overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member

Default ถามหน่อยครับ (หลายอย่าง)

ขอตั้งอันเดวเลยนะครับ
    2600k
    p8z68 v
    corsair ven 4gbx2
    vgaไม่เอา
    ssd agility 3 60 gb

สเปคนี้ประกอบกันได้ใช่ปะคับ

ใช้psuกี่วัตต์อะครับ เห็นคิดในเว็บมันไม่ถึง200w ไม่รู้ใส่ครบป่าว
    http://www.jib.co.th/web/index.php/p...6/6/index.html ตัวนี้ได้ป่าวคับ

เเล้วssd agility 3 60 gb ร้านไหนในzeerมีขายบ้างคับ เห็นเเต่ในเว็บ jedi

เเล้วร้านtkที่เซียร์อยู่ตรงไหนครับ

ขอบคุณคับ

อิกนิด เเล้ว2500kกะ2600k มีคนบอกถ้าocเร็วพอๆกัน
    เเล้วถ้าไม่oc เปิดโปรแกรมต่างๆ(ไม่เล่นเกม) คุ้มกับราคาที่ต่างกะ2500kขนาดนั้นมั้ยคับ

OverclockZone Member OTARO's Avatar

i7-2600K ยังไงก็แรงกว่า i5-2500K ครับ ต่อให้ลากเท่ากันหรือมากกว่าก็สู้ไม่ได้อยู่ดี
    แปลกใจมากทำมัยถึงเลือก 2600K แต่ไม่เอาการ์ดจอ จะเอาไปใช้งานอะไร
    2500kมันกินได้ทุกงานอยู่แล้วครับ แต่ถึงยังไงก็ควรมีการ์ดจอ นอกจากจะใช้แค่พิมพ์งานเล่นเนตเกมส์ออนลายเล็กๆน้อยๆ เอาแค่ i3-2100 ก็พอ เปิดโปรแกรมต่างๆถ้าจะให้ได้ดังใจก็ต้องใช้ ssd

ที่ยังไม่เอาการ์ดจอเพราะงบไม่พอครับ ตอนนี้ใช้เเค่ps
    อนาคตกะจะทำพวก3d ค่อยซื้อการ์ดจอไปด้วย

OverclockZone Member nerymanza's Avatar

cpu เยอะไป

ssd ผมว่ายังไม่จำเป็น

Quote Originally Posted by nerymanza View Post
    cpu เยอะไป

ssd ผมว่ายังไม่จำเป็น
    ครับเด๋วลองคิดดูอีกที คือคอมพังต้องรีบใช้เเต่งบยังไม่มีเลยขาดๆเกินๆ
    เเล้วpsuรุ่นนั้นต่อกันได้ป่าวคับ ต้องซื้อสายอะไรเพิ่มอีกมั้ย (ไม่มีตังซื้อเครส) เเต่เห็นบอร์ดมันมีปุ่มเปิดอยู่เเล้ว

OverclockZone Member firstfight's Avatar
    Bangklha,Chachoengsao

psu ราคาไม่กี่บาท เอา i7 2600k ไม่อยู่หรอกครับ cpu อย่างเดียว ถ้า oc ก็ปาไปเป็น ร้อย w แล้ว ไหนจะ hdd อีก

ผมไม่ocอะครับเเล้วก็ใส่เเต่ ext hdd

OverclockZone Member mryo210's Avatar

Quote Originally Posted by emomoe View Post
    ผมไม่ocอะครับเเล้วก็ใส่เเต่ ext hdd
    อย่าคิดว่าPSUไม่สำคัญ ถึงไม่OCก้อเถอะน่าจะเอา PSU ดีๆหน่อยครับ PSUไม่ดีมันอาจทำให้อุปกรณ์ตัวอื่นเสียได้ง่าย

OverclockZone Member Aek_CM's Avatar
    เชียงใหม่ - สระบุรี

ร้านtkที่เซียร์อยู่ ชั้น 2 ใกล้ autonet และ banana it ครับ

OverclockZone Member nerymanza's Avatar

ไม่ OC ก็ไม่ควรเล่นรหัส K ครับ เสียของ ลองจัดสเป็กใหม่เลยดีกว่าครับ

ที่จะซื้อKไว้เผื่อต้องปล่อยขายที่หลังอะคับ เห็นเขาเเนะนำกันเเบบนี้

เเล้วpsuเเนะนำตัวไหนอะครับ ของที่ใส่ทั้งหมดคือเเค่ที่อยู่ในเรปเเรก

คือคงใช้ไม่นาน เพราะต้องซื้อใหม่ตอนจะใส่vgaอยู่แล้ว

Quote Originally Posted by Aek_CM View Post
    ร้านtkที่เซียร์อยู่ ชั้น 2 ใกล้ autonet และ banana it ครับ
    ขอบคุณคับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ผมว่าเปลี่ยนรุ่น SSD ก็ดีนะครับ เหอๆ

ทำไมหรอครับ เห็นมันเร็วเเต่ถูก

ดันหน่อยคับ

OverclockZone Member huntexman's Avatar
    ปราจีนบุรี.คลองหก.ฟิวเจอรังสิต

เอาเป้นว่าท่านมีงบเท่าไรครับเนี่ย ลองดูของมือ 2 ในนี้ไหม ได้เยอะอยุ่นะ

ผมว่า ลด CPU ลงมาหน่อยครับ มันแรงไป แถม PSU อาจจะไม่ไหวด้วย

ถึงท่านจะซื้อ PSU ถูกๆมา ก็ออาจจะถูไถได้ แต่พอซื้อ้การ์ดจอ ก็ต้องเปลี่ยน PSU อยู๋ดีครับ

ดังนั้น ลด CPU มา ก็จะประหยัดงบได้อีก แล้วหันไปซื้อการ์ดจอ ได้ครับ

งบมี26kไม่รวมจอ(กลายเป็นถามสเปคไปหละlol) เเต่งบประมาณนี้มีเเต่560+2500k ซึ่งผมไม่อยากได้เลยการ์ดจออะ เกมไม่เล่นแน่ๆ
    เอามานั่งวาดรูปไปวันๆเฉยๆ

ถ้าผมเอา แบบ 560+2500k พองบมา(จะทำพวก3dด้วย)ก็ต้องมาเปลี่ยนเป็น2600kกะquadro
    สู้ เล่น2600k ไม่มีการ์ด เเล้วอัพ guadro +psu ที่หลังไม่ดีกว่าหรอครับ(อันนี้ก็ไม่รู้จะดีรึป่าว )

แล้วตกลง ssd งบไม่เกิน4000เล่นตัวไหนดีคับ เห็นมีอยู่เเค่2-3อัน เเต่เห็นท่านวิกรไม่เเนะนำoczเลยอยากรู้ )
    Last edited by emomoe; 11 Dec 2011 at 17:11:49.

Bookmarks

Bookmarks