Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะเปลี่ยน CPU ขอความรู้ด้วยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะเปลี่ยน CPU ขอความรู้ด้วยครับผม

ตอนนี้ผมกำลังจะเปลี่ยน CPU จาก SEMPRON 3000+ เป็น ATHLON 64x2 6000+ การที่ผมใช้ซิงค์และพัดลมระบายความร้อนเดิมจะมีผลอะไรไหมครับ หรือว่าต้องเปลี่ยนใหม่ด้วยเพื่อให้เพียงพอต่อโหลดที่เพิ่มขึ้นครับ ขอบคุณครับผม

อืมซิงค์ เดิม หมายความว่ามีมากับ CPU 6000+ รึป่าวถ้าใช่ก็โอครับ
    ถ้าไม่ใช่ อันนี้ไม่มันใจครับ

Comment

ไม่ใช่ครับ ติดตัว sempron 3000+ มาครับ มันสามารถใช้ร่วมกันได้ใหมครับ หรือต้องเปลี่ยนทั้งหมด

Comment

ใช้ร่วมได้ครับ แต่อย่า oc นะครับ ตัวซิงค์จะรับไม่ไหวนะครับ

Comment

Originally posted by kompol1989 View Post
          ใช้ร่วมได้ครับ แต่อย่า oc นะครับ ตัวซิงค์จะรับไม่ไหวนะครับ
          ขอบพระคุณครับ

Comment

ได้แต่ไม่ควร oc

Comment

เปลี่ยนเป็น tx3 เลย 6000+ ร้อนอยู่นา

Comment

Originally posted by LAVE View Post
                เปลี่ยนเป็น tx3 เลย 6000+ ร้อนอยู่นา

TX-3

Comment

Originally posted by Princeshev View Post

TX-3
                  +1 ด้วย

Comment

TX3ด้วยคน

Comment

TX3 มันคืออะไรครับผม

Comment

ออมันคือชุดฮีทซิงค์นี่เอง นี่เครื่องพี่เขยผมยืมมาเขียนแบบ เลยแอบลักอัพเกรดใจผมอยากซื้อเป็นของตัวเองไปเลยแต่เสียดายตังค์ รอน้องโบว์สิ้นปีคิดอีกทีครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือครับ ไม่ทราบว่าอุณภูมิ CPU ควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by mechanic_u View Post
                          TX3 มันคืออะไรครับผม
                          คือซิงค์ CPU น่ะครับ
                          http://www.coolermaster.co.th/produc...tegory_id=3567

Comment

Working...
                          X