Announcement

Collapse
No announcement yet.

ราคา iPhone 4s เครื่องศูนย์มาแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถูกกว่าเครื่องนอกน่าจะหมายถึงถูกกว่าเครื่องตู้อะครับ

ส่วนส่วนต่างกับไปหิ้วมาเอง 2000 ก็ถือว่าเป็นค่าประกัน เครื่องศูนย์เคลมได้เข้าศูนย์ได้ ผมว่า2000 ไม่แพงนะ

Comment

Originally posted by Rosevalley View Post
      ถูกกว่าเครื่องนอกจริงหรือ + +
      กำลังจะหิ้วมา ดูแล้วยังน่าหิ้วนะ
      หรือผมคิดผิดหว่า กำลังจะฝากเพื่อนหอบมาสักสองเครื่อง

APPLE STORE HK
      http://store.apple.com/hk/browse/hom...phone/iphone4s

อัตราแลกเปลี่ยน HKD-THB
      http://www.forexticket-th.com/th/cur...verter-HKD-THB

16GB 5088HKD------20,132.6681 B
      32GB 5888HKD------23,298.1820 B
      64GB 6688HKD------26,463.6958 B
      คงหมายความว่าถูกกว่าเครื่องนอกที่หิ้วมาขาย นะครับ ศูนย์แน่นอนกว่า

Comment

Originally posted by Rosevalley View Post
        ถูกกว่าเครื่องนอกจริงหรือ + +
        กำลังจะหิ้วมา ดูแล้วยังน่าหิ้วนะ
        หรือผมคิดผิดหว่า กำลังจะฝากเพื่อนหอบมาสักสองเครื่อง

APPLE STORE HK
        http://store.apple.com/hk/browse/hom...phone/iphone4s

อัตราแลกเปลี่ยน HKD-THB
        http://www.forexticket-th.com/th/cur...verter-HKD-THB

16GB 5088HKD------20,132.6681 B
        32GB 5888HKD------23,298.1820 B
        64GB 6688HKD------26,463.6958 B
        ถูกกว่าเครื่องนอกหมายถึง เวลาพ่อค้าMBKหิ้วมาขาย ขายแพงกว่าราคาศูนย์ในไทยครับ

เช่นตัว4s 16GB ราคาตู้อยู่25kครับ
        แต่ค่ายมือถือในไทยเปิดมา22K(ประกันศูนย์อีก) ร้านตู้มีหนาวครับ

ส่วนเรื่องหิ้วมานี้ผมว่าไม่คุ้มเท่าไหร่ ตรงประกัน เคลมทีต้องส่งนอก ซื้อค่ายในไทยแพงกว่า2000ได้ประกันในไทย เคลมก็ง่าย ขายได้ราคาอีก

หวังว่าคงเข้าใจแล้วนะครับ

ปล.ส่วนเรื่องความเร็วผมว่าเค้าเขียนผิดตามท่านข้างล่างครับ
        V
        V
        V
        Last edited by A_kunG; 10 Dec 2011, 14:41:39.

Comment

64k เวร
          ใช้ edge ดีกว่า 555
          ปล. จริงๆมันต้อง 640 ครับ เขาเขียนผิด
          GLORIOUS PC MASTER RACE
          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ซื้อเมียเด็กได้เลยนะเนี่ย

Comment

เก็บตังค์ไว้ก่อนดีกว่า ไม่เปลี่ยนจาก 4 ไม่เท่าไหร่ รีบซื้อเดี๋ยวจะเจ็บใจเหมือน 3gs เป็น 4 แทบซุด....ว่า3gs ดีแล้ว 4 กินขาดเลย

Comment

คงรอดูสถานการณ์ปีหน้าอ่ะ 4s ถ้ายังไม่มีตัวไหนมาแทนตัวที่มองอยู่ได้ปีหน้าคงตัวนี้บ้าง 3gs ผมก็เตรียมปล่อย : D

Comment

Dtac
                  http://www.specphone.com/web/24675/โ...-280-บาท

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                    64k เวร
                    ใช้ edge ดีกว่า 555
                    ปล. จริงๆมันต้อง 640 ครับ เขาเขียนผิด
                    เค้าไม่ได้เขียนผิดอ่ะสิ ดูของDtac แล้วก็แบบเดียวกันเลย
                    คลิกล่างนี่
                    V
                    V
                    V

Comment

ราคาเครื่องเปล่า กับแพ็คเกจ ทำไมเครื่องเปล่าแพงกว่าอ่ะ

Comment

ขอแก้ครับตอนแรกอ่านข้าม พออ่านอีกทีมีท่านหนึ่งบอกไปแล้ว -*-
                        Last edited by hollow; 14 Dec 2011, 22:40:59.

Comment

Originally posted by exit View Post
                          ราคาเครื่องเปล่า กับแพ็คเกจ ทำไมเครื่องเปล่าแพงกว่าอ่ะ
                          สมมติละกันนะครับ
                          นาย A ไป ซื้อ 4S พร้อมเพ๊คเก็ตจากค่าย AIS >>>> AIS จะได้ลูกค้ารายเดือนมาคนนึงที่จ่ายรายเดือนทุกเดือน
                          นาย B ไปซื้อ 4S เครื่องเปล่าจากค่าย AIS แต่ไปใส่ซิม True >>>> True จะได้ลูกค้ารายเดือนมาคนนึงที่จ่ายรายเดือนทุกเดือน

พอมองภาพออกยังครับ

Comment

Originally posted by exit View Post
                            ก็เหมือนบังคับทางอ้อมว่าให้ซื้อแพคเกจด้วย
                            บริษัทเค้าทำตลาดมาแล้วว่าคนใช้ iPhone มักต้องการใช้ Data แบบ Anywhere Anytime อยู่แล้ว
                            การสร้างข้อเสนอแบบนี้จะทำให้ตัดสินใจซื้อได้ง่ายขึ้น
                            และถ้าแพคเกจขายได้ กำไรแพคเกจมันมากกว่าส่วนต่างที่เกิดจากราคาเครื่องอยู่แล้ว ยอมเสียสิบแต่ได้คืนร้อย

Comment

Originally posted by hinosuke View Post
                              ก็เหมือนบังคับทางอ้อมว่าให้ซื้อแพคเกจด้วย
                              บริษัทเค้าทำตลาดมาแล้วว่าคนใช้ iPhone มักต้องการใช้ Data แบบ Anywhere Anytime อยู่แล้ว
                              การสร้างข้อเสนอแบบนี้จะทำให้ตัดสินใจซื้อได้ง่ายขึ้น
                              และถ้าแพคเกจขายได้ กำไรแพคเกจมันมากกว่าส่วนต่างที่เกิดจากราคาเครื่องอยู่แล้ว ยอมเสียสิบแต่ได้คืนร้อย
                              ชัดเจนครับ

Comment

พอดีผมเคยโพสเรื่องแบบมีจอกับแป้นพิมพ์ไม่ค่อยมีคนตอบเท่าไร เพราะยังไม่รู้เรื่องพวกนี้อ่ะ พอดีมือถือหายใช้เบอร์เดิมเบอร์แรกซะด้วย และไม่ได้ลงทะเบียน คิดว่าคงแจ้งไม่ได้มั่ง แต่ใช้ของดีแทค

ตอนนี้ผมได้ซื้อซิมของทรูแทน ที่รองรับ3Gอ่ะ ใช้ร่วมกับมือถือที่เก่ากว่ามือถือที่หายไป เพราะตอนนี้ผมกะว่าจะซื้อเครื่องใหม่ไปเลย แต่ก็ไม่รู้เรื่องสเปกมือถือ และการใช้งานเลย แบบงูๆปลาๆ ถ้าผมถามในนี้จะมีคนตอบไหมเนี่ย หรือพอจะแนะนำหนังสือมือใหม่หัดใช้มือถือสักเล่มหน่อยยิ่งดี เล่มไหนอ่านเข้าใจและชัดเจนบ้าง

ถ้าจำไม่ผิดซิมที่ใช้ก็ไอโฟนขนาดเล็กใช่ไหม ต้องไปแจ้งเบอร์ทรูที่ใช้อยูุ่ พร้อมลงทะเบียนใช่ไหม แล้วเครื่อง4Sเนี่ย ราคาเริ่มตกเดือนไหนอ่ะ แล้วอย่างผมเนี่ยเหมาะกับ4Sไหม
                                Last edited by exit; 14 Dec 2011, 23:43:52.

Comment

Working...
                                X