overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18
    OverclockZone Member Big's Avatar

Default มี Anti Virus ที่ฟรี และดีๆ มั้ยครับ

ถ้ารองรับภาษาไทยด้วยยิ่งดี

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member alwayz's Avatar

Avast! Free Antivirus 6.0.1367 ละกัน มีภาษาไทย และก็ฟรี

OverclockZone Member 1623's Avatar

กำ
    ถ้าดีด้วย ฟรีด้วย
    แล้วที่เสียตังค์ล่ะ จะอยู่ยังไง

OverclockZone Member tuajing's Avatar

ผมใช้ microsoft security essentials มาปีกว่าแล้ว ก็ดีนะ ฟรี และรองรับภาษาไทยด้วย
    หลายคนบอกว่าต้องวินโด้แท้ วินโด้ของผมไม่แท้ แต่ก็ไม่เห็นเป็นไร ใช้ได้ปรกติดีทุกอย่างครับ

OverclockZone Member Pochiko's Avatar

เพื่อนๆใช้อเวจี(AVG) กันครับ เขาว่าถ้าเป็นแบบฟรีตัวนี้น่าจะดีสุดแล้วมั้ง ผมก็ไม่เคยใช้
    ถ้าจะให้ดีควรจะปรับพฤติกรรมการใช้คอมของตน/คนอื่นๆดีกว่าครับ น่าจะปรอดภัยกว่าทำอะไรเสี่ยงๆแล้วมาหาทางกัน/แก้
    เพราะอย่างผมใช้แค่ usb guard มาหลายปีแล้ว แต่ก็ไม่เคยเจอไวรัสแรงๆหรือทำให้เครื่องมีปัญหาครับ

OverclockZone Member killkritt's Avatar

ลองจับดูหลายตัวครับที่ว่าฟรี
    เพราะดีไม่ดีแล้วแต่คนชอบด้วย
    และบางอย่างมีจุดอ่อนจุดแข็งต่างกัน
    สำหรับผม ไม่ต้องเอาแบบดีมาก เพราะในการป้องกันไวรัสส่วนใหญ่ไม่ต่างกัน
    แต่ผมต้องการแบบที่ใช้งานง่าย
    เพราะมีหลายโปรแกรมที่ต้องเรียนรู้ไว้ใช้งาน
    ขี้เกียจมาปวดหัวกับแอนตี้ไวรัสอีก
    (ผมใช้microsoft security essentials เพราะว่ามันUser friendlyดี
    ไม่มีแท็ปอะไรมากมายให้วุ่นวาย)

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by alwayz View Post
    Avast! Free Antivirus 6.0.1367 ละกัน มีภาษาไทย และก็ฟรี
    ตัวนี้ดีค่ะ อังลองทั้ง ของไมโครซอฟด้วย
    แต่เอวาสดีกว่านิดหน่อยค่ะ
    ลงเส็นแค่กรอกอีเมลก็ได้ใช้สิทธิ์ฟรีแล้วค่ะ

beer_rs's Avatar
    Nakhonratchasima-ร.ส.101-บางกะปิ-หนองจอก

Quote Originally Posted by tuajing View Post
    ผมใช้ microsoft security essentials มาปีกว่าแล้ว ก็ดีนะ ฟรี และรองรับภาษาไทยด้วย
    หลายคนบอกว่าต้องวินโด้แท้ วินโด้ของผมไม่แท้ แต่ก็ไม่เห็นเป็นไร ใช้ได้ปรกติดีทุกอย่างครับ
    +1 ครับ ใช้ตัวนี้มาตลอดหลายปี เบาดี ไม่ต้องหาคีย์ใส่ อัพเดจตลอด

OverclockZone Member spykids01's Avatar

ใช้ pandacloud ตัวฟรีอ่ะครับ

เบาสบาย หายห่วง

แต่เสียอย่างเดียว เวลาสแกน เพื่อที่จะได้ประสิทธิภาพสูงสุดต้องต่อเน็ตด้วย เพราะมันดึงจากฐานข้อมูลโดยตรง ด้วย cloud ลองไปศึกษาดูนะครับ ^^

OverclockZone Member MrCatZaa's Avatar

Quote Originally Posted by spykids01 View Post
    ใช้ pandacloud ตัวฟรีอ่ะครับ

เบาสบาย หายห่วง

แต่เสียอย่างเดียว เวลาสแกน เพื่อที่จะได้ประสิทธิภาพสูงสุดต้องต่อเน็ตด้วย เพราะมันดึงจากฐานข้อมูลโดยตรง ด้วย cloud ลองไปศึกษาดูนะครับ ^^
    เงียบด้วย

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ผมไช้ Hijackthis

ข้อดีคือไม่กินแรมเด็ดขาดตราบใดที่ยังไม่เปิดไช้งาน

ที่ชอบคือมันเสริมทักษะคนไช้ด้วย เพราะโปรแกรมแค่ตรวจ คนไช้ต้องเช็คเองว่าอะไรไช่ใวรัส อะไรไม่ไช่

ฝึกพฤติกรรมของคนไช้ให้รู้เท่ากัน หัดแก้ปัญหาพิ้นฐานด้วยตัวเอง ไม่ไช่งอมืองอติงให้แอนติใวรัสช่วยอย่างเดียว

เพราะบางครั้งโปรแกรมชื่อดังที่ว่าไฟวอลหนาๆ ต้องล่มเพราะใวรัสกระจอกหางแถวผมก็เห็นมานักแล้ว

OverclockZone Member spykids01's Avatar

Quote Originally Posted by MrCatZaa View Post
    เงียบด้วย
    บางทีมันก็เงียบเกินไป 5555

OverclockZone Member Ring47's Avatar

Quote Originally Posted by tuajing View Post

ทำไม ตอนลงโปรแกรม มันบอกว่า ไม่สามารถดำเนินการติดตั้ง microsoft security essentials ให้เสร็จสมบูรณ์ได

เกิดจากไรอ่ะ ได้แนบรูปมาให้ดูด้วย ใครแก้ได้ ช่วยบอกที่

OverclockZone Member tuajing's Avatar

ลองดูที่นี่ครับ

http://answers.microsoft.com/en-us/p...3-ae7d3bc48db5

OverclockZone Member Ring47's Avatar

แปลไม่เป็น อ่ะ โปรแกรมฆ่าไวรัสตัวอื่น ต้องลบทิ้งไปให้หมดเลยใช่ป่าว พอดีมี kas แต่แค่ปิดเฉยๆๆ

OverclockZone Member JoeSky's Avatar

Avast! Free Antivirus

อีกเสียงคับ

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

panda ไม่เงียบนะ ใช้อยุ่ครับ

โหลดโปรแกรม พวก hack มาบ่อยมันเด้งประจำ

OverclockZone Member

ชอบตัวไหนก็ใช้ๆไปเถอะ ถ้าตราบใดที่คุณใช้คอมพิวเตอร์ท่องอินเตอร์เน็ต และเสียบแฟลชไดรฟ์อย่างระมัดระวัง

ถ้าใช้ไม่ระวัง ต่อให้ antivirus เทพแค่ไหนก็กากได้

จากประสบการณ์ตรงของผมที่เคยใช้ NOD32 แต่ดันไม่ระวัง ทั้งๆที่ NOD มันตรวจเจอไวรัสแล้วแต่กลับไม่ได้สั่งให้โปรแกรมทำอะไรกับมัน หลังจากนั้น NOD32 ก็ไม่ครบ 32 อีกต่อไป ฟอแมทโลดดดด

Bookmarks

Bookmarks