แล้วกดSetup ตรงไอคอนสตรีมเลยนะครับ.....แล้วมันจะรันผ่านสตรีมเหมือนอ่านจากแผ่นดีๆนี่เองครับ......แต่มันคงจะอัฟเดตเพิ่มอีก...ก็คงไม่กี่เปอร์เซ็นต์จากแพทใหม่ซึ่งของเดิมเถื่อนมันไม่ได้เพิ่มเติมเข้ามาให้นะครับ......( แต่สตรีมของท่านต้องผ่านการActivate เรียบร้อยแล้วด้วยนะ )

....สห.เกมส์เถื่อนไม่เถื่อน...มันไม่เกี่ยวกับไฟล์นะครับ.......แต่มันเกี่ยวกับคีย์เท่านั้น....เหอๆ...

OverclockZone Member wt25044's Avatar
    09.00- 16.00 BTS อารีย์ , ส.- อา 09.00- 17.00 BTS อ่อนนุช

ก็โหลดๆ มาเถอะครับ อย่างน้อยๆ ก็ยังได้ใจว่า โหลดมาจากของแท้ ไม่ได้เอามาจาก bit

ก็กำลังโหลดที้งไว้อยู่ที่บ้าน ถ้าเลิกงานไปยังโหลดไม่เสร็จ คงต้องลองตามวิธีท่าน racketeer ดูหละครับ
    เพราะ โหลดที้งไว้ตั้งแต่เมื่อคืนนี้ยังโหลดไม่เสร็จเลย ช้ามากๆ
    ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ

OverclockZone Member jima's Avatar

โหลดจาก steam ช้าครับ ไปหาfileเกมส์ที่เป็นตัว retail dvd มาลงดีกว่าครับ
    เกมส์นี้ผมโหลดผ่าน steam อยู่วันกว่าๆ แต่ตอนนี้โหลดตัว retail ไว้ละเผื่อ windows มีปัญหา

OverclockZone Member chawin007's Avatar

โหลดจาก Steam เลยก็ชิวๆ รออย่างเดียว

จริงๆ เอาไฟล์มาใส่ Steam เลยก็ได้ เดี่ยวมันก็เช็คไฟล์เองอยู่ดี

เล่นได้แล้วครับหลังจากที่รอมานาน แต่อยากถามว่ามีเทคนิคในการเล่นยังไงถึงจะเล่นได้คะแนนเยอะๆ
    เพราะบางทียังไม่ได้ก้าวขาวิ่งเลยก็โดนยิงตายซะแล้ว และฝ่ายตรงข้ามที่ยิงเรานี่เป็นคอมพิวเตอร์หรือ
    เป็นคนที่แอ๊ดเข้าไปเล่นครับ และอีกอย่างคืออยากให้แนะนำด่านที่เล่นง่ายๆให้ด้วยครับเพราะผม
    พึ่งเคยเล่นมัลติ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member sisocool's Avatar

เกมสตีมนะครับ เราไปเอาจากไหนมาลงก็ได้ครับ ขอตัวเต็ม retail version. ก๊อบเอาไปวางไว้ใน steamapp (อยู่ในโฟลเดอร์ steam อีกที)
    สตีมมันจะมีที่เก็บเกมของมันต่างหากครับ แค่เอาไปวางให้ถูก ชื่อโฟลเดอร์ตรงกับที่สตีมตั้ง คือกดโหลดเกมจากสตีมมานิดๆแล้วหยุด โปรแกรมมันจะสร้างโฟลเดอร์เกมนั้นๆ
    ขึ้นมาใน steamapp ครับ เรา็เข้าไปแล้วเอาเกมที่เราลงไว้ก่อนหน้า ก๊อบไปวางไว้ในนั้น...

สตีมมันตรวจเชคได้ครับ ถ้าไฟล์ไหนไม่ตรงไม่เหมือน มันจะโหลดแก้ไขเฉพาะตรงนั้นได้

อย่างที่คุฯ Racketeer ว่าครับ มันอยู่ที่ keys ไม่ใช่ตัวเกม

OverclockZone Member jima's Avatar

Quote Originally Posted by sanpinij View Post
    เล่นได้แล้วครับหลังจากที่รอมานาน แต่อยากถามว่ามีเทคนิคในการเล่นยังไงถึงจะเล่นได้คะแนนเยอะๆ
    เพราะบางทียังไม่ได้ก้าวขาวิ่งเลยก็โดนยิงตายซะแล้ว และฝ่ายตรงข้ามที่ยิงเรานี่เป็นคอมพิวเตอร์หรือ
    เป็นคนที่แอ๊ดเข้าไปเล่นครับ และอีกอย่างคืออยากให้แนะนำด่านที่เล่นง่ายๆให้ด้วยครับเพราะผม
    พึ่งเคยเล่นมัลติ
    ขอบคุณครับ
    ไปห้อง online zone กระทู้ MW3 by GB clan เลยครับ คุยกันอยู่เยอะ

Bookmarks

Bookmarks