overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member oleza19's Avatar

Default ช่วยสอนดูลำโพงทีคับมือใหม่สุดๆ

จะซื้อลำโพงควรดูที่ตรงไหนบ้างอะคับ ถึงจะรู้ว่า ดีหรือไม่ดี นอกเหนือ จากการยืนฟังเสียง ต้องดูอะไรบ้าง

ขอแบบละเอียด ก้อดีนะคับ

ปล. ขอบคุนท่านผู้ที่มาตอบด้วยนะคับ

OverclockZone Member naraklive's Avatar

1.คนขาย ต้องไม่กวนteen เผื่อของมีปัญหาขึ้นมาจะได้ติดต่อได้
    2.รอยต่างๆ ถลอก บุบ ตัวตู้ และ ดอกลำโพง ขั้วต่อสายลำโพงสภาพดี

OverclockZone Member NaiZZ's Avatar

1.ฟังเสียงก่อนครับ
    2.ตามมาด้วยรูปลักษณ์ความสวยงามว่าถูกใจไหม
    3.รูปแบบการใช้งานว่ามีความสามารถอะไรบ้าง
    4.ความแข็งแรงทนทานว่าอยู่ในระดับไหนจะใช้ได้นานแค่ไหน
    5.ความสมบูรณ์ของอุปกรณ์ต้องไม่มีอะไรชำรุดเสียหาย
    6.ราคาอยู่ในงบประมาณที่ท่านตั้งไว้หรือไม่ อาจเพิ่มหรือลดได้ตามความพอใจและกำลังทรัพย์
    7.การบริการที่ดีทั้งก่อนและหลังการขาย
    8.สุดท้ายอยู่ที่ความพอใจของท่านเป็นสำคัญครับ

น่าจะพอเป็นแนวทางได้นะครับ ^ ^

OverclockZone Member TroRuwA's Avatar

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1545605
    ในกระทู้นี้มีลิ้งแนะนำวิธีอยู่เล็กๆน้อยๆครับ อ่านให้เยอะครับ แล้วค่อยลองโพสถามดูก็ได้ครับ
    ที่แน่ๆหลีกหนี S&P ได้ก็ดีนะ ถึงของร้านเค้าถูก แค่มีอะไรไม่ค่อยดีอยู่หลายอย่างอะ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ราคา(เมื่อเทียบกับร้านอื่น) , สภาพ , ประกัน , ปัจจัยแวดล้อมในการอัฟเกรด ฯลฯ

ถ้าไปยืนฟังของโชว์หน้าร้านแล้วตัดสินใจซื้อ ก็ต้องแกะกล่องตัวใหม่เทสในร้านอีกที ไม่ไช่ยกมาเลย

กลับมาถึงบ้านแล้วของมีปัญหาต้องเที่ยวยกไปยกมาอยู่อีก

OverclockZone Member NaiZZ's Avatar

อย่างที่ท่านหรอยบอกเลยครับ อย่าลืมแกะกล่องตัวที่ซื้อลองที่ร้านด้วยนะครับ ^ ^

OverclockZone Member omegathai's Avatar
    ในใจ ของสาวๆ ค่าย S1

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    ราคา(เมื่อเทียบกับร้านอื่น) , สภาพ , ประกัน , ปัจจัยแวดล้อมในการอัฟเกรด ฯลฯ

ถ้าไปยืนฟังของโชว์หน้าร้านแล้วตัดสินใจซื้อ ก็ต้องแกะกล่องตัวใหม่เทสในร้านอีกที ไม่ไช่ยกมาเลย

กลับมาถึงบ้านแล้วของมีปัญหาต้องเที่ยวยกไปยกมาอยู่อีก
    อีกหนึ่งเสียงครับ

อะไรมีให้ปรับก็ ลองมันให้หมด ว่าใช้การได้

ไม่ใช่ว่าหมุนโวลุ่ม Bass เพิ่มแล้ว มันไม่เพิ่มตาม ถ้ามาเจอที่บ้านได้ยกไปใหม่แน่ ครับ

ถ้าร้านมีสายลำโพงขาย ก็ขอเค้ามาเป็นของแถมสัก 2 เส้น จะดีไม่น้อยครับ อิอิ

OverclockZone Member designswee's Avatar

Quote Originally Posted by TroRuwA View Post
    http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1545605
    ในกระทู้นี้มีลิ้งแนะนำวิธีอยู่เล็กๆน้อยๆครับ อ่านให้เยอะครับ แล้วค่อยลองโพสถามดูก็ได้ครับ
    ที่แน่ๆหลีกหนี S&P ได้ก็ดีนะ ถึงของร้านเค้าถูก แค่มีอะไรไม่ค่อยดีอยู่หลายอย่างอะ
    ที่ว่าอะไรไม่ค่อยดีนี่หมายถึงอะไรหรอครับ หรือ รบกวน PM ก็ได้ครับ

พอดีกำลังจะหาซื้อลำโพงใหม่พอดีน่ะครับ

แล้วที่เซียร์ มีร้านไหนบ้างครับ ใครมีลายแทงบ้างงงง

OverclockZone Member leahlover's Avatar

เช๊คเสียงครับเสียงแตกไหม (อันนี้ยากหน่อยต้องใช้ประสบการณ์)

สภาพใหม่จริงไหม

ประกันเป็นไงบ้าง

OverclockZone Member paaekung's Avatar

Quote Originally Posted by designswee View Post
    ที่ว่าอะไรไม่ค่อยดีนี่หมายถึงอะไรหรอครับ หรือ รบกวน PM ก็ได้ครับ

พอดีกำลังจะหาซื้อลำโพงใหม่พอดีน่ะครับ

แล้วที่เซียร์ มีร้านไหนบ้างครับ ใครมีลายแทงบ้างงงง
    อยากรู้ด้วย

OverclockZone Member FolkTrance's Avatar

Quote Originally Posted by paaekung View Post
    อยากรู้ด้วย
    หาต้นตออาจจะลำบากหน่อยครับ ใบ้ให้นิดนึง เบาะแสมีในกระทู้ที่ผมเคยตั้งหน่อยๆ ห่ะๆๆ

OverclockZone Member lookchid's Avatar
    ปทุมธานี รังสิต - ชลบุรี บางเเสน (SNSD)

ผมว่า เวลาอาจจะช่วยให้ ร้านนั้น ปรับปรุงได้นะครับ ^^ ยิ่งน้ำท่วมไม่ได้ขายของตั้ง อีก 1สาขา ยิ่งสมควรจะ อุดช่องโว่^^!

Bookmarks

Bookmarks