Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำจอ LED หน่อยครับตอนนี้ใช้ LCD 21.5 นิ้วครับ งบ 6000 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

งบนี้ Dell S2330MX 23" LED
    http://tontkub.com/catalog.php?idp=12

หรือ Dell Professional P2311H
    http://tontkub.com/catalog.php?idp=42
    Last edited by Arjuna; 10 Dec 2011, 04:47:42.

Comment

อย่าใช้ Aoc จาก Adv...... นะ เคยมีประวัติ เสียไม่รับเคลมซะงั้นอ้างว่าเป็นสนิมโดนน้ำ งงเลย

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
        งบนี้ Dell S2330MX 23" LED
        http://tontkub.com/catalog.php?idp=12

หรือ Dell Professional P2311H
        http://tontkub.com/catalog.php?idp=42

น่าสนใจครับ เดี๋ยวรองบประมาณก่อนครับ

Comment

ตั้งไว้ในใจ ซัก 2 เครื่อง (สเปคใกล้กัน) แล้วเวลาไปซื้อเปรียบมวยกันเลยครับ
          เปิดพร้อมกันแล้วชอบ แสง-สี เครื่องไหนก็จ่ายซะ

Comment

ผมใช้ LG อยู่ผมไม่ค่อยสนประกันอ่ะครับ (ชอบที่เสียแล้วหาอะไหล่ซ่อมเองง่ายก่อน) เพราะใช้มาสีมันใกล้เคียงกับเครื่องปริ้น Cannon อ่ะครับ ไม่ค่อง Calibrate สีเลย อิอิ ่สวนซัมซุงแสงแรงมาก Dell ก็งั้นๆ แต่ว่าประกันแจ่มจริง

Comment

Originally posted by Pochiko View Post
              ลืมบอกไปว่า U2312HM ที่ราคา 7500 เป็น 23 นิ้วนะครับ
              จริงๆมันมี U2212HM ที่เป็น 22 นิ้วเหมือนกัน แต่รู้สึกว่ายังไม่ขายในไทย น่าจะสัก 7000

จอ DELL ที่ต่ำกว่า 6000 จริงๆก็มีนะครับ แต่ผมไม่อยากแนะนำเพราะมันเป็นจอ TN ทั่วๆไปเหมือนยี่ห้ออื่น แต่ราคาแพงกว่ายี่ห้ออื่นๆสัก 1000
              แถมขาตั้งรุ่นถูกกว่านี้มันก็เป็นแค่ตอไม้เหมือนยี่ห้อเกาหลีครับ นั้นคือทำอะไรไม่ได้เลย แค่ก้มเงยได้ก็บุญแล้วอะไรแบบนั้น

ถ้าสุดๆ 7000 ไม่ลองกัดฟันเพิ่มอีกสัก 500 ละครับ เมื่อเทียบกับจอ DELL ด้วยกันแล้วก็จาก TN เป็น IPS เลยนะครับ

ถ้าไม่แน่ใจว่า IPS ดียังไง ว่างๆลองไปเดินหาจอ LG IPS236V ดูครับ (น่าจะสัก 5900 มั้ง)
              รับรองว่าจะเลิกชายตามองจอ TN ไปเลย ส่วนคุณภาพก็ตามราคาแหละครับ ด้อยกว่า DELL ขาตั้งห่วย ประกันงั้นๆ และแสงรั่วกระจาย...

ปล. ถ้าจะเอาจริงเรื่องจอ DELL ก็โทรสั่งกับ DELL Thailand โดยตรงเลยครับ น่าจะได้ราคาถูกกว่าพ่อค้าที่ขายในนี้หน่อย
              วันนี้ได้เห้นคุณ Pochiko ตอบ consult ชนิด จัดเต็ม ^^
              นาน ได้เห้นทีแบบนี้ เป็นบุญตายิ่งนักครับ

U2212HM ปัจจุบันนี้ ฝั่ง ไทยเรา ยังไม่สามารถสั่งได้เลย ไม่ยอมเอาเข้ามาสักที และดูเหมือนจะไม่มีแวว เอาเข้ามาขายสะด้วย
              จนตอนนี้ ผมเลยต้องถอด รุ่นนี้ ออกจาก price list ของ ผมชั่วคราว เพราะตั้งไว้แล้ว คนถามหาเยอะมาก แต่สั่งมาขายไม่ได้

Comment

ถูกดีแหะ ว่างๆจะไปเดินดูบ้าง

Comment

แนะนำพอแล้ว มารอดูผล

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ ไว้ประกอบการตัดสินใจเวลาซื้ออีกทีครับ

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...3-นิ้ว

ขอเสนอมั่งคับ อยากขายให้สักหกพันลองเอาไปพิจารณาดูเป็นตัวเลือกก็ได้คับผม แฮ่ะๆ

Comment

Dell ดีกว่าครับอุ่นใจกว่า เยอะ จ่ายไป 7500 บาท ได้ จอมาไช้ ทั้งหมด 4 จอ แล้ว มีที่ไหนไห้แกะกล่องใช้ 4 จอ ผมว่าไม่มีละ ค่าส่งไม่ต้องออกเองอีก

พวกเกาหลีเน้นดีไซน์ เน้นขาย อย่างเดียว ประกัน ไวที่หลัง มีปัญหาก็รอนานกว่าอีก เสียเงินไม่เท่าเสียเวลา เสียเวลาไม่เท่า เสียเงินแล้วได้ของ+ประกันที่ไม่ได้เรื่อง มันจะ = เสียเวลา เสียเงิน เสียความรู้สึก หงุดหงิด อีก

Comment

อ่านแล้วช็อคเพราะไม่คิดว่าจะมีใครเคลมได้ฮาร์ดคอร์แบบนี้อีกแล้ว!?

ของคุณ 4 จอ ของผม 6 จอ --> หวังว่าจะไม่มีใครทุบสถิติผมนะ เพราะหลังๆเริ่มสงสาร DELL เหมือนกัน

Comment

ผมใช้ BenQ ไม่เห็นมีปัญหาเลย สีก็ค่อนข้างเป๊ะ เพราะผมทำงานกราฟฟิก

ใช้งานก็ค่อนข้างโหด กลางวันทำงาน กลางคืนเล่นเวปบิท ดูดหนังเล่นเกมส์บ้าง

สรุป 24 ชั่วโมง พักเครื่องแค่ 6 ชั่วโมงเอง คืนวันเสาร์บางครั้งดูหนังยันตี 4 ตี 5

ทำไมยี่ห้ออื่นเสียกันจัง เครมแล้วเครมอีก เครมง่ายก็ใช่ว่าจะดี แสดงถึงคุณภาพด้วยว่ายี่ห้อนั้นๆมีปัญหา

Samsung อีกเครื่องผมก็เครม 1 ครั้ง และซ่อมอีก 1 ครั้งหลังหมดประกัน

(หรือบังเอิญ BenQ ผมมันฟลุ๊คที่ไม่เสียก็ไม่รู้)
                            Last edited by bud8428; 11 Dec 2011, 21:33:46.

Comment

อาทิตหน้าจะลองตัวที่ 5 แสงรั่วตัวเก่าไม่ลดสักที T^T
                              Originally posted by Pochiko View Post
                              อ่านแล้วช็อคเพราะไม่คิดว่าจะมีใครเคลมได้ฮาร์ดคอร์แบบนี้อีกแล้ว!?

ของคุณ 4 จอ ของผม 6 จอ --> หวังว่าจะไม่มีใครทุบสถิติผมนะ เพราะหลังๆเริ่มสงสาร DELL เหมือนกัน

Comment

ว่ากันไป รองบก่อน อิอิ

Comment

Working...
                                X